Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối giải pháp eBop và người dùng.

ticoi

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối giải pháp eBop và người dùng.

Sao VTV3 HD và VTV6 HD mấy ngày ngày nay trên ebop không xem được vậy các bác. Rất mong Ebop duy trì VTV3HD và VT6HD để xem World Cup 2014 cho đã.

servicedat

Sao VTV3 HD và VTV6 HD mấy ngày ngày nay trên ebop không xem được vậy các bác. Rất mong Ebop duy trì VTV3HD và VT6HD để xem World Cup 2014 cho đã.

Các KH của eBop vẫn đang xem được bt mà bác, có hôm qua kho phim bị lỗi trong vòng 1 tiếng, còn truyền hình trực tuyến vẫn ok, hay bác cho em xin số đt và số S/N ở mặt sau thiết bị để Kỹ thuật bên mình hỗ trợ cụ thể xem sao nhé. Thân!

vanchai

Member

Không hiểu sao trước đây mình dùng đường truyền adsl 5Mb thì xem phim online và truyền hình rất tốt. Giờ nâng cấp cáp 12Mb thì xem phim 1 lúc lại bị giật nhảy qua 2p của phim. Mỗi lúc như vậy lại phải tua lại rất bất tiện. Xem truyền hình thì 1 lúc về màn hình sọc màu. Mình đang xài ebop mini x5

Bác Đạt ơi em minix 5 mini của em lại bị lại lỗi trên, lần trước em tự rs xong dùng bình thường, lần này bị như cũ chắc phải nhờ bác hỗ trợ rồi. máy em đặt cách cục phát wifi khoảng 3 m không có vật cản. S/N: WAZVN25ADB, đt: 0982961927 hoặc 04.35118125 (ngày thường em chỉ ở nhà sau 17h30). Bác lưu ý giúp em nhé.

nguyenvaeco

Bac' Đạt cho em hỏi, là cái ebop x5mini có dùng được với chuột ko dây không? e tính thử cắm chuột máy tính vào nhưng ko thấy nhận.

ticoi

Member

Các KH của eBop vẫn đang xem được bt mà bác, có hôm qua kho phim bị lỗi trong vòng 1 tiếng, còn truyền hình trực tuyến vẫn ok, hay bác cho em xin số đt và số S/N ở mặt sau thiết bị để Kỹ thuật bên mình hỗ trợ cụ thể xem sao nhé. Thân!

Mình đã gởi S/N và số điện thoại cá nhân vào hộp thư của bạn. Nhờ các Bạn kiểm tra giúp nhé.

Chào bác, rất tiếc là không được rồi bác ơi, nếu có chính sách đó, nhiều KH muốn đổi thì chít em ạ :((((

Tiệc nhỉ, thế em đành sài em minix đến khi hỏng vậy, nhìn con mới kết quá mà mua thêm nữa thì thừa

servicedat

Bac' Đạt cho em hỏi, là cái ebop x5mini có dùng được với chuột ko dây không? e tính thử cắm chuột máy tính vào nhưng ko thấy nhận.

Dùng được chứ bác, nhưng chuột wireless ko dây thì phải có mặt phẳng nên khó điều khiển hơn remote chuột bay (cứ quơ đại trong không khí là TV nhận rồi)

---------- Post added 20-05-2014 at 10:59 ----------

Mình đã gởi S/N và số điện thoại cá nhân vào hộp thư của bạn. Nhờ các Bạn kiểm tra giúp nhé.

Mình đã đọc và chuyển thông tin của bác tới bộ phận kỹ thuật của eBop.

ticoi

Member

"Mình đã đọc và chuyển thông tin của bác tới bộ phận kỹ thuật của eBop."
Cám ơn bác

leminhloc

Member

Mọi người ơi, sao ebop trên ATV1200 mình ko co VTV3HD VA VTV6HD vậy, xin chỉ giáo, tks mọi người

Bác Đạt cho hỏi phần mềm tivi trực tuyến của mình là _2004201 là mới nhất chưa mà mỗi khi vào đều báo dịch vụ cập nhật ko thành công. Nếu có thì bác update luôn giúp em phần mềm tivi nhé

servicedat

Bác Đạt cho hỏi phần mềm tivi trực tuyến của mình là _2004201 là mới nhất chưa mà mỗi khi vào đều báo dịch vụ cập nhật ko thành công. Nếu có thì bác update luôn giúp em phần mềm tivi nhé

Bác nhắn cho mình điện thoại và số S/N để mình gửi KT hỗ trợ xem sao nhé!

Bác nhắn cho mình điện thoại và số S/N để mình gửi KT hỗ trợ xem sao nhé!
Gửi bác Sdt của em: 0943576083
SN: MTZVI281CF
Em cũng được hỗ trợ cách đây mấy 2 tuần rồi, thấy đã update lên tivi online phiên bản mới nhất, nhưng bây giờ vào lại báo cập nhật nhưng ko thành công. Bác xem lại giúp em nhé

nguyenvaeco

mấy kênh VTV hiện ko xem dc nhỉ? Cái dây sạc cho airmouse kém quá, sạc chập chờn, giờ k sạc dc cho airmouse rùi, dùng cable của sạc điện thoại thì sạc vào điện như thường. Cái airmouse cảm thấy ko chắc chắn, ộp ẹp lắm, cắp rút sạc nhiều sợ tung luôn chân sạc.

leminhloc

Member

Hi all, mình thấy trong topic up rom cua ATV1200 có rom 4.2.2 chạy mượt, vay con ATV1200 chay 4.1.1 cai ebop muốn up lên 4.2.2 thì hệ sinh thái EBOP có bị mất không? Nếu bị mất EBOP thì bác Đạt và các bác ben ECOM có hổ trợ cài lại ko? (Nếu ko thì buồn nhỉ, ko lẽ dạm chân rom tại chổ hoặc là tốn tiền cài ebop lại). Mà bản rom 4.2.2 la chính hãng của MYGICA? Hay là bản mod cua các moder, tks all

Thao1975

Member

Đã mua của bạn 2 con EBOP, mình ở Hà Nội, công nhận dễ dùng và đầy đủ tất cả mọi tính năng giải trí

thesmile555

bác Đạt ơi con Ebop premium gì đó mới giá bao nhiêu vậy bác.Xem được Tv CRT chứ bác

servicedat

bác Đạt ơi con Ebop premium gì đó mới giá bao nhiêu vậy bác.Xem được Tv CRT chứ bác

EBOP Premium mới giá niêm yết là 3tr2 đang khuyến mãi còn 2.890.000vnd bác nhé, nhanh nha bác, số lượng có hạn mà mấy nay cháy hàng.

ngobaohung

mấy kênh VTV hiện ko xem dc nhỉ? Cái dây sạc cho airmouse kém quá, sạc chập chờn, giờ k sạc dc cho airmouse rùi, dùng cable của sạc điện thoại thì sạc vào điện như thường. Cái airmouse cảm thấy ko chắc chắn, ộp ẹp lắm, cắp rút sạc nhiều sợ tung luôn chân sạc.

Cái remote mới của ebop premium thì chắc chắn hơn hẳn cái trắng cũ, nhà mình cũng đã dùng cái cũ và mỗi khi cắm phải nhẹ nhàng hết sức, nay dùng cái remote trắng đen mới thấy khỏe hơn hẳn.

nguyenvaeco

Cái remote mới của ebop premium thì chắc chắn hơn hẳn cái trắng cũ, nhà mình cũng đã dùng cái cũ và mỗi khi cắm phải nhẹ nhàng hết sức, nay dùng cái remote trắng đen mới thấy khỏe hơn hẳn.
remote mới thích quá nhỉ, chứ như cái airmouse trắng dùng ộp ẹp lắm, các bác bên elcom có bán remote loại tốt tốt riêng ko để em đầu tư cho em ebop x5mini.

Bên trên