Hỏi & Đáp

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

cuuvan

Member
Ðề: Hỏi & Đáp !

Quán cafe xem HD thì không có, chỉ có xem phim 3D ở Cao thắng và đối diện trường văn hóa nghệ thuật thôi.

hongai47

Ðề: Cần Anh Em Giúp đỡ

Mình Ở Cẩm Phả hiện cần mua 1 amply một cục trầm và 4 quả loa về kết nốt với máy vi tính để nghe nhạc xem phim. Anh em ai biết địa chỉ tin cây và uy tín chỉ giùm mình với
em đang có 2 cặp rock solid của B&W dòng monitor anh quốc (tên gọi gồm: 01 cặp team và 01 cặp solid monitor)
link tham khảo: http://www.bwspeakers.com/downloadFile/speakerModel/done-_product_info_Solid_Series.pdf.
bác thấy ưng thì alo nhé: 0982 232 173. e ở hòn gai.

hongai47

Ðề: Cần Anh Em Giúp đỡ

Mình Ở Cẩm Phả hiện cần mua 1 amply một cục trầm và 4 quả loa về kết nốt với máy vi tính để nghe nhạc xem phim. Anh em ai biết địa chỉ tin cây và uy tín chỉ giùm mình với
em đang có 2 cặp rock solid của B&W dòng monitor anh quốc (tên gọi gồm: 01 cặp team và 01 cặp solid monitor)
link tham khảo: http://www.bwspeakers.com/downloadFile/speakerModel/done-_product_info_Solid_Series.pdf.
bác thấy ưng thì alo nhé: 0982 232 173. e ở hòn gai.

Ðề: Đăng ký thành viên HD Quảng Ninh

Tiện đây nhờ các bác tư vấn hộ em loa ghép với Pioneer VSX 921K với (Nhu cầu của em là nghe nhạc nhẹ là chính, thỉnh thoảng mới xem film). Ngân sách khoảng 10 củ. Theo các bác lên mua 2.0 rồi nâng cấp dần dần hay làm 1 nhát 5.1 luôn.

minhhaimdc

Well-Known Member
Ðề: Giới thiệu và đăng ký thành viên HD Quảng Ninh

Bác đã mua Receiver rồi thì nên mua 5.1. 10 tr thì em nghĩ hơi khó nếu cả SUB (Bác qua mục khác hỏi đáp, trong đây chỉ đăng ký thành viên)

hai72

HD-1080i

Chúc mừng Bác mong Bác sớm hoàn thiện. nếu cần gì Bác có thể tham khảo ý kiến Bác minhhaimdc, bác xedaprach, bác dtungcp....bác tieubaocaca

Em mới tập tành chơi HD chắc sau này phải nhờ các bác nhiều

---------- Bài trên gởi vào lúc 10:14:57 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 10:14:27 AM ----------

Chúc mừng Bác mong Bác sớm hoàn thiện. nếu cần gì Bác có thể tham khảo ý kiến Bác minhhaimdc, bác xedaprach, bác dtungcp....bác tieubaocaca

Em mới tập tành chơi HD chắc sau này phải nhờ các bác nhiều

kenonline

Ðề: Hỏi & Đáp !

Mình muốn mở một rạp chiếu 3d vs hd.bác tư vấn giúp em về nguồn phim.mà không biết phim các rap chiêu mua thì thủ tục vs giá thành như thế nào nhi?vì nếu mở rap mà nguồn phim không chất lượng thì sẽ không có khách hàng.Đây là chi tiết thiết bị của em.sdsdsdk1.xls

kenonline

Vừa thấy xuất hiện tin rạp 3d đểu .không biết nó có ảnh hưởng đến dự án mở rạp chiếu phìm 3d,hd vs cafe cảu em không nữa.mà bác nào biết về nguồn phim tại rạp thì chia sẻ với em cái(phim chiếu ở các rap nhỏ có giấy phép chiếu phim)chủ yếu là phim hd

Tieubaocaca

Active Member
Re: Ðề: Hỏi & Đáp !

Mình muốn mở một rạp chiếu 3d vs hd.bác tư vấn giúp em về nguồn phim.mà không biết phim các rap chiêu mua thì thủ tục vs giá thành như thế nào nhi?vì nếu mở rap mà nguồn phim không chất lượng thì sẽ không có khách hàng.Đây là chi tiết thiết bị của em.sdsdsdk1.xls

Bác đang ở đâu? Quảng Ninh à? Nếu bác ở Quảng Ninh thì có thể qua quán 3d Xteen, eden cafe (gặp bác Dũng Đa hình) để tham khảo và tư vấn.

Còn cái danh sách thiết bị thì em cũng xem qua rồi. Em thấy có nhiều cái giá cao quá! Có thể bớt đi rất nhiều nếu bác chịu khó giao lưu với anh em.

Thân!

nth_et_vn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi & Đáp !

Chào các bác!

Em chọn lọc và cắt các DVD của Asia ra được mấy hát thích nghe, giờ em muốn chuyển nó từ file .Vob về file .mp3 (khoảng 320kbps thôi) để thi thoảng trên đường nghe bằng điện thoại, nhưng mà em tìm mãi ko ra được phần mềm nào dùng được cả. Bác nào có bí kíp gì hay, xin share cho em với nhé. Thank ạh!

HDCP

Super Moderators
Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi & Đáp !

Chào các bác!

Em chọn lọc và cắt các DVD của Asia ra được mấy hát thích nghe, giờ em muốn chuyển nó từ file .Vob về file .mp3 (khoảng 320kbps thôi) để thi thoảng trên đường nghe bằng điện thoại, nhưng mà em tìm mãi ko ra được phần mềm nào dùng được cả. Bác nào có bí kíp gì hay, xin share cho em với nhé. Thank ạh!

Từ Vob convert ra định dạng DAT rồi từ DAT covert thành mp3 thì được, cơ mà lâu rồi có chơi VCD đâu mà covert ra DAT nên đã del soft đó đi rồi, giờ chẳng nhớ tên nó là gì nữa. [-X
Từ định dạng Vob convert thẳng ra mp3 thì chưa để ý bao giờ vì từ khi chơi lossless cũng cạch mặt mp3 luôn :D

Chỉnh sửa lần cuối:

mien nhiet doi

Các bác đánh giá hộ em cặp này với!

Chỉnh sửa lần cuối:

hbc

Moderator
Re: Hỏi & Đáp ! Chuyển nhạc hình .vob sang định dạng .mp3 ( 320kbps)

Chào các bác!

Có rất nhiều cách nhưng mình hay dùng cách này:

1. Chạy DGIndex | File | open | chọn file .vob | ok. Vào tiếp File | Save Project | Chờ mấy giây xong là có file audio ở cùng thư mục với file .vob.

Các file .vob được cắt ra từ DVD của các trung tâm băng nhạc hải ngoại thường có định dạng audio .ac3 và một số sau khi tách ra được 2 kênh audio (2.1 và 5.1)

2. Chạy Belight | File | Open | tìm đến file .ac3 vừa được tách.

Bên dưới click vào thẻ MP3. Tích vào Bitrate. Kéo thanh trượt đến 320. Tích vào Restrict Encoder to Constant Bitrate.

Nhìn sang khung bên trái, tích vào Output Sampling Rate: 44100 Hz ( Làm đúng như trong hình bên dưới). Xong xuôi tất cả thì click và Start Prosessing chờ một lúc là được file.mp3 320kbps.

- Nếu file gốc nó không phải audio .ac3 sau khi trích xuất ra được file .wav hoặc các định dạng khác thì có thể dùng Easy CD-DA Extractor Pro để chuyển nó về dạng .mp3 thì lại đơn giản hơn.

Link phần mềm:

- Belight phải chạy setup xong mới dùng được còn lại 2 pm kia là chạy mỳ ăn liền.

Have fun!

nth_et_vn

Active Member
Ðề: Re: Hỏi & Đáp ! Chuyển nhạc hình .vob sang định dạng .mp3 ( 320kbps)

Có rất nhiều cách nhưng mình hay dùng cách này:
- Belight phải chạy setup xong mới dùng được còn lại 2 pm kia là chạy mỳ ăn liền.
Have fun!

Cảm ơn bác Cương nhiều, bác quả thâm niên tu luyện lâu về mấy thuật convert này. Có lối thoát rồi, chứ trước đó em lục google mãi mà ko hiệu quả, toàn mấy bản trial xuất được có 2/3 bài hát rồi complete, nghe ko nổi.
Thanks bác! =D>

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Hỏi & Đáp !

Em muốn chỉnh cho âm lượng mấy file lossless bằng nhau, phần mềm nào xài nhẹ mà nhanh gọn, không làm méo tiếng các bác nhỉ:)

HDCP

Super Moderators

Em muốn chỉnh cho âm lượng mấy file lossless bằng nhau, phần mềm nào xài nhẹ mà nhanh gọn, không làm méo tiếng các bác nhỉ:)

Thâu ra băng dùng cân chỉnh đều hai vế trái phải, sau đó từ băng nối với Pc để ra một file lossless fake mới ;)) đều nhau từ a đến z

hbc

Moderator

Thâu ra băng dùng cân chỉnh đều hai vế trái phải, sau đó từ băng nối với Pc để ra một file lossless fake mới ;)) đều nhau từ a đến z

Giờ thì em đã hiểu thuốc FUGACA diệt trừ giun như thế nào rồi!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên