Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

bác đừng dùng Ztv vì mình cũng dùng ZTV trên mạng cáp quang Viettel FTTH 12mb nhưng chỉ xem được các apk khác chứ không dùng được livetv cũng như vod của ZTV

Sao mình dùng mạng cùi VNPT 2.5M dạo này xem HD rất mượt mà. Hình ảnh nói chung là ổn.

bachmanh

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Hình như là mạng bị cắt nên chập chờn như vậy thôi

panda06

Cảm ơn các bác tư vấn, em mua về sử dụng rồi, nói chung về chất lượng thiết bị em cũng không phàn nàn nhiều dù với gói cáp quang 12mb viettel thi thoảng xem tivi trực tuyến vẫn bị lag, phải chuyển kênh mới hết....Có điều phần phim không được như quảng cáo, toàn phim cũ, không biết có thật hơn 10k phim và update mỗi ngày 30 phim như mấy bác vtc chém không nữa.... haizzzzz!
Như một bác nào đã nói người ta mua đầu thu Ztv khác với một số loại AB khác, bởi vì mua Ztv là mua một gói dịch vụ ( vì ngoài tiền mua thiết bị còn trả phí hàng tháng nữa ) chứ không đơn thuần là mua 1 cái AB, có đôi chút thất vọng !

thunguyenminh

Cảm ơn các bác tư vấn, em mua về sử dụng rồi, nói chung về chất lượng thiết bị em cũng không phàn nàn nhiều dù với gói cáp quang 12mb viettel thi thoảng xem tivi trực tuyến vẫn bị lag, phải chuyển kênh mới hết....Có điều phần phim không được như quảng cáo, toàn phim cũ, không biết có thật hơn 10k phim và update mỗi ngày 30 phim như mấy bác vtc chém không nữa.... haizzzzz!
Như một bác nào đã nói người ta mua đầu thu Ztv khác với một số loại AB khác, bởi vì mua Ztv là mua một gói dịch vụ ( vì ngoài tiền mua thiết bị còn trả phí hàng tháng nữa ) chứ không đơn thuần là mua 1 cái AB, có đôi chút thất vọng !

Phim HD trên Android box Là không giới hạn luôn chứ không phải 10k phim nhé bạn. Có điều bạn không biết hoặc chưa biết khai thác hết sức mạnh AB đó thôi.

Phim HD có 2 loại: loại 1: có sẵn phụ đề việt ngữ, hoặc lồng tiếng... click 1 phát là xem ngay... khỏi băn khoăn. Cái này thường có tính phí (hayhaytv, hdviet, fshare/xbmc, 4share/xbmc...v.v), miễn phí thì có ZUI.VN trong HDplay add-on XBMC đó. Loại 2: loại không có sẵn phụ đề việt ngữ, (bạn phải từ tìm phụ đề, tự sync) loại này thì vô biên.... Icefilm, Yifi HD, 1 channel, Navi-X....v.v chỉ sợ bạn không có time mà xem thôi chứ phim thì coi chắc chắn không bao giờ hết.
Có 1 cái hay nữa là. Nếu bạn là người có kiến thức 1 chút chút về lập trình thì các Add-on XBMC cực kỳ dễ phát triển... (viết vài chục dòng code python là bạn có thể sở hữu 1 cái addon theo ý mình).
Nói chung, với AB nếu bạn chịu khó tìm hiểu và google thôi (không cần phải tự viết code gì cả) bạn cũng có thể SAY NO với các thể loại truyền hình trả tiền.

Good luck.

tat100

Member

Sao đợi lâu quá mà vẫn chưa thấy firmware mới của ZTV A Class vậy mấy Bác ZTV ? Các Bác toàn pháo không à,làm mình cứ phải đợi suốt,sốt cả ruột.

phithien

Well-Known Member

Android box giờ thành cái chợ cho thương gia vào show bảng giá lúc nào thế nhỉ. nick mouslovemoon vi phạm triền miên, cứ ban, rồi thả, rồi ban. hdvn ko có biện pháp nào với thương xấu tính này sao, hay có lí do nào nữa

Tôi đã cài ztv lên atv1200, dùng rất tốt. Các bác cho hỏi mua thẻ cào ZTV ở hà nội thì mua ở đâu??? cám ơn các bác

arcnmsang

Member

khi nay phần truyền hình trực tuyến có một số kenh VTC HD không lên hình

Tại sao khi tôi gỡ bỏ ztv rồi cài lại thì không kích hoạt được nhỉ????????????????

Chả thấy nhà sx hỗ trợ j à

Các bác ZTV đâu nhì ? giới thiệu những cái mới của Room A class 11/11 cho anh em biết trc khi up room mới .Thks

Mấy bác ZTV này lạ thật up rom mới lên trang chủ mà ko nói một lời nào cũng không review cho biết nó như thế nào để còn biết đường mà up

duytanltl

Member

Bác ZTV cho em thắc mắc: hình như ngỏ ra HDMI không xuất được âm thanh dobbly 5.1, DTS... thì phải, em đã thử nhiều lần rồi nhưng không được, chỉ xuất được âm thanh dobbly 5.1 theo đường quang OPT thôi... vậy thì cũng thiệt thòi cho các bác chơi âm thanh 7.1....

arcnmsang

Member

các bạn hỏi chi mắc công , ZTV đang tìm hướng đi mới, hay 1 sản phẩm mới nào đó.

Có thể ZTV đã quên khách hàng rồi.

Badboyhn

Hôm chiều tối 15/11/2014, tầm hơn 19h gì đó A class của em tự động cập nhật, cập nhật xong chạy được 1 lúc là cứ đơ ra, refresh menu chính liên tục.
Ngày 17/11/2014 em có gọi cho 19004751 hướng dẫn em là nên up bằng tay, OK em tải về up bằng tay. Chạy được 1 ngày lại lặp lại hiện tượng này.
Ngày 18/11/2014 lại up lai vẫn bị.
Ngày 19/11/2014 lại up lại vẫn bị.
Em có cảm giác là khi up rom này mạng rất chậm và toàn bị đứt mạng. Mong ZTV sớm sửa lỗi và trả lời khách hàng.

arcnmsang

Member

fb của ZTV nói đã có rom 3.0 gì đó rồi không biết up có lỡi ko nữa

ngonphi_bg

Member

Rom ngày 15/11 là 3.0 hay sao nhỉ?

Bên trên