Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Em chào các bác!
A class của em nằm trong 100 cái anh em hdvietnam đăng ký mua dùng đầu tiên, Sau khi A class của em tự động OTA up ROM này 15/11/2014, hiện tượng lỗi là lúc bật lên toàn treo Logo ZTV không chỉ là xem. Em đã mang đến ZTV bảo hành đến 4 lần vẫn cứ lặp lại hiện tượng trên, các lỗi phát sinh là:
- Treo logo ZTV không chỉ là xem.
- Không cài thêm được app.
- Vào app bị văng ra.
Sau lần thứ 3 đi bảo hành thì về không thể up lại ROM bằng thẻ nhớ nữa mà toàn báo lỗi.
Ngày 03/Feb/2015, em mang đi lần thứ 4 với hy vọng quá tam ba bận xem có được không? Nhưng lần này kỹ thuật viên của ZTV thông báo không thể sửa chữa được. Lý do là do ổ cứng (Flash - NAND) bị lỗi nên không thể khắc phục được. Thế là đành cầm A class về và không còn em nó để dùng. Kỹ thuật viên của ZTV có trả lời là ZTV không thể đóng NAND được lý do là không có thiết bị và không có cách nào phân chia, đưa phần mềm vào.
Thiết nghĩ, mình bỏ tiền ra mua thì đã là tài sản của mình rồi. ZTV tự động can thiệp vào tài sản mình, phá hỏng thiết bị sau đó mình mất công, mất của, mất lương do nghỉ làm để mang đi bảo hành. Đến lúc này hỏng hoàn toàn ZTV trả về mà không có thêm ý kiến gì nữa.
Tôi nghĩ ZTV là bọn vô trách nhiệm, cũng tương tự như VTC này xưa về mấy cái đầu kỹ thuật số mà thôi. Support của ZTV sau khi lăng xê trên hdvietnam bán được ít hàng bây giờ lặn mất tăm không thấy hỗ trợ anh em nữa.
Tôi mong mọi người cũng gặp tình trạng như tôi cũng tập hợp lại để cùng phản ánh tới ZTV, bảo vệ quyền lợi của khách hàng, bảo vệ tài sản cá nhân trước những bọn phá hoại như ZTV này.
Mọi người cùng cho ý kiến và giúp đỡ nhé. Cảm ơn các bác!
Em cũng là 1/100 bác được mua SP thử nghiệm của A Class.
Sau khi up lên ROM này 15/11/2014 và dùng ngon lành được 2 tháng thì đợt vừa rùi còn A- Class của em cũng bị lỗi treo màn hình "Treo logo ZTV không chỉ là xem"
Em đã thử up lại rom 15/11/2014 nhưng khi mở lên vẫn bị treo logo và ko làm gì được nữa.
Buồn quá. trả nhẽ hết 1 năm là cũng là lúc em nó đồng loạt ra đi hay sao

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Khổ quá, bác chịu khó đọc các trang trước lỗi này vẫn xử lý được mà.

May quá, con A Class của em vẫn ổn. Hè vừa rồi em thấy nó bị nóng quá nên thiết kế thêm lá tỏa nhiệt lên mặt trên của box. Đến nay sử dụng FW của ZTV rất ổn định, XBMC chạy tốt với toàn bộ addons mà bác HCM giới thiệu.
Tóm lại bác nào còn sử dụng thì nên làm thêm tỏa nhiệt.

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

May quá, con A Class của em vẫn ổn. Hè vừa rồi em thấy nó bị nóng quá nên thiết kế thêm lá tỏa nhiệt lên mặt trên của box. Đến nay sử dụng FW của ZTV rất ổn định, XBMC chạy tốt với toàn bộ addons mà bác HCM giới thiệu.
Tóm lại bác nào còn sử dụng thì nên làm thêm tỏa nhiệt.

Em thì lại thấy không được ổn định cho lắm; ZTV Player chơi Bluray ISO Thuý Nga đều bị hình lệch tiếng, thậm chí mấy file mkv DVDrip cũng tương tự. Kodi chơi nhạc mp3 các thứ thì được chứ dùng mấy add on ngoài như FPT Play chẳng hạn cũng toàn hình lệch tiếng mặc dù mạng 12Mbps chạy vèo vèo :( chẳng lẽ đi mua HD Player

Khổ quá, bác chịu khó đọc các trang trước lỗi này vẫn xử lý được mà.
Em A của em mang đến ZTV 4 lần đều không sửa được bác ạ. Kỹ thuật viên đã ký biên bản không sửa được rồi.

Em A của em mang đến ZTV 4 lần đều không sửa được bác ạ. Kỹ thuật viên đã ký biên bản không sửa được rồi.

Mình bệnh giống y hệt của bác. đã đọc các hướng dẫn ở trên làm đủ mọi cách, nhưng vẫn bị treo logo khi mở A CLass.
Do nhà ở xa nên vẫn chưa mang lên 65 Lạc Trung được :-O

thiendnvc

Member

Hôm trước tết em cũng bị treo logo; rồi em úp lại đủ thứ rom....... cuối cùng nó vẫn sống lại từ tối giao thừa vừa rồi đến bi giờ, hú hồn luôn.....

Đôrêmi

Moderator

Vậy con của bác toi hẳn rồi, chứ 1 số con A Class bị lỗi treo logo em có chạy hộ 1 số anh em thấy ngon lành ngay.

thiendnvc

Member

Vậy con của bác toi hẳn rồi, chứ 1 số con A Class bị lỗi treo logo em có chạy hộ 1 số anh em thấy ngon lành ngay.

Bác Mí cho địa chỉ của bác e gửi con a còn lại của em (con này em mua lại của bác thiện ở Quảng Ngãi) nó cũng bị treo logo mà em up đủ rom rồi mà vẫn dậy

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Bác Mí cho địa chỉ của bác e gửi con a còn lại của em (con này em mua lại của bác thiện ở Quảng Ngãi) nó cũng bị treo logo mà em up đủ rom rồi mà vẫn dậy

dow room stock trên trang chủ của ZTV. giải nén đưa toàn bộ file giải nén được vào thẻ nhớ đã fomat. Cắm thẻ vô đầu A-1 chưa cắm nguồn. Cắm nguồn vào cho A-1 khởi động nó tự reset lại vô thẳng bên trong mà ko treo logo nữa. Bác thử xem

thiendnvc

Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

dow room stock trên trang chủ của ZTV. giải nén đưa toàn bộ file giải nén được vào thẻ nhớ đã fomat. Cắm thẻ vô đầu A-1 chưa cắm nguồn. Cắm nguồn vào cho A-1 khởi động nó tự reset lại vô thẳng bên trong mà ko treo logo nữa. Bác thử xem

Bác gửi cho cái link, mình tìm không ra cái rom stock

rua bo

Well-Known Member

Đã up thành công. Hết treo logo rồi. Em tưởng nó thành "cục gạch" chặn giấy rồi chứ. Mừng qué.

Đã up thành công. Hết treo logo rồi. Em tưởng nó thành "cục gạch" chặn giấy rồi chứ. Mừng qué.

Bác update ROM phiên bản hôm nào thế, cho mình xin link được không.
Sao con của mình up Rom nào cũng vẫn bị treo logo vậy trời.

rua bo

Well-Known Member

Con của em nằm trong khoảng 010401 đến 010600, nên em up rom này trước. Sau đó, em up tiếp rom 27/1/2014 tại đây. Chúc bác may mắn.

Con của em nằm trong khoảng 010401 đến 010600, nên em up rom này trước. Sau đó, em up tiếp rom 27/1/2014 tại đây. Chúc bác may mắn.
Minh cũng chỉ còn nước chưa Up Rom này, vì mình năm trong 101 máy thửu nghiệm nên số Seri ko nằm trong dãy số trên. Chắc mai cũng phải download về up thử thui. Chứ thử hết các hưỡng dẫn và các ROM hiện có thì vẫn bị treo LOGO hết.
A-Class hỏng sau 1 năm sử dụng, lệch có vài ngày Vãi thật.

Các bác up rom con A class cần phải xoá sạch Sdcard. Sau đó copy 8 file vào Sdcard. Và làm như hướng dẫn.
Em phải cài đến chục lần, sau đó xem lại chia sẻ của một bác trên này, cài ngon luôn. Em cài bản 25/11/2014, đẹp như TVapple.

Bên trên