[Hỏi đáp] [Tư vấn] [Chia sẻ] Bảo hành HDD Seagate tại Việt Nam

PUSHOP

Ðề: [Chú ý] Vấn đề bảo hành HDD tại Sea Care !

Ra nhà phân phối là xong ngay mà

Kinas

Member

Em đang chờ tin bảo hành ổ WD 500GB . KO biết có lấy lại dc dữ liệu ko =((

danvt

Well-Known Member

các hãng này mức độ hư hỏng theo chủ quan của tớ là tương đương nhau, xui lắm thì vớ nhằm cái hư thôi, nhưng tốt nhứt thằng nào BH tốt thì cứ xài

Các Bác cho em hỏi, hiện nay có 1 số bạn đăng bán ổ cứng loại WD Platinum dung lượng lớn với giá rất rẻ, bảo hành 6 tháng hoặc 12 tháng.
Vậy cho em hỏi: Ổ Platinum này thực tế là loại gì? có Phải là hàng chính hãng xịn hay không? Tại sao em search trên trang chủ của WD thì không có thông tin gì về loại ổ này? Chất lượng của loại ổ này có đáng tin cậy không ạ?
Bác nào biết thì vào giúp ae với nhé!

Ổ Platinum được ưu điểm là giá quá rẻ so với SG, WD, SS nên nếu dùng chỉ để chứa HD thì cũng được. Ổ Platinum mình test thử vài chiếc thì tốc độ copy còn nhanh hơn cả Seagate, Samsung, chạy khá êm, độ bền thì chưa biết được chắc hên xui.

lanhoang

Em đang chờ tin bảo hành ổ WD 500GB . KO biết có lấy lại dc dữ liệu ko =((

Bảo hành SeaCare thì chỉ nhận ổ mới thôi nên data sẽ kô lấy đc đâu...
Mình ở xa bh cứ toàn gửi Bưu Điện khoảng 2 tuần lại nhận 1 thùng bự & 1 ổ nguyên seal :x.

Các bác nói sao chứ, tôi đi bão hành tại Seacare, lúc bảo hành là ổ Seagate freeagent Desk 1.5TB. Nhân viên xem xét, làm phiếu, sau 1 tuần tôi nhận lại 1 ổ tương du97ơng nhưng fullbox hoàn toàn. Lời được thêm cái box, adpater và cable usb từ con SG cũ

Còn cái bác nói SG ko bảo hành và trả l ại thì đúng rồi. ổ HDD lõm 1 nguyên 1 vết, chắc lúc tháo ra đi chép film HD làm rớt hoặc va chạm vào đâu nên lõm thế

Ổ vậy ai mà bảo hành !!!!!!!!!!!11

cdv1010

Member

Vậy có gì mà phải xoắn xít nhì? Mình thấy hdd bị móp, không bảo hành là đúng rồi. Chứ dễ dãi quá như hồi lâu thì lại sinh chuyện:
- Mấy người đi mua ổ hỏng giá rẻ còn bảo hành, xong đem đi bảo hành thành ổ mới bán giá mới.
- Vì những người như vậy mà seacare hiện nay đã siết chặt qui định bảo hành hơn trước.

seagate.com/www/en-us/support/warranty_%26_returns_assistance/vietnam/vietnam-warranty
Các bác tham khảo thêm nhé

hd_number1

Mình thì hài lòng với bảo hành của Seagate vì mình mới gửi 1 em đi Bh được 4 ngày đã thấy gửi về cho mình 1 thùng to bự đầy xốp...chứa mỗi cái HDD của mình.

leehuyhd

Member

- Đang định đổi qua Seagate thử xem thế nào, nhưng mà lỗi nhỏ thế này đã bị từ chối từ giờ trunh thành với Samsung cho Nó tử Tế.
- BH của samsung thì khỏi cần phải giới thiệu nữa các bác nhỉ?

quynhnet

Banned

Vừa có cái HDD seagate xách chân 1.5T bị bad, định sáng thứ 2 đi BH, đọc thông tin mà run. Nghe phong thanh từ 1/8 nó ko BH hàng xách chân nữa thì đau khổ nhỉ.

Lưu Linh

Vừa có cái HDD seagate xách chân 1.5T bị bad, định sáng thứ 2 đi BH, đọc thông tin mà run. Nghe phong thanh từ 1/8 nó ko BH hàng xách chân nữa thì đau khổ nhỉ.

Thông tin chính thức rồi đây bác :

http://www.seagate.com/staticfiles/support/warranty/Vietnam_Limited_Warranty_Statement.pdf

Tin buồn !!! ^#(^ ^#(^ ^#(^ ^#(^ ^#(^ ^#(^ ^#(^ ^#(^

quynhnet

Banned

Tôi đăng ký qua mạng thì OK rồi, để sáng thứ 2 đem lên coi sao. Cái này cũng vì người VN đã kinh doanh trên kẽ hở bảo hành của người ta. Đáng giận thật. Làm những người tiêu dùng bị thiệt thòi.

Thực ra, vấn đề này đúng thôi. Vì các ông bạn nhà ta nhập hàng lậu về nhiều quá, làm cho Seacare chết đói.... Thành ra họ đành phải làm thế này đó

Thông tin chính thức rồi đây bác :

http://www.seagate.com/staticfiles/support/warranty/Vietnam_Limited_Warranty_Statement.pdf

Tin buồn !!! ^#(^ ^#(^ ^#(^ ^#(^ ^#(^ ^#(^ ^#(^ ^#(^

Các Trường Hợp Từ Chối Bảo Hành Seagate được cập nhật tháng 5/2010 (ghi bằng tiếng Việt) trên website Seagate: http://seagate.com/ww/v/index.jsp?l...toid=4036b1d024e58210VgnVCM1000001a48090aRCRD
"Seagate bảo lưu quyền trả lại các sản phẩm bị từ chối bảo hành hoặc quyền thu phí sửa chữa sản phẩm đối với các sản phẩm bị từ chối bảo hành. Các trường hợp từ chối bảo hành điển hình được nêu ra dưới đây (có thể còn các trường hợp khác chưa được liệt kê). Seagate cũng bảo lưu quyền sửa đổi hoặc bổ sung thêm các điều kiện mới vào danh mục các trường hợp từ chối bảo hành đã nêu. Để biết them chi tiết về Qui Trình Bảo Hành Seagate, vui lòng truy cập trang http://www.seagate.com/."
Như vậy là chỉ các ổ bị trầy xước, cháy nổ, ... do lỗi sử dụng mới không được nhận bảo hành. Không thấy nói gì tới ổ Seagate xách tay (hàng này cũng từ nhà máy Seagate mà ra chứ ở đâu nữa). Hàng OEM lắp theo máy thì có tra được bảo hành trên website Seagate đâu mà đòi được bảo hành.

sicawe

tôi vừa BH 1 ổ khẳng định đến hôm nay seacare vẫn BH ổ xách tay bình thường

THông tin ko BH chủ yếu do các con buôn mại bản gây áp lực bắt saegate đưa ra thôi ....nhưng seagate vẫn BH cho ổ xách tay chưa có gì thay đổi cả

Mấy thông tin ko nhận BH đã có từ năm ngoái rồi :D!! đến nay vẫn thế thôi

Lưu Linh

tôi vừa BH 1 ổ khẳng định đến hôm nay seacare vẫn BH ổ xách tay bình thường

THông tin ko BH chủ yếu do các con buôn mại bản gây áp lực bắt saegate đưa ra thôi ....nhưng seagate vẫn BH cho ổ xách tay chưa có gì thay đổi cả

Mấy thông tin ko nhận BH đã có từ năm ngoái rồi :D!! đến nay vẫn thế thôi

Cám ơn bác, thế là em đỡ lo cho một đống HDD xách tay xách chân của em =D>

quynhnet

Banned

Tôi vừa đi BH về nè. NV ở đó nói họ sẽ xem mặt người đi BH. Ai mà gian gian, liên tục BH thì họ sẽ xăm soi kỹ lắm, để loại bỏ những kẻ kinh doanh chế độ BH của họ. Những ai đàng hoàng như tui B-) thì thậm chí họ còn không thèm nhìn xem HDD có trầy xước gì không nữa.

Nói chung là các anh em tin tưởng nhé. Mấy chú bán hàng chặt đẹp cứ tung tin thất thiệt. Ổ Seagate 2T, 5900RPM hôm qua thấy trên egg có 109USD, chắc phải đặt hàng vài em thôi.

Bên trên