Hỏi đáp truyền hình NextTv của Viettel

hunglong84

Active Member
Ðề: Hỏi đáp truyền hình NextTv của Viettel

Viettel cho e hỏi tí ạ: e muốn xem 2tv trên 1 modem, ngoài việc mua thêm stb e có phải trả thêm thuê bao cho tv thứ 2 ko ạ

mmtoi2011

Member

khi nào viettel triển khai truyền hình cáp vậy các bạn ?

khi nào viettel triển khai truyền hình cáp vậy các bạn ?
HIện tại Viettel chưa chính thức cung cấp dịch vụ truyển hình cáp, khi nào chính thức cung cấp Viettel sẽ thông báo rộng rãi đến khách hàng bạn nhé.

truc9449

Member

iptv của viettel không xem được trên pc như fpt

hai905

Member

Xài FPT Play đi, nội dung phong phú cập nhật mới hàng ngày.
NextTV cái gì cũng thu phí, cái nào miễn phí thì cũ rích hoặc dở òm. Tính đổi qua FPT mà bị vướng cái hợp đồng với Viettel :-S

truc9449

Member

Trước đây mình xài mạng fpt adsl 10M gần 300k 1 tháng coi truyền hình HD trên Dune free, mới cắt chuyển qua xài cáp quang viettel 25M 330k tháng, tưởng viettel có mở port iptv cho coi free như thằng fpt thì ngon quá

Mình thấy trên Remote của Next có phím điều khiển cho TV mà ko biết làm ntn? Tivi mình là Sô ny. Bạn nào biết bày mình với

thinhsve

Well-Known Member

Nhà đứa em ở Bình Thạnh không dùng Remote chuyển kênh được (NetTV, dùng được khoảng 6 tháng). Chuyển kênh bấm ở STB thì chỉ được mấy kênh. Gọi điện thoại 2 lần rồi mà kỹ thuật không xuống. Hỗ trợ Kỹ thuật của Viettel dạo này kém thật, trước đây không bao giờ có chuyện như vậy, sáng gọi là trưa hoặc chiều đến ngay, sửa xong tổng đài còn hỏi có vừa lòng không.

lắp cái viettel mình thấy mệt nhất công đoạn nhiều đơn vị cùng làm. 1 ông ký hđ, 1 đội kéo dây, 1 ông nối cáp vào modem, 1 ông setup, 1 ông đến làm hđ đăng ký next tv, lại 1 ông đến nối vào tv và setup.

Trinhvo

Chào các bác, em dự định lắp Nexttv theo hình thức sau, các bác tư vấn giúp emcó hiệu quả không:
Nguồn cáp quang ( nhà ông anh), cỡ 80m, em định chạy cat6 100m tới nhà em luôn, rồi dùng bộ chia, 1 cho STB, 1 cho wifi.
Cảm ơn các bác!

thinhsve

Well-Known Member

Chào các bác, em dự định lắp Nexttv theo hình thức sau, các bác tư vấn giúp emcó hiệu quả không:
Nguồn cáp quang ( nhà ông anh), cỡ 80m, em định chạy cat6 100m tới nhà em luôn, rồi dùng bộ chia, 1 cho STB, 1 cho wifi.
Cảm ơn các bác!
Cổng LAN cho IPTV và Internet riêng nên Bác không thể chạy 1 sợi cable LAN được. Bác muốn dùng vậy phải chạy 2 sợi cable LAN hoặc tìm Router nào có thể trộn chung IPTV và Net.

Trinhvo

Cổng LAN cho IPTV và Internet riêng nên Bác không thể chạy 1 sợi cable LAN được. Bác muốn dùng vậy phải chạy 2 sợi cable LAN hoặc tìm Router nào có thể trộn chung IPTV và Net.

Em thầy ngày xưa mytv modem 1 port, cũng dùng switch rồi set thủ công cho wifi. Em nghĩ tương tự nexttv cũng được chứ bác, cho chạy luồng iptv nhưng set ip, dns internet

Bên trên