[Hỏi đáp] [Tư vấn] [Chia sẻ] Bảo hành HDD Seagate tại Việt Nam

coolpix8700

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn bảo hành Seagate

Ổ phải có tem nhà phân phối chứ nếu không có thì lại cầm về thôi bác ạ.

Cái ổ 7200.11 1Tb của em mua 4 năm sau lăn đùng ra chết. May cứu được một it dữ liệu xong là nghẻo hẳn. Mang đến SG Quang Trung sau 1 tuần họ báo không có tem của nhà PP và trả lại. Sau đó phải mang đi bảo hành dịch vụ, chiều tối nay nhận về mất 400K và có đầy đủ tem bao hành, tem nhà phân phối. Nhưng cầm ổ một lúc hỏi lại em trả thêm 1Tr. đổi cái ổ WD Enterprise 2Tb. Mang về đang move đống film tải về lớn hơn 25Gb không ghi ra đĩa bluray được gần chật cái ổ trong máy để tiểp tục công cuọc sưu tâm film!

duytuanhp

Member
Ðề: Bảo hành ổ cứng SEAGATE - các pác cho ý kiến với

Bác thiếu cái tem của nhà phân phối nên nó từ chối BH, bác có bán lại ổ đó em mua giá 500k,em póc tem FPT của ổ cứng em rồi dán vào đi BH tiếp,hehehe...

Hi, bác cho địa chỉ em sẽ gửi HDD cho bác để giao lưu, em bực mình với tụi SG này nên sẽ cưới 1 em WD vậy.

mati06005

Hi, bác cho địa chỉ em sẽ gửi HDD cho bác để giao lưu, em bực mình với tụi SG này nên sẽ cưới 1 em WD vậy.

bac' co mua ổ WD BLUE ko e để lại cho, ổ vừa đc bảo an trả đây, mới cứng luôn. bh den 2/2014 tại VISCOM, bh tại B.A đến 10/2012
1300k ^___^!

duytuanhp

Member

Em cũng có 1 cái ổ 1Tb loại 7200.11 bị chết nhiệt (dùng trong máy để bàn bị chết), tra thời hạn bảo hành còn đến tận tháng 12 năm 2013 nhưng cũng SG QT từ chối sau khi giữ 1 tuần vì không có tem của nhà PP. Mang đi bảo hành dịch vụ ở ngoài tối nay đến họ hỏi có nhận đổi ổ của SS không, nhưng nghe tiếng SS từ lâu không dám dùng cho nên họ hẹn mai đến lấy ổ SG!
Tối qua đến lấy ổ 1Tb loại 7200.11 có đủ tem của nhà PP tổng cộng hết 400K. Sau khi hỏi em trả thêm tiếp 1Tr. để đổi lấy cái ổ WD black Enterprise 2Tb!

Bác nói BH dịch vụ ngoài la ở đâu thế, cho em địa chỉ em đến BH thử xem sao, thanks!

vntelecom

Em cũng có 1 cái ổ 1Tb loại 7200.11 bị chết nhiệt (dùng trong máy để bàn bị chết), tra thời hạn bảo hành còn đến tận tháng 12 năm 2013 nhưng cũng SG QT từ chối sau khi giữ 1 tuần vì không có tem của nhà PP. Mang đi bảo hành dịch vụ ở ngoài tối nay đến họ hỏi có nhận đổi ổ của SS không, nhưng nghe tiếng SS từ lâu không dám dùng cho nên họ hẹn mai đến lấy ổ SG!
Tối qua đến lấy ổ 1Tb loại 7200.11 có đủ tem của nhà PP tổng cộng hết 400K. Sau khi hỏi em trả thêm tiếp 1Tr. để đổi lấy cái ổ WD black Enterprise 2Tb!
Quan tâm cái này, bác cho em địa chỉ nhé

ti2li119

Well-Known Member

e post 2 cái 1 lúc mà pác, copy paste mất gì đâu
tại lúc post bên này chả thấy ma nào vào ngó
:-"
dìm hàng làm ji`, ổ cứng e vẫn đang ko bít ở bên Si gết hay Bảo An, e có kinh doanh máy tính hay gì đâu mà fai? dìm hag` .
Thank pác đã đẩy bài e lên :))
Khong biết thì cứ post nhiều nguồn cho chắc ấy mà :D

megaultima

Active Member

Em nghĩ do bác hủ không biết vụ seacare thôi chứ không có ý gì đâu :-j

oh-Yeah

12 Hàng Chuối các bác ạh (đó là 1 cái ngõ ngay đầu phố, cái nhà tầng 1 thẳng mặt ngõ)!
Bác cho anh em cái điện thoại thế là ổn nhất để qua mà ko cần nhớ địa chỉ, cảm ơn bác.

thtvuf

Ðề: Hướng dẫn bảo hành Seagate

Em mua ổ external 2T bây giờ chả nhớ mua của ai...cho em hỏi muốn sửa ở Hải phòng thì có chỗ nào sửa không nhỉ?

mralexis

Well-Known Member
Ðề: [Chú ý] Vấn đề bảo hành HDD tại Sea Care !

Sau buổi giới thiệu sản phẩm của Seagate. Hãng có thông tin đến người mua và người bán hàng đi bảo hành HDD tại Sea care. Công ty chúng tôi lần đầu tiên đã bị từ chối bảo hành 1 sản phẩm HDD 1000Gb. Mặc dù, tình huống này rất nhỏ.
Xin chia sẻ với ACE để cùng lưu ý. Trách tình trạng bảo hành cho khách hàng rồi, bị hãng từ chối. Mất toi cái HDD.

Thông tin cụ thể các tình huống bị từ chối bảo hành của hãng, ACE tham khảo thêm tại đây :
seagate.com/ww/v/index.jsp?locale=en-US&name=void-warranty&vgnextoid=14de3804f3333210VgnVCM1000001a48090aRCRD

Nhờ anh em CHECK lại thông tin này :
1. Kể từ ngày 1/11/2010 Seacare VN (18A Cộng Hòa, Q Tân Bình 38118728 ext 231) chỉ nhận bảo hành cho các loại HDD chính hãng sau đây:

Hdd có tem bạc của Eatech trước năm 2009 ( loại tem bạc bh 5 năm).
Hdd có tem của Axioo và ADVN. 2 nhà phân phối chính của seagate hiện nay nhưng giờ Advn bị Seagate cắt hợp đồng do ko đạt chỉ tiêu(thông tin Advn này chưa được xác nhận).
Hdd ko có tem nhưng trước đây đã bảo hành ở Seacare ( thời gian check warranty hơi lâu hơn hdd có tem).
2.Từ 1/1/2012 Seagte chỉ còn BH 1 năm tại VN.
Tin này đọc từ Bảo hành mới của HDD Seagate - Page 4
Và bản thân cũng đã bị từ chối bảo hành tại SEACARE, lý do : không có tem bạc, mà chỉ có tem sản phẩm chính hiệu của Hoàng Phát.

hd1vn_hdplayer

mặt ổ cứng móp 1 chỗ như vậy thì họ kết luận hỏng do lỗi sử dụng của ng dùng(đánh rơi hoặc gây va đập mạnh), từ chối bảo hành là điều dễ hiểu mà bác!

xharupanx

Ðề: bảo hảnh ổ cứng Seagate

Chúc mừng bác, bảo hành nhanh gớm, :|. Mình cũng có con ổ 160gb mua dc gần 5 năm thì hỏng hẳn (ổ bị yếu cơ từ lúc mới mua năm 2007[-([-(), tính vứt đi nhưng hôm gì tự dung lên seagate check bảo hành, thấy còn đến tháng 7/2012:-":-". haha.Mình mang lên seacare 53 quang trung-hn hôm 13/4, đến hôm 16/4 thì seagate nó gửi cho cái mail đã nhận được ổ cứng hỏng của mình. kiểm tra status báo là đang xử lí "in process". haizz. ko biết có được nhanh như bác ko~O)~O)X_X.

ngduycuong1411

Hôm bữa mới bảo hành 1 cái dùm ông anh 1 cái nhưng mở bọc ra đã thấy bị móp mang vô đổi ko cho, cụng may mang về xài ko bị gì cũng mừng

Tupolev

Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Tư vấn] [Chia sẻ] Bảo hành HDD Seagate tại Việt Nam

Con Seagate FreeAgent Desk 1Tb của em tình hình là lúc trước copy vào tốc độ bình thường nhưng copy ra thì nhanh được 1 tẹo rồi đơ luôn, nay thì cắm vào thì Divice Manager nhận nhưng không hiện ổ đĩa ở My Computer.
Serial Number: 2GEVX9MW
Part Number: 9ZB2AG-500
Em đã check thử Warranty Validation thì nhà Seagate nói là "In Warranty" và Expiration 27-Mar-2014.
Vấn đề là HDD này em nhờ mua ở USA nên giờ không biết phải làm sao? Nhờ các bác tư vấn hộ em phải làm sao cho nó lành bây giờ? Em xin cảm ơn các bác trước!

hdd-hdp

Sao tầm này rồi nhiều bác vẫn loay hoay Seagate thế nhỉ?! so với WD thì chế độ BH tại VN của SG là thua 2 bậc luôn, giá cả, chất lượng thì cũng thế. chạy SG với đầu HD thấy nóng lòi mắt vì 7200v. hic
Tại SG nó cũng ghét VN mình nhiều ông bố láo đấy.

quaivatvp

Ðề: Không check được Warranty ổ Seagate 1.5TB LP Retail

Có bác nào biết địa chỉ bảo hành của Seagate ở VN không ạ (cụ thể là ở HN)? Em có con tèo mà không biết bảo hành ở đâu. Tiện thể cho em hỏi luôn chút là ở mang từ nước ngoài về (bên Anh) có được bảo hành ở VN không ạ????? Thanks các bác trước.

Ðề: Không check được Warranty ổ Seagate 1.5TB LP Retail

Có bác nào biết địa chỉ bảo hành của Seagate ở VN không ạ (cụ thể là ở HN)? Em có con tèo mà không biết bảo hành ở đâu. Tiện thể cho em hỏi luôn chút là ở mang từ nước ngoài về (bên Anh) có được bảo hành ở VN không ạ????? Thanks các bác trước.
Seagate không còn áp dụng Bh toàn cầu ở VN nữa nên mấy cái xách từ nước ngoài về sẽ không được bh đâu bác ơi!

Em vừa mua cái ổ 2T mới cóng về copy bằng dây Sata cứ chạy 1mb-20mb/s là max là sao nhỉ.... ai giúp em vs

Bên trên