Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

tienlequoc

Well-Known Member
Mình lập thread này để các bạn đã, đang và sẽ sử dụng các sản phẩm của ZTV trong quá trình sử dụng sản phẩm có những thắc mắc gì cần giải đáp thì phản hồi vào đây. Nhà sản xuất/nhà phân phối/đại lý có trách nhiệm phải vào đây thường xuyên để giải quyết những thắc mắc của người dùng.

Anh em lưu ý đây là kênh duy nhất để đối thoại với nhà sản xuất/nhà sản xuất/nhà phân phối/đại lý. Các bài viết thắc mắc trong các thread bên dưới nhà phân phối/đại lý có quyền không trả lời.

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
mở hàng :)

Các bác ZTV nói là ngày 6/11 sẽ công bố giá bán A class, mãi mà chưa thấy trên trang chủ của các bác, nên vô đây hỏi mong các bác trả lời để em biết mà mua thêm :D

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Các bác ZTV có ý định sản xuất thêm nhiều mầu sắc cho em ZTV Aclass nữa không ạ ? Mềnh thích mầu tím :D

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Các bác ZTV có ý định sản xuất thêm nhiều mầu sắc cho em ZTV Aclass nữa không ạ ? Mềnh thích mầu tím :D
Màu tím u buồn lắm bác. Nghe nói bản thương mại sẽ có màu xám ghi chứ không phải màu đen như anh em có voucher đã nhận được. :D

congtuthanhnam2

Active Member

Cám ơn chủ thớt và các bác ZTV trước, em chưa có A (chắc chiều nay hoặc sớm mai sẽ có thui) nên chắc là sẽ "lắm lời" nhờ tư vấn giúp đỡ của các bác

dungtam25

Well-Known Member

hàng kế.
Em thấy hình do các anh em chụp,A class có giãi nhiệt nhôm,với thiết kế nhỏ nhắn,và kín như vậy,việc giãi nhiệt có triệt để không?
Em hỏi bởi chưa thấy anh em nào test nhiệt độ khi A class sử dụng trong thời gian dài.
Cám ơn các bác ZTV trước nhé!

Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

hàng kế.
Em thấy hình do các anh em chụp,A class có giãi nhiệt nhôm,với thiết kế nhỏ nhắn,và kín như vậy,việc giãi nhiệt có triệt để không?
Em hỏi bởi chưa thấy anh em nào test nhiệt độ khi A class sử dụng trong thời gian dài.

Báo cáo bác là em dùng từ 18h chiều qua đến 22h giờ mà sờ thấy hơi âm ấm thôi bác :-bd.
Đang tính tối nay bỏ hết xiêm y em nó ra xem thân thể em nó nóng cỡ nào đấy các bác ạ!

longvp

Member

vẫn chỉ có anh em trong diễn đàn chưa thấy ztv đâu nhỉ

longxn

Member

Theo e trong topic này chỉ nên đăng những câu hỏi liên quan đến lỗi của sp, các cmt chém gió thì nên sang topic kia của Bác Tiến

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Báo cáo bác là em dùng từ 18h chiều qua đến 22h giờ mà sờ thấy hơi âm ấm thôi bác :-bd.
Đang tính tối nay bỏ hết xiêm y em nó ra xem thân thể em nó nóng cỡ nào đấy các bác ạ!

Cám ơn bác,đây là điểm cộng cho A class.

quaxoai89

Active Member

hàng kế.

e chạy từ 6h chiều đến 1h sáng thì sờ vào chỉ ấm thôi,hà nội đang gần mùa đông nên mát giời ko bik mùa hè ra sao trong môi trường ko máy lạnh :)

dungtam25

Well-Known Member

e chạy từ 6h chiều đến 1h sáng thì sờ vào chỉ ấm thôi,hà nội đang gần mùa đông nên mát giời ko bik mùa hè ra sao trong môi trường ko máy lạnh :)

Cám ơn bác,vậy là hơn đứt Q5 về vấn đề giãi nhiệt rồi.Bây giờ fix rom là ổn phải không bác?

Em chưa có ZTV, em đã chuyển tiền hơn 1 tuần rồi để mua A class, bác ZTV cho em hỏi khi nào thì em có hàng?

Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

mở hàng :)

Các bác ZTV nói là ngày 6/11 sẽ công bố giá bán A class, mãi mà chưa thấy trên trang chủ của các bác, nên vô đây hỏi mong các bác trả lời để em biết mà mua thêm :D
Đây bác nhưng chưa có giá ZTV A Class A1-1
Mà có bác nào dùng A rồi cho em hỏi chút là Ztv công bố Ram 1Gb nhưng sao khi check chỉ có 771MB? Còn 323 MB nữa nó đi đâu?

kimdungchung

7h Hôm nay em qua lấy , thật sự là có vẻ rất hào hứng vì cầm nó khá nặng và chất,mang về mới biết:
+ Bật máy khởi động khá lâu và trông ko được mượt
+ Ứng dụng LiveTV nhận kênh quá chậm , 5 6s (mạng VNPT 2,5Mbps) và chỉ xem được luồng Thấp, xem luồng cao là giật (vậy mà bác Z bảo 2Mbps là đã chiến tốt nét căng)
+ Karaoke vào thì gần như ko sử dụng được, một số bài hát hạn chế ( cái này ko quan trọng ) nhưng bên trong rất giật, ngay cả phần load chữ khi khát cũng lag (dưới 10 FPS), bấm hát Online còn bị lag, phải tải về xong hát, không chọn được nhiều bài liên tiếp (mặc dù có mục chọng nhưng nó là vô nghĩa ) , +Page và -Page ở Remote không có, phải click = trên màn hình, đặc biệt hơn là lúc click vào + - Page ở mục Bài hát Mới thì nó trơ ra và không có phản ứng gì, thành ra số lượng >700 Page coi như vứt. Mục Tìm kiếm không có vấn đề gì, nhưng nó rất giật và độ trễ rất lớn.
+ Phần ứng dụng ngoài: HDviet Setup-Box không load ( đơ ở 0% ), cài HayHayTV Setup-Box thì mượt mà vào phần đăng nhập xem phim thì ko đăng nhập được (hình như nút OK ở Remote nó không có tác dụng vì các nút khác vẫn thao tác được, không có OK -> ko thể nhập chữ -> ko đăng nhập được -> không xem được phim
+ phim VOD: số lượng phim nghèo nàn, the walking dead không có là 1 điển hình, mạng 2,5Mbps chỉ xem được luồng thấp là mượt hoàn toàn (trung bình bị giật chưa nói luồng cao <giật thành từng đoạn> ), Độ mượt trong giao diện sử dụng có thể nói là rất giật, thỉnh thoảng treo.
Có 1 lần chạy phần mềm gì đó bị đơ máy luôn làm em phải tắt nguồn khởi động lại.
+ Phụ kiện của ZTV chỉ vẻn vẹn cap HDMI, Remote,nguồn, cái dây AV để em đấu với cái Loa ngoài cũng không có, HDMI qua TV thì lại cho âm thanh quá nhỏ.

Em chưa bao giờ trách móc gì ZTV cả, nhưng lần này không nói không được, để anh em chờ đợi bao lâu như thế ,cuối cùng 1 bản ROM chưa ra gì, chẳng nhẽ 2 tháng mà ZTV bắt AE đợi chỉ có ngồi chơi đợi con Chip Quadcore kia sao? Rom cũng phải làm đồng thời trong quá trình đó chứ. Thật sự em thất vọng với cái ROM này, giao diện khó dùng và to làm khó mắt nhìn, khuyên ZTV cho mục chọn giao diện khác.
ROM 3.0 thực sự không là bước phát triển của ZTV.

đối với em, những cái như trên là những cái cơ bản, chưa nói gì đến 3D hay ISO cả vì em không dùng tới. ROM của em là ROM ngày 7/11 . tức là hôm nay , nên chắc không phải hàng cổ.Bác ZTV có đọc được thì bảo nhân viên mau chóng xử lí tình trạng ROM nhé, chứ cứ như cái đầu em đang cầm mà bán ra ngoài thị trường thì có xấu hổ A-Class. :!!
BÁC ZTV VÀO ĐI........................

quangtayho

hàng kế.

Mình liên tục từ 18h ngày 6/11 đen 23h ngày 7/11 thây chỉ ấm tay thôi. Không bị treo hay đơ gì. Đang ngóng xem có bcnfo ở HN chán em nó để mình múc :)

mario80vn

Member

Toàn thấy a e chém gió với nhau, các bác Z vào trả lời thắc mắc của a e đi :)

quaxoai89

Active Member

đề nghị các bác ztv up bản rom mới nhất lên sever để ae update nhé.

longvp

Member

mình lên lấy hàng có mấy chị làm ở phòng kinh doanh và dùng nick trên fb nữa , nên chắc mục này chưa có người giải đáp rồi :)

Bên trên