[Hỏi đáp] [Tư vấn] [Chia sẻ] Bảo hành HDD Seagate tại Việt Nam

hoanglong0712

Ðề: [Chú ý] Vấn đề bảo hành HDD tại Sea Care !

mình đem bảo hành con Seagate gắn ngoài hôm 31/8 mà đến giờ vẫn chưa thấy động tĩnh gì cả ,trên web nó vẫn chưa ghi shipped gì cả , nản quá , đang cần gấp , SG dạo này chậm chạp trong khâu bảo hành quá , con đó em mua xài chưa đầy 3 ngày nữa ,

alexhoang

Ðề: Hướng dẫn bảo hành Seagate

Em vào 2 trang này không được. Có lẽ do mạng bị khìn :(

mephim

Em nghe nói Seagate không bảo hành cho hàng ngoài hả các bác?

killing_anger

hết tháng 9 này seagate sẽ không bảo hành riêng lẻ nữa mà sẽ bảo hành theo tem của nhà phân phối sản phẩm bác nào còn thì mang bảo hành nhanh nhé và giữ lại cái phiếu ship hàng để bảo hành về sau

anta305

cảm ơn bác vì thông tin hữu ích cho anh em ! em thanks bác 1 phát cái :D

tinaudio

Member

Sorry em đào topic này lên cái.
Tóm lại là bây giờ Seacare VN có nhận BH hàng xách tay kg mấy Bro vì trước giờ em toàn dùng hàng xách tay thui =((.
Bro nào đã "trực tiếp" đi BH hàng xách tay Seagate thì xác nhận giúp em cái.
Xin cám ơn trước ạ :x.

cannabis9x

Sau buổi giới thiệu sản phẩm của Seagate. Hãng có thông tin đến người mua và người bán hàng đi bảo hành HDD tại Sea care. Công ty chúng tôi lần đầu tiên đã bị từ chối bảo hành 1 sản phẩm HDD 1000Gb. Mặc dù, tình huống này rất nhỏ.
Xin chia sẻ với ACE để cùng lưu ý. Trách tình trạng bảo hành cho khách hàng rồi, bị hãng từ chối. Mất toi cái HDD.

Thông tin cụ thể các tình huống bị từ chối bảo hành của hãng, ACE tham khảo thêm tại đây :
seagate.com/ww/v/index.jsp?locale=en-US&name=void-warranty&vgnextoid=14de3804f3333210VgnVCM1000001a48090aRCRD

Không biết thực hư thế nào nhưng tôi bh thì trong 1 ngày là xong tất ! hư nặng hư nhẹ không cần biết ! chắc tại chơi thân với sếp nó quá ! :))

sicawe

Sorry em đào topic này lên cái.
Tóm lại là bây giờ Seacare VN có nhận BH hàng xách tay kg mấy Bro vì trước giờ em toàn dùng hàng xách tay thui =((.
Bro nào đã "trực tiếp" đi BH hàng xách tay Seagate thì xác nhận giúp em cái.
Xin cám ơn trước ạ :x.

tui đã BH 2 lần đều là hàng xách tay !!!
Lần cuối là cuối tháng 8 /2010

Cô nhận BH thậm chí còn ko thèm nhìn cái HDD !! ==> 5 ngày ổ mới

zero4803

Member

tui đã BH 2 lần đều là hàng xách tay !!!
Lần cuối là cuối tháng 8 /2010

Cô nhận BH thậm chí còn ko thèm nhìn cái HDD !! ==> 5 ngày ổ mới

thật không hả bác,mình định mua 1 con SG 1.5TB LP trước 10/10 nè,đang km mà:)),mà công nhận giá con này rẻ nhỉ,nhưng không biết có nên mua không ? Vì mình hỏi cửa hàng là bh ở đâu,họ nói là sẽ hỗ trợ giúp mình vụ bh.

seagalvsjetli

Active Member
Chỗ Sửa HHD Seagate - Saigon?

Mình mượn ng ta ổ 500G như hình thế này. Cắm vào được vài lần thì giờ máy tính (bất kể máy nào) đều không nhận được ổ cứng này, hên thì nó hiện lên nhưng 1 lúc sau không thể copy/delete/read gì được. Mình nghĩ nó bị trục trặc lỗ mini USB trên hhd.

- Kiểm tra serial k nằm trong topic serial lỗi của bác Chip rồi.
- search google mấy địa điểm phân phối, bảo hành seagate luôn mà k được: Tân Bình, Q12, Lê V Sĩ, cư xá Đô THành.

Giờ nhờ các bác nào đã xách hhd seagate đi sửa/up firmware gần đây thì chỉ dùm nơi nào sửa và có sửa loại free agent desk nhé. tks.

hailuadichat

Nói gì thì nói, mỗi thằng có một cái chất lượng riêng. Thằng Seagate chúng tôi thử nghiệm rất lâu rồi. Đánh giá rất cao với nó. Thế nên vẫn phải sử dụng rất nhiều HDD của Seagate

Tui đang điên tiết với sg chiều nay đây .

Do đặc thù công việc nên tui xaì ổ cứng khá nhiều , và tất cả pc đều hdd của SG!

Nhưng hết cái này tới caí kiA , chưa hết bh là hư , hư thì không tiếc nhưng tiếc mấy cái data ở trong đó , chiều nầy mới bị thêm cái ổ 320gb , chứa đầy data !

Hiện đã đổi gu sang WT xài toàn ổ dd gồm 4 cái với tổng dung lượng 6tb, hi vọng loại này ok hơn !

hailuadichat

Em vừa mới đi bảo " hành" ổ cứng 80GB của Seagate. Em xin hầu chuyện với các bác nhé.
Mua 1 HDD Seagate tại Phong Vũ cách đây hơn 1 năm, nhưng tem của Phong Vũ chỉ có 1 năm. Tem của Viscom có giá trị đến tháng 6 năm 2012.
Một ngày đẹp trời, HDD của em hư. Mang hắn đến Viscom ( em xem địa chỉ trên website của Viscom rõ ràng là 37/6 Trần Đình Xu, Q.1 ). Đến Trần Đình Xu hỏi ra mới biết Viscom đã chuyển về 23 Nguyễn Thị Diệu Q.3. Đến Nguyễn Thị Diệu, cô nhân viên Viscom xinh đẹp hướng dẫn em qua Seagate Center 18A Cộng Hòa Q.Tân Bình. Lúc này là em hơi bực rồi. Chạy trên con đường Cộng Hòa tìm số 18A ( bên dãy số chẵn ) hơn 1 tiếng, gọi cho em nhân viên Viscom 3 lần em ấy bảo em chỉ biết số 18A thôi còn nó nằm đâu em không rõ. Quá bực!!!. Gọi lại Viscom lần nữa, nhân viên xinh đẹp ấy mới cho số của Seagate center. Gọi cho Seagate, em mới biết nó nằm bên hàng số lẻ. Tìm nó hơn nửa tiếng, gặp anh chàng bắt máy nói giọng Huế( em thì người miền Nam ) em chả hiểu mô tê chi rứa. Lúc này cơn bực tức đã lên đỉnh điểm. Cuối cùng nó nằm trong đất của doanh trại bộ đội. Công ty UPS-Nam Khải. Đến Seagate. Phải có giấy CMND mới được vào. vào được Seagate center rồi cũng gặp em gái xinh như hoa của Seagate bảo với em 1 câu: anh vui lòng đăng kí giúp em qua internet về lịch hẹn. anh vui lòng đến đây vào ngày khác. Em bỏng dưng muốn khóc. Em bực nhất là thằng nào sắp số nhà trên đường Cộng Hòa. Em mà biết được nó chắc em bắn bỏ. Ngu như.............Đây là kinh nghiệm của em khi đi bảo hành HDD của Seagate ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Ẹc ! bảo hành sao kì vậy ? đến trực tiếp kg đc sao ?

minhhuyen

Member

Cho em hỏi SG 2TB xuất xứ ở đâu ta? Em mới mua thấy đề made in China liệu dùng có được không mấy bác? Thank!

MeoTidieu

Banned

SG bây giờ toàn China thôi. China thì sao nhỉ??? Nhà máy theo chuẩn chung rồi, chỉ có Nhân công là rẻ thôi.
Intel sản xuất Chip tại VN thì sao nhỉ???

hdtrial

samsung thì đem ổ cứng tới nó không cần nhìn rồi đưa luôn ổ cứng mới cho xài luôn

tycohd

Seagate mua ở Thái về VN có được bảo hành không hả các anh?

Igor

Member

Ổ Platinum được ưu điểm là giá quá rẻ so với SG, WD, SS nên nếu dùng chỉ để chứa HD thì cũng được. Ổ Platinum mình test thử vài chiếc thì tốc độ copy còn nhanh hơn cả Seagate, Samsung, chạy khá êm, độ bền thì chưa biết được chắc hên xui.

Mình đã test 2 ổ 320GB Platinum và Green của WD bằng phần mềm thì thấy:
- Platinum có transfer rate thấp hơn Green
- Platinum nóng hơn nhiều so với Green

Kết luận là: nếu chỉ rẻ hơn 20$ + t/gian bảo hành chỉ bằng 1/3 thì mua Green hơn bác ạ

minhhuyen

Member

SG bây giờ toàn China thôi. China thì sao nhỉ??? Nhà máy theo chuẩn chung rồi, chỉ có Nhân công là rẻ thôi.
Intel sản xuất Chip tại VN thì sao nhỉ???
Vậy thì hãng có dán tem bảo hành trên HDD không bác, hay là chỉ có tem của nhà phân phối?

nothing

Member
HỎI - Ổ Seagate như này thì đã cần đi BH chưa

Chào các bác, em có con ổ 1.5T của SG, đợt trc thì WĩnXP nó cứ báo lỗi dữ liệu gì gì đó, em format lại thì hết báo
Nhưng kiểm tra bằng Soft thì nó cho kết quả như vầy (mấy chỗ em bôi đỏ ạ)
Vậy con ở của em đã cần đi BH chưa và bị như thế có thể đòi BH đc ko?
Thanks nhiều

Bên trên