Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối giải pháp eBop và người dùng.

bocap234vn

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối giải pháp eBop và người dùng.

Mình đang dùng 2 em Ebop premium, nhưng có 1 em luôn bị tự khởi động lại và đang xem chương trình thì hay bị văng ra khỏi, em còn lại thì không bị gì, hic mà cái bị thì mình mới mua được hơn 1 tháng, lười đi bảo hành quá.

Chào Ebop.
Mình mới mua sản phẩm Ebop Stick, nhưng trong quá trình sửa dụng thì 2 ứng dụng mà mình yêu thích là xem tivi trực tuyến và xem phim thì thấy hoạt động chưa được mượt mà. (xem tivi trực tuyến thì nhiều kênh đang tạm dừng, những kênh xem được thì cứ 5-15 phút lại dừng hình 1 tý. Tương tự xem phim online load phim lâu và hay dừng hình) mặc dù nhà mình dùng cáp quang vnpt gói 12mb.

Vậy mình xin Ebop cung cấp và hướng dẫn cho mình cách cài room gốc để biến em ebop stick thành 1 android stick truyền thống như lúc chưa cài hệ sinh thái ebop. Mình sẽ chịu mọi rủi do và không bắt ebop bảo hành lỗi phần mềm.
Hy vọng ebop hoặc bạn nào biết có thể gúp đỡ mình.
Trân trọng cảm ơn.

EBOP STICK : http://ebop.vn/san-pham-chi-tiet-6E005800620073005900450072007500650048006F003D00
Thông số kỹ thuật
Product: ATV100 Android TV Stick, chip lõi đơn
CPU: ARM Cortex A9
Frequency: 800MHZ
RAM: DDR3-1GB
Storage: NAND 2GB-32G
Media Player: Local video playback: Mpeg1/2/4, H.264,VC-1,WMV,AVI,MKV,MOV
Online Video: Access to internet, online video playing
Music: Local music player: MP3,WAV,WMA
Online music: Access to internet, online music playing
Picture viewer: Support multi formats:BMP,JPG,TIF,PNG,GIF

thanh hk

Member

Lâu lắm rồi không thấy các bác ebop xuất hiện nhể. Vào trang ebop.vn cũng chỉ thấy một sự im lặng đến tê người.

meocon

Well-Known Member

Lâu lắm rồi không thấy các bác ebop xuất hiện nhể. Vào trang ebop.vn cũng chỉ thấy một sự im lặng đến tê người.

Ebop im lặng từ năm ngoái rùi :)

Có bác nào biết cách gỡ bỏ ebop để dùng x5 mini nguyên bản ko ạ

eolohd

Active Member

Tự dưng sáng nay mở eBop thì bị đơ như vậy. Cái này mua của bác eolohd Đà Nẵng >.< https://www.youtube.com/watch?v=-9mdvwFsgec

Sorry bác vì giờ em mới vào topic này. Lỗi của bác là do FW của eBop bị lỗi, giờ có 2 cách:
1. Nếu bác muốn xài tiếp hệ sinh thái eBop thì bác gửi vào eBop (xem trên ebop.vn để lấy địa chỉ) rồi họ sẽ reset miễn phí cho bác. Nếu bác còn thời gian bảo hành thì bên em gửi giúp bác, còn hết hạn bảo hành thì bác chịu phí ship đi SG giúp em. Xin lỗi bác vì bên em ko can thiệp gì vào eBop được.
2. bác ngại gửi đi gửi về thì bác qua em up thành con Android Box bình thường luôn nhé.
Bác gọi trực tiếp cho em: 0905403060 để em hỗ trợ bác.

---------- Post added 17-04-2015 at 10:15 ----------

Có bác nào biết cách gỡ bỏ ebop để dùng x5 mini nguyên bản ko ạ

Down bản FW của X5 mini về, dùng tool kèm theo up thôi ạ. Bác search " hướng dẫn up rom x5mini " rồi làm theo.

magicflame

cái remote ebop pre của nhà em giờ nút nó chập chờn. kiểu như dùng lâu cái cao su nó hỏng thì giờ có được bảo hành thay hay em đem ra ngoài sửa đây ạ

magicflame

em thấy ebop đem con bỏ chợ thật. quảng cáo thì rầm rộ, em mua rồi xong cũng mua cho ông bác mà giờ nói thật quá chán. quảng cáo có phim nên mới mua, kho phim chết cả năm rồi. giá thì cao.

meocon

Well-Known Member

em thấy ebop đem con bỏ chợ thật. quảng cáo thì rầm rộ, em mua rồi xong cũng mua cho ông bác mà giờ nói thật quá chán. quảng cáo có phim nên mới mua, kho phim chết cả năm rồi. giá thì cao.

Hic , vậy thanh lý , sắm e android box mới về thui a

Bên trên