[Hỏi đáp] [Tư vấn] [Chia sẻ] Bảo hành HDD Seagate tại Việt Nam

dino

Active Member
Ðề: [Chú ý] Vấn đề bảo hành HDD tại Sea Care !

em bảo hành khoảng 5 cái, chưa bị deny cái nào

hutidi

Member

mình đem 1 ổ lên ttbh 18a Cộng Hòa từ 27/7 đến hôm nay (3/8) vẫn chưa thấy SG gửi về.

Mình chỉ nhận được email lần thứ 2 (29/7) từ SG,ko bit hdd mình có đc bh hay ko,nội dung email thế này nhờ các bạn xem dùm :

quynhnet

Banned

mình đem 1 ổ lên ttbh 18a Cộng Hòa từ 27/7 đến hôm nay (3/8) vẫn chưa thấy SG gửi về.

Mình chỉ nhận được email lần thứ 2 (29/7) từ SG,ko bit hdd mình có đc bh hay ko,nội dung email thế này nhờ các bạn xem dùm :

Nội dung này có nghĩa nó đã test, ổ bạn là ổ BH không có vấn đề hư hỏng do lỗi của bạn. Chờ vài hôm nữa là nó gửi ổ mới cho bạn. Tui cũng đang chờ email lần thứ 2 đây. Một số người gửi ổ ko hư, ko bị bad thì nó trả lại.

hutidi

Member

Nội dung này có nghĩa nó đã test, ổ bạn là ổ BH không có vấn đề hư hỏng do lỗi của bạn. Chờ vài hôm nữa là nó gửi ổ mới cho bạn. Tui cũng đang chờ email lần thứ 2 đây. Một số người gửi ổ ko hư, ko bị bad thì nó trả lại.

tại mình thấy trong email RMA lần thứ 1 nó để từ 3-7 ngày.
Thanks

sicawe

tại mình thấy trong email RMA lần thứ 1 nó để từ 3-7 ngày.
Thanks

tui gủi 1 ổ hôm 26/7 đến nay vẫn chỉ nhận đc 1 cái mail như bạn thôi
Tui nghĩ nó đợi đủ 1 chuyến hàng rồi mới ship

p/s : vừa check nó đã ghi là Shipped chắc ngày mai là có hàng thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

lần trc mình bh có 2 ngày đã lấy dc,hên ghê

quynhnet

Banned

Vừa có cái HDD seagate xách chân 1.5T bị bad, định sáng thứ 2 đi BH, đọc thông tin mà run. Nghe phong thanh từ 1/8 nó ko BH hàng xách chân nữa thì đau khổ nhỉ.

Nó báo OK rồi, shipped. Buồn là 1,3T film đã xem đi hết rùi :( . Nhiều khi xóa cứ tiếc nhưng thực ra mấy khi xem lại. Thời này film mới ra down xem ko kịp nữa ^:)^

chucuoigia

Member

Em có dịp viếng thăm cái Seacare Đà Nẵng 1 lần ở đường Hoàng Văn Thụ.

Đưa cái HDD 1T cho nó bảo hành mà nó đòi xem CMND em như Police, nhận hàng BH cũng đòi xem CMND, chỗ tiếp khách thì tồi tàn, ọp ẹp, giao dịch viên thì chửi khách như con, chỗ giao nhận HDD nó đặt tuốt sau bếp cái nhà nó thuê.

Mới hỏi nó thời hạn giao nhận BH chính xác là bao nhiêu ngày là nó bắt đầu cự em, nhắc nhở thái độ giao tiếp với khách hàng thì nó bắt đầu to tiếng chửi em..

Nói chung là chả hiểu sao một hãng lớn như Seagate lại chọn một đối tác như Seacare Đà Nẵng. Em nói thiệt chứ nhân viên em mà như đối xử như vậy với khách hàng biết là em đuổi ngay, huống hồ gì là một nhà sx toàn cầu như Seagate (chắc chưa được training về tác phong giao tiếp với khách hàng).

* Nhận xét về seacare Đà Nẵng vậy để các bác ngâm cứu, mà hình như dạo này hình như các hãng sx HDD chạy đua công nghệ quá hay sao mà quên chú trọng chất lượng sp, HDD bad liên tục, em có 10 ổ Seagate loại 1T, 1.5T mà thấy 7,8 ổ đều dính bad rồi, còn WD hả? em mới sài 2,3 ngày thì nghe rẹt rẹt, kiểm tra thấy bad 1 rổ, sợ quá đem BH ngay, may mà được đổi cái mới ngay trong ngày(chắc do mới mua). Còn loại 200, 320Gb em thấy sài quá chuẩn, làm Server Data cty em cắm điện 24/7 cả 3 năm nay chưa thấy bac là gì

--> Kết luận :
1) Cho điểm 2/10 với Seacare Đà Nẵng
2) HDD dung lượng càng lớn thì càng dễ bad

* Nói nhỏ bác nào ở Đà Nẵng bán HDD 1 đổi 1 ngày cứ phone cho em tiếng, hoặc thậm chí giá bác cao hơn giá thị trường tí em cũng chiều, miễn sao chất lượng dịch vụ bác tốt là được (Chất lượng của nhà sx + Chất lượng dịch vụ của nhà phân phối = lòng tin + túi tiền khách hàng)

hutidi

Member

tui gủi 1 ổ hôm 26/7 đến nay vẫn chỉ nhận đc 1 cái mail như bạn thôi
Tui nghĩ nó đợi đủ 1 chuyến hàng rồi mới ship

p/s : vừa check nó đã ghi là Shipped chắc ngày mai là có hàng thôi

[-(đến sáng hôm nay mình check email vẫn chưa thấy báo ship hàng,ko bit hdd của mình phiêu lưu đến miền cực lạc nào nữa,chắc chút nữa gọi điện hỏi :-O

sicawe

[-(đến sáng hôm nay mình check email vẫn chưa thấy báo ship hàng,ko bit hdd của mình phiêu lưu đến miền cực lạc nào nữa,chắc chút nữa gọi điện hỏi :-O

bạn check Return and Order Status điền cái orther number và Last name vô sẽ có trước mail đó :-c
_https://store.seagate.com/webapp/wcs/stores/servlet/SgOrderSearch?langId=-1&krypto=lZV0ifY90uy6PUbeNYxmlJ%2FeOamQTU8vX%2FyVcskL7Ra8YMmV34QjfbXAt%2F%2Fwe9N87Ji%2Fk8Rcmw%2Bv%0A17UMNr8mahWcb9x0PBgf7O%2FwDhyD61w%3D&ddkey=SgSSORedirect

chucuoigia

Member

Mấy ông seagate này hành hạ khách hàng ghê nhẩy!

Em chỉ muốn mua/ hư thì đổi lại cho chỗ bán rồi họ làm gì thì làm, miễn sao 10 ngày sau trả hàng BH lại cho em là được.

Bắt phải điền điền, check mail, theo dõi thông tin trên web nhà sx... vậy nếu gặp trúng thượng đế chỉ biết dùng, trả tiền, ko biết web, mail gì hết thì xử sao đây các bác?

truong_hp88

Ðề: Hướng dẫn bảo hành Seagate

Bạn ơi nếu mình ở xa thì gửi ổ cứng lên trung tâm bảo hành bằng các dịch vụ chuyển phát nhanh được không???

hutidi

Member

mới nhận đc hdd chiều nay,sau hơn 10 ngày

quynhnet

Banned

Mới nhận được HDD, 1.5T, made in ThaiLand, sau 8 ngày. Công nhận là tụi này làm việc chán thiệt, thị trường VN lớn vậy thì nên BH nhanh chóng chút chứ. Lần sau sẽ cân nhắc xem mua Samsung hay Seagate.

Lưu Linh

Híc mới đi bảo hành cái WD 500GB, bị hành lên bờ xuống ruộng ! từ trung tâm bảo hành WD Đặng Thị Nhu chỉ sang Trung tâm bảo hành FPT Nguyễn Văn Thủ, nơi này chỉ sang FPT Nguyễn Đình Chiểu vào đây ngồi chầu rìa hơn 2 giờ đồng hồ mới mang được cái HDD khác về. Bó chiếu !

hddpro

ko bảo hành cũng đúng nhỉ nhưng thế hơi ác :">

Bên trên