[Hỏi đáp] [Tư vấn] [Chia sẻ] Bảo hành HDD Seagate tại Việt Nam

earl_grey

Well-Known Member
Ðề: Bảo hành ổ cứng SEAGATE - các pác cho ý kiến với

Em gọi lên SeaCare, nó bảo anh cứ mang ổ cứng lên. Em mang lên nó bảo có giấy đăng ký bảo hành chưa, thật sự là em không biết cái phiếu này, trước nay toàn bảo hành của WD mang ổ là xong. Bực mình về tháo tung ra, lắp lại tự dưng nó chạy. Phù!

mati06005

Em gọi lên SeaCare, nó bảo anh cứ mang ổ cứng lên. Em mang lên nó bảo có giấy đăng ký bảo hành chưa, thật sự là em không biết cái phiếu này, trước nay toàn bảo hành của WD mang ổ là xong. Bực mình về tháo tung ra, lắp lại tự dưng nó chạy. Phù!

e gọi lên seacare ng ta cũng nói thế, phiếu dki online thì e đkis đc rồi nhưng ổ thì đưa co B.A, BA nói gửi đi rồi thì bít làm thế nào nữa ngoài chờ đợi $-)

hdd-hdp

thì phải chờ thôi, chả có cách nào khác vì bạn đưa ổ cho họ rồi. :D
lấy kinh nghiệm từ vụ này nhé và cạch mặt cái thằng SG luôn đi, ổ gì giờ BH có 1 năm, lại còn thủ tục đăng kí lằng nhà lằng nhằng, vớ va vớ vẩn.

mati06005

thì phải chờ thôi, chả có cách nào khác vì bạn đưa ổ cho họ rồi. :D
lấy kinh nghiệm từ vụ này nhé và cạch mặt cái thằng SG luôn đi, ổ gì giờ BH có 1 năm, lại còn thủ tục đăng kí lằng nhà lằng nhằng, vớ va vớ vẩn.

vâng, em chán bọn Xi gệt này lắm goy`

mds_mds

Well-Known Member

Nên dùng ổ WD vì chính sách bảo hành cực tốt. Bọn sg này bảo hành lằng nhằng lắm. Web thì toàn tiếng anh mà bảo hành thì bắt lên web đăng ký order. Ai ko biết tiếng anh đồng nghĩa với ko bảo hành đc. :D
Ổ xách tay từ các nước về VN sẽ ko đc bảo hành. Vậy mà nó bảo là bảo hành toàn cầu. Đúng là lừa nhau. Riêng việc này bên WD làm rất tốt. Ổ e mua bên trung quốc mang về VN chỉ cần làm chuyển vùng quốc tế về VN là đc đổi ngay ổ khác.
Mấy thằng nhân viên bảo hành bên sg tại HN rất hách dịch. Khinh người.
E thề ko bao giờ dùng ổ SG nữa.

mati06005

Nên dùng ổ WD vì chính sách bảo hành cực tốt. Bọn sg này bảo hành lằng nhằng lắm. Web thì toàn tiếng anh mà bảo hành thì bắt lên web đăng ký order. Ai ko biết tiếng anh đồng nghĩa với ko bảo hành đc. :D
Ổ xách tay từ các nước về VN sẽ ko đc bảo hành. Vậy mà nó bảo là bảo hành toàn cầu. Đúng là lừa nhau. Riêng việc này bên WD làm rất tốt. Ổ e mua bên trung quốc mang về VN chỉ cần làm chuyển vùng quốc tế về VN là đc đổi ngay ổ khác.

vâng, em cũng thề, nhưng thề ko mua ổ Seagate nữa, còn có ổ Seagate xài thì vẫn xài =))

son_omegamart2

May quá ! E mua cả 3 ổ đều là Seagate mà chưa phải đi bảo hành bao giờ :p

mang lên seacare ngoài mang theo phiếu RMA 2 bản thì phải mang theo cả vỏ nilon của ổ cứng nữa bác ạ, mệt lắm.

mati06005

May quá ! E mua cả 3 ổ đều là Seagate mà chưa phải đi bảo hành bao giờ :p

mang lên seacare ngoài mang theo phiếu RMA 2 bản thì phải mang theo cả vỏ nilon của ổ cứng nữa bác ạ, mệt lắm.

Thank tất cả các pác đã góp ý trong topic.
Hnay e lên Bảo An, cuối cùng vẫn đc trả lời là: "Seagate vẫn chưa có ổ 250Gb, bên Bảo An đã gửi đi rồi", n.v Bảo An bảo nếu cần có thể xem thông tin bên Bảo An đã gửi qua Seagate( nói thế nhưng nhân viên Bảo An hí hoáy máy tính 1 lúc có thấy gì để cho e xem đâu??) "
Sau 1 lúc ngồi đợi, e nhận đc con ổ western 250g mới cóng của Bảo An (dántem viscoM).

~> Nếu Bảo An nói đúng thì Seagate .....bảo hành quá lởm, nhưng call sang Seagate thì nó bảo nó có thiếu ổ 250, 320, ... đâu, Seagate nói đúng thì Bảo An....... cò quay vãi luyện ????
Chả bít bên nào nói đúng???
Dù sao thì lần sau e cũng rút kinh nghiệm, khỏi mua B.A vs Seagate luôn :D
Bảo hành chi mà chờ đợi 1 tháng 7 ngày, lẽ ra bên B.A nên giải quyết sớm hơn thì quá ngon. ;)

Mình thấy SG TP.HCM bảo hành đỡ hơn, hôm bữa mang ổ 320GB bị lỗi đi bh. Vô đó họ hỏi đăng ký trên web chưa mình bảo chưa, họ kêu ra cửa đọc rồi đăng ký lát sau chị gì trong phòng bh bảo mang vào đăng ký hộ cho, rồi đọc địa chỉ, số đt,... cho chị đó đăng ký xong về nhà đợi hơn tuần thì cái ổ mới được gửi về nhà.

Chúc mừng bác nhận dc ổ cứng nhưng chia buồn với bác là không nhận được ổ 500Gb. Em bảo hành ổ 160Gb được lên 500Gb luôn , hì hì..

duytuanhp

Member

Hix, em HDD 1,5T của em vẫn còn BH đến 2013 mà TT bảo hành SG Hà Nội từ chối vì không thuộc phạm vi xử lý, họ bảo mang đến nơi mua nhờ gửi BH tại nơi sx, quá chán...^#(^

matstory

Hix, em HDD 1,5T của em vẫn còn BH đến 2013 mà TT bảo hành SG Hà Nội từ chối vì không thuộc phạm vi xử lý, họ bảo mang đến nơi mua nhờ gửi BH tại nơi sx, quá chán...^#(^

Bác thiếu cái tem của nhà phân phối nên nó từ chối BH, bác có bán lại ổ đó em mua giá 500k,em póc tem FPT của ổ cứng em rồi dán vào đi BH tiếp,hehehe...

coolpix8700

Well-Known Member

Em cũng có 1 cái ổ 1Tb loại 7200.11 bị chết nhiệt (dùng trong máy để bàn bị chết), tra thời hạn bảo hành còn đến tận tháng 12 năm 2013 nhưng cũng SG QT từ chối sau khi giữ 1 tuần vì không có tem của nhà PP. Mang đi bảo hành dịch vụ ở ngoài tối nay đến họ hỏi có nhận đổi ổ của SS không, nhưng nghe tiếng SS từ lâu không dám dùng cho nên họ hẹn mai đến lấy ổ SG!
Tối qua đến lấy ổ 1Tb loại 7200.11 có đủ tem của nhà PP tổng cộng hết 400K. Sau khi hỏi em trả thêm tiếp 1Tr. để đổi lấy cái ổ WD black Enterprise 2Tb!

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Hướng dẫn bảo hành Seagate

Ổ phải có tem nhà phân phối chứ nếu không có thì lại cầm về thôi bác ạ.

nguoirung

Member

Em có 1 con Seagate 250g vừa hư (còn bảo hành). Em nên đem đến nơi mua (công ty Sáng Tạo, tphcm) để bảo hành hay đến trực tiếp TT bảo hành của Seagate? Nếu bảo hành tại nơi mua làm sao biết được họ giao cho mình đúng cái ổ đĩa mà Seagate bảo hành? Biết đâu Seagate bảo hành cho mình cái mới, thậm chí dung lượng lớn hơn, nhưng chỗ bán lại lấy cái cũ họ có sẵn giao lại cho mình.

cuonghandoi

Em có 1 con Seagate 250g vừa hư (còn bảo hành). Em nên đem đến nơi mua (công ty Sáng Tạo, tphcm) để bảo hành hay đến trực tiếp TT bảo hành của Seagate? Nếu bảo hành tại nơi mua làm sao biết được họ giao cho mình đúng cái ổ đĩa mà Seagate bảo hành? Biết đâu Seagate bảo hành cho mình cái mới, thậm chí dung lượng lớn hơn, nhưng chỗ bán lại lấy cái cũ họ có sẵn giao lại cho mình.

bác yên tâm, ổ mới tinh 1 là ko 1 vet xuoc, 2 là ổ raw chưa chia bác sẽ fai tu tay chia ổ, thứ 3 là truoc luc BH bác check thông tin ổ hỏng đó sẽ có thông tin cụ thể về nó Bh ... ổ mới sẽ tiếp tục đến đúng thời hạn BH của ổ hỏng

Bên trên