[Hỏi - Đáp]: Hát karaoke trên TVix

toemayman

Well-Known Member
Tôi có TVix 6600A tôi down nhạc karaoke về, dùng mkvmerge GUI tách phần lời đi bỏ vào TVix hát karaoke bình thường.Tôi thấy hay hơn hát bằng file midi trên đầu cali
Nhưng có điều chọn bài hơi lâu mà phải tắt bài hát mới chọn được bài
Nếu DIVICO có cập nhật bản FW mới mà có chức năng chọn bài thì hay nhỉ. trên điều khiển có phần số như điều khiển đầu DVD,mà TVix 6600 còn cắm được cả ổ DVD cơ mà
Bác nào dùng cách này chưa chia sẻ cho anh em kinh nghiệm tí nhỉ

Ðề: Hát karaoke trên TVix

Cách của bác hay đấy. Hôm nào em cũng phải thử xem thế nào. Nhưng bác cho hỏi bác down nhạc Karaoke ở chỗ nào để chất lượng tốt. Nếu bác cho cái Link được thì tốt.

conan2901

Active Member
Ðề: Hát karaoke trên TVix

Tôi có TVix 6600A tôi down nhạc karaoke về, dùng mkvmerge GUI tách phần lời đi bỏ vào TVix hát karaoke bình thường.Tôi thấy hay hơn hát bằng file midi trên đầu cali
Nếu DIVICO có cập nhật bản FW mới mà có chức năng chọn bài thì hay nhỉ. trên điều khiển có phần số như điều khiển đầu DVD,mà TVix 6600 còn cắm được cả ổ DVD cơ mà

bác dồn các bài lại thành 1 DVD iso , rồi chọn bài, có lẽ đỡ hơn ( cái này tiện hơn là cắm ổ DVD ngoài bác ạ :D)

tdhvn

Active Member
Ðề: [Hỏi - Đáp]: Hát karaoke trên TVix

Bác có thể tạo chapter trong file .mkv đấy, mỗi bài cho thành 1 chapter, TViX M-6600/ N1 hiểu được bác ạ.

suijaypao

Member

Chào các bạn:
Mình muốn mua con TVIX dể choi Karaoke nhung không biết nó có thể tìm bài nhạc theo số thú tụ bàng cách bấm nút số trên remote control hay không? và nó có thể tát tiếng ca sĩ bàng cách dổi Audio 1 và Audiio 2 hay không? Xin các Anh chị chỉ giáo. Cảm on nhiều.

suijaypao

Member

Bác giải thích rõ hơn được ko?

Chào Toemayman
Bạn có thể dùng phần mềm nay DVD Decrypter dể tách dvd ra tùng bài hát riêng biệt. Nhung nó chỉ ra bài theo số thú tụ thôi. Cho nên mình phải dổi lại tên bài hát chính cùa nó. Tôi dã dùng càch này choi trên WDTV rất là tuyệt chỉ tội muốn tìm bài hát thì hoi lâu. Nay thấy bạn dùng TVIX nên muốn hỏi bạn có thể tìm bài hát bàng cách bấm số trên REMOTE CONTROL hay không? Chúc bạn may mán

CamDao

Em DUNE có thể tìm theo vần ABC nên tìm đơn giản lắm, ngoài ra Dune có chế độ Menu Popup có thể chọn file mà không cần bấm xì top

duonglv

Well-Known Member

Bác CamDao trả lời lạc đề ghớm :-? câu trả lời cho bác suijaypao là ko được nhé, hiện tại các đầu phát HD mới chỉ có chức năng Duyệt (Browse) chứ chưa có chức năng tìm kiếm (Search), cho nên cách duy nhất bây giờ là cứ đi từ trên xuống dưới để tìm bài mình cần thôi :D
Nếu bác dùng file .mkv hoặc DVD có 2 track audio thì có thể ấn nút Audio trên điều khiển để chuyển qua lại giữa các track, lúc nào ko thích hát thì lại bật tiếng Ca sĩ lên nghe :D
Còn nếu bác dùng file .dat, .mpg của đĩa VCD thì ko tách được tiếng tai trái tai phải giống như ngoài hàng đĩa karaoke đâu nhé

suijaypao

Member

Truong họp dùng file .dat của VCD thì phài có Mixer dể có thể dổi kệnh trái phải. WDTV có thể Search nhung phải dùng trên màn hình bỏi Remote Control không có số cho nên hoi phiền.

suijaypao

Member

Bạn thủ dổi tên bài hát có số thú tụ 1,2,3,4 v.v ỏ dầu bài rồi chọn bài xem nó có dùng duoc không. Tôi cũng muốn mua con này nhung muốn biết nó có thể dùng duoc cách trên.

tdhvn

Active Member

Bạn thủ dổi tên bài hát có số thú tụ 1,2,3,4 v.v ỏ dầu bài rồi chọn bài xem nó có dùng duoc không. Tôi cũng muốn mua con này nhung muốn biết nó có thể dùng duoc cách trên.

Nó sẽ sắp xếp theo thứ tự để bác dễ tìm thôi bằng cách lật trang màn hình, chứ không chọn bài bằng cách bấm số được.

toemayman

Well-Known Member

TVix ko có chức năng chọn bài và tách lời (muốn tách lời mình dùng cách như ở trên đầu topic) nên ko thể chọn bài như những đầu karaoke thông thường. Ngoại trừ trương hợp DIVICO cài dặt cập nhât FW mà có chức năng này. Vì theo mình được biết và đã sử dụng có một đầu karaoke chạy bằng ổ cứng VIệt Nam sx tên là VOD-karaoke chạy hệ điều hành linux và họ nhúng phần mêm karaoke vào. diều khiển rất nhanh và tiện bằng bàn phím, chuột hoặc màn hình cảm ứng
bây giờ mà DIVICO mà làm như thế thì hay nhỉ mình nghĩ họ làm được nhưng có muốn làm ko hay thôi
xin cảm ơn các bác đã chia sẻ, mong các bác góp ý nhiều hơn để các môn đệ karaoke học tập kinh nghiệm

Chỉnh sửa lần cuối:

toemayman

Well-Known Member

Bác có thể tạo chapter trong file .mkv đấy, mỗi bài cho thành 1 chapter, TViX M-6600/ N1 hiểu được bác ạ.

Bác làm ơn hướng dẫn em cái vụ này đc ko. em dùng mkvmerge GUI mà ko biết mò mãi ko ra tìm trên google cũng ko thấy

binhvaeco

Well-Known Member

TVix ko có chức năng chọn bài và tách lời (muốn tách lời mình dùng cách như ở trên đầu topic) nên ko thể chọn bài như những đầu karaoke thông thường. Ngoại trừ trương hợp DIVICO cài dặt cập nhât FW mà có chức năng này. Vì theo mình được biết và đã sử dụng có một đầu karaoke chạy bằng ổ cứng VIệt Nam sx tên là VOD-karaoke chạy hệ điều hành linux và họ nhúng phần mêm karaoke vào. diều khiển rất nhanh và tiện bằng bàn phím, chuột hoặc màn hình cảm ứng
bây giờ mà DIVICO mà làm như thế thì hay nhỉ mình nghĩ họ làm được nhưng có muốn làm ko hay thôi
xin cảm ơn các bác đã chia sẻ, mong các bác góp ý nhiều hơn để các môn đệ karaoke học tập kinh nghiệm

mình thì dùng airang để hát KOK, nhạc rất hay, đặc biệt thêm sub bass rất chắc. Nhưng bất tiện ở chỗ ko có nhiều bài sến mà mình thích
Mình có down vài DVD9 về hát trên Dune Max, nhạc dùng Amp KOK JarGuar thì tiếng bass ko chắc (có lẻ do rip) nhưng được cái có ca sĩ hát và chọn nhạc mình thích (sến).
Chọn từng chapter thì mình bấm menu trên remote HDP nó sẽ hiện ra từng chapter của từng bài trên DVD 9. Bác thử xem :D

toemayman

Well-Known Member

down cả 1 DVD 9 về hát được vài bài mất nhiều công quá. mình down 1 số bài mình thích của bác cocongidau và của bác dinhtoan về nối lại bỏ vào tvix hát rất hay.khi nối lại có đầy đủ cả menu, chapter nên chọn bài cũng dễ

lewis

Tính lập topic để hỏi về vấn đề này thì lên đây đã thấy... thiệt tình là mình rất thích karaoke trên đầu HD (mình đag xài TVIX N1), âm thanh hình ảnh rất đặc sắc mà trên đầu karaoke thường không thể sánh bằng... Mình đã lao tâm khổ lực hì hụi download mấy tháng trời bây giờ đã có được một kho karaoke kha khá (cả DVD 9, file ISO, MKV...) tiếng anh, tíêng tàu, nhạc sến nhạc trẻ gì cũng có. Bình thường 1 DVD có những bài mình thích thì mình down cả DVD9 về rồi cắt ra file VOB để âm thanh được giữ nguyên mà không tốn dung lượng để lưu trữ cả 1 DVD9.. nhưng cái phần đang làm mình đau đầu là không thể chọn bài hát tiếp theo mình muốn hát mà phải bấm next từng bài, hay chọn 1 list mà mình thích hát (cái này thì mình làm được có thể làm playlist nhưng hát xong lại phải chọn tiếp chứ không được vừa hát vừa chọn), search tìm bài hát.. hic.. khoản này thì đầu karaoke thường vô đối.... Không biết là tới bây giờ đã có firmware nào có những chức năng kia chưa??.. bác nào biết chỉ giúp cho mình và anh em ở đây.. mình cám ơn..

VINHGDTC

Bạn muốn hát Karaoke, xem HD, lướt web hãy chọn HANET ITV vừa ra mắt cuối năm 2011 đi. Em này tích hợp phần mềm Karaoke chuyên dụng của HANET, có luôn wifi, HĐH androi. Chỉ tiếc là HDMI chỉ có 1.3 nên không tiện cho việc phát 3D.

Bên trên