{Hỏi đáp} vấn đề với Next TV; cáp quang; Modem của Viettel

Hôm nay nhà em mới lắp xong cáp quang Viettel gói 10Mb gồm Next TV và internet, tặng con modem TP-Link 741ND.
Số là thế này, sáng lắp xong thì wifi chạy phe phé, Next TV ngon, đến chiều thì wifi bị limit, làm kiểu gì cũng không hết limit, modem âm ấm, không nóng.
Thế là em mò lên trang chủ của TP-Link để up FW cho em nó, up xong thì em nó tịt luôn, không kết nối được luôn, modem không chết nhé các bác. Next TV theo đó teo luôn.
Em muốn hỏi các bác chút là nó bị như thế là vì đâu, lúc trước kỹ thuật làm xong lúc cấu hình next TV có thấy chia Vlan, nhưng sau khi up FW xong em không tìm thấy mục đó đâu cả.

Câu chốt cuối cùng: em muốn đổi con router ngon theo tiêu chí: rẻ + sóng khỏe + chạy được next TV + ổn định" thì em nên chọn em router nào để thay thế con 741ND kia, vì nó sóng kèm lắm.

Mong các bác giúp đỡ em...

dtsexpert

Active Member
Ðề: {Hỏi đáp} vấn đề với Next TV; cáp quang; Modem của Viettel

đơn giản nhất la gọi Viettel cho người xuống cấu hình lại
bác update firmware nó xóa hết cấu hinh rồi

đơn giản nhất la gọi Viettel cho người xuống cấu hình lại
bác update firmware nó xóa hết cấu hinh rồi
Mình chỉnh lại hết cấu hình rồi mà. đâu có nhầm mà không cấu hình cứ cắm vào đâu bạn. khó là ở chỗ đó

thinhsve

Well-Known Member

TP-Link Firmware của Viettel mới sử dụng được IPTV, Firmware của TP-Link không có IPTV đâu. Bác yêu Cầu KTV Viettel gởi cho Firmware hoặc họ cài lại Firmware mới sử dụng được.Lúc trước em cũng bị nhưng con của em không có Wifi TP-Link 7884T thì phải. Còn không Bác chủ chơi con TotoLink N300RT (Khoảng 650K) chạy ổn hơn nhiều.

bác gọi lên tổng đài 04.62500119 , 08.62500119 họ cho ngừoi đến sửa ngay

TP-Link Firmware của Viettel mới sử dụng được IPTV, Firmware của TP-Link không có IPTV đâu. Bác yêu Cầu KTV Viettel gởi cho Firmware hoặc họ cài lại Firmware mới sử dụng được.Lúc trước em cũng bị nhưng con của em không có Wifi TP-Link 7884T thì phải. Còn không Bác chủ chơi con TotoLink N300RT (Khoảng 650K) chạy ổn hơn nhiều.
vâng chiều tối nay ông kỹ thuật xuống vác con modem về rồi, FW của TP-Link không có Vlan, thêm Vlan để chia ra internet và iptv. Kiếm con router nào có cái đấy mà sóng phát khỏe không nhỉ.
bác gọi lên tổng đài 04.62500119 , 08.62500119 họ cho ngừoi đến sửa ngay
em gọi rồi mà bác.

thinhsve

Well-Known Member

vâng chiều tối nay ông kỹ thuật xuống vác con modem về rồi, FW của TP-Link không có Vlan, thêm Vlan để chia ra internet và iptv. Kiếm con router nào có cái đấy mà sóng phát khỏe không nhỉ.

em gọi rồi mà bác.
Con TotoLink N300RT hoặ N301RT đáp ứng tốt yêu cầu của Bác. Firmware đã có sẵn VLan rồi. Nó có thể chơi IPTV không dây luôn. Nếu rung rỉnh thì chơi con Vigor là quá ngon. FTTH VNPT khuyết mại con modem quang WiFi CTS nhưng em không dùng vì WiFi cực yếu, dùng IPTV mấy kênh HD cũng vị Lag nhiều. Em đang dùng con Vigor 2920FVn phát WiFi và IPTV-WiFi, em dùng con TotoLink N300RT nhận sóng IPTV-WiFi thì chạy cũng rất ổn.

nguyenxuancan

Chắc phải cáp quang mới chơi Next TV đc nhỉ , ADSL lèo tèo chắc lag lòi

thinhsve

Well-Known Member

Chắc phải cáp quang mới chơi Next TV đc nhỉ , ADSL lèo tèo chắc lag lòi
ADSL dùng NetTV HD tốt luôn bác ơi, em dùng gần 2 năm vẫn thấy ok, đua đòi chuyển lên cáp quang bị Viettel bóp băng thông quốc tế chỉ còn 1 nửa so với ADSL, vì lúc đó em vẫn còn ADSL. Thế là quê quá nghỉ chơi cả ADSL và cáp quang Viettel cùng lúc luôn.

nguyenxuancan

ADSL dùng NetTV HD tốt luôn bác ơi, em dùng gần 2 năm vẫn thấy ok, đua đòi chuyển lên cáp quang bị Viettel bóp băng thông quốc tế chỉ còn 1 nửa so với ADSL, vì lúc đó em vẫn còn ADSL. Thế là quê quá nghỉ chơi cả ADSL và cáp quang Viettel cùng lúc luôn.

Sao lại thế ạ? Cáp quang mà có chuyện đó sao hả bác ?

NHVL

Bác nào có firmware của con WR740N với chức năng VLAN thì cho em xin với :(

hoanpc

Cho mail đi mình gởi cho

MastaZealot

Không phải Bác ơi, Eco Home chỉ có ở Hà Nội, còn em ở SG. Lâu quá em không nhớ nhưng giá thì khoảng 420K hay 450K gì đó.

bác đang nói đến ftth eco của viettel đúng không , theo em được biết ở sài gòn cũng có hạ tầng ftth của viettel rồi mà

---------- Post added 14-12-2013 at 13:58 ----------

Không phải Bác ơi, Eco Home chỉ có ở Hà Nội, còn em ở SG. Lâu quá em không nhớ nhưng giá thì khoảng 420K hay 450K gì đó.

bác đang nói đến ftth eco của viettel đúng không , theo em được biết ở sài gòn cũng có hạ tầng ftth của viettel rồi mà

pstn1

cứ ngon bổ rẻ, thì chơi con totolink 300rt, wifi ổn, chia vlan đuợc cho 2 ssid gắn đuợc iptv qua wifi luôn

Bên trên