Hỏi địa chỉ sửa đầu phát HD

khoa246

Em cũng mới chơi HD. Nên muốn hỏi các bác đi trước địa điểm sửa đầu HD ở khu vực Cầu Giấy. Chẳng là em có mua lại 1 cái của 1 bạn trên diễn đàn. Mới hôm qua bật nó không lên, không có tín hiệu ? em định mang sửa mà không biết sửa đâu? các bác giúp em

Ðề: Hỏi địa chỉ sửa đầu phát HD

bác ra Xã Đàn Kim Liên mới hỏi xem ở đấy chuyên đầu phát HD xem họ có chỗ nào sửa đc ko

caothudeche

Moderator

Em cũng mới chơi HD. Nên muốn hỏi các bác đi trước địa điểm sửa đầu HD ở khu vực Cầu Giấy. Chẳng là em có mua lại 1 cái của 1 bạn trên diễn đàn. Mới hôm qua bật nó không lên, không có tín hiệu ? em định mang sửa mà không biết sửa đâu? các bác giúp em
Các thiết bị bây giờ các hãng thường chơi cái trò sản xuất dùng 1 lần rồi bỏ.
Hỏng thường họ đổi mới luôn.
Nếu bác có sửa thì cứ đi các cửa hàng sửa chữa điện tử họ khám cho, nếu hỏng 1 số linh kiện đơn giản thì sửa. Còn cứ dính đến CPU, flash thì thôi, mua cái mới cho khỏe.

phithien

Well-Known Member

Các thiết bị bây giờ các hãng thường chơi cái trò sản xuất dùng 1 lần rồi bỏ.
Hỏng thường họ đổi mới luôn.
Nếu bác có sửa thì cứ đi các cửa hàng sửa chữa điện tử họ khám cho, nếu hỏng 1 số linh kiện đơn giản thì sửa. Còn cứ dính đến CPU, flash thì thôi, mua cái mới cho khỏe.

Bác chỉ được cái nói đúng :D
hd player thật ra chỉ 1 cái main nho nhỏ, tháo cái main ra trần trụi như heo, gắn nguồn vào vẫn chạy tốt, nên hư thì toàn hư nặng : cpu, chip... 99% là khỏi sửa cho mất công. Mà hd player cũng hay, thường ko hư tụ, mạch mà đè ngay cái chip hư luôn, nên anh em có dịp sắm đồ mới

Mà bác chủ bị dính hd player của hảng nào vậy.

caothudeche

Moderator

Bác chỉ được cái nói đúng :D
hd player thật ra chỉ 1 cái main nho nhỏ, tháo cái main ra trần trụi như heo, gắn nguồn vào vẫn chạy tốt, nên hư thì toàn hư nặng : cpu, chip... 99% là khỏi sửa cho mất công. Mà hd player cũng hay, thường ko hư tụ, mạch mà đè ngay cái chip hư luôn, nên anh em có dịp sắm đồ mới

Mà bác chủ bị dính hd player của hảng nào vậy.
Thiết kế của ông nào cũng nhì nhằng linh kiện bác ạ.
Nhưng cuộc sống cạnh tranh khiến các ông ấy bắt đầu tích hợp, cắt xén linh kiện, giảm chất lượng linh kiện. Ấy vậy nó hỏng 1 phát toàn chết những con to nhất.

hitlerphung

Bạn ơi, bạn không nói bạn ở chỗ nào, thì anh em làm sao tư vấn địa chỉ cho bạn được???

tranvikute1

Gần bách khoa rất nhiều hàng bạn nhé

Bên trên