Hỏi gì đáp nấy

earl_grey

Well-Known Member
Ðề: em định mua cái bàn phím chuột này, các đại ca bảo có nên không

Chiếc này hồi mua hộ đứa em con notebook được tặng, dùng chán lắm. Chuột không nhạy, còn phím thì gõ rất "chìm" tay. Về phím và chuột thì có lẽ Genus không thể bằng Logitech được bạn ạh!

earl_grey

Well-Known Member

Này, nhưng tớ không biết sự khác nhau lớn giữa bộ 200$ và bộ 35$ ở cái link này là gì nhỉ? với yêu cầu bình thường thì tớ thấy bộ 35$ cũng ổn đấy chứ. Có ai làm cái phân tích rõ hơn được không nhỉ?

Bác cứ đùa dai! Trước tiên, nhìn cái chất bên ngoài của hai bộ, bác tự biết cái nào đẳng cấp hơn rồi nhé. Cả chuột và phím của bộ 200$ có nhiều phím media hỗ trợ công việc rất tốt, chơi games lướt web đỉnh khỏi bàn. Thêm nữa một thằng là chuột laser, một thằng chỉ là chuột quang thường (riêng hai con chuột cũng chênh nhau cả triệu rồi!). Bluetooth cũng cho khả năng đáp ứng nhanh hơn, dùng luôn Bluetooth device của máy, khỏi phải cắm bộ thu phát cho mệt!... Còn nhiều cái lý do khác nữa, mà tóm lại coi như là nó đắt hơn nhau rất nhiểu! :)):)):))

super4man

Có anh nào ở HP còn thừa keyboard wireless thì để cho em đi,cũ tí tí cũng được em có mouse mà chưa có key

please_helpme

Active Member

Có anh nào ở HP còn thừa keyboard wireless thì để cho em đi,cũ tí tí cũng được em có mouse mà chưa có key

tui thiếu cả Mâu & Ki-boát
bác thừa hẳn con chuột thì đưa tui dùng đê.

alex10

Member

ban dung` mua con chuot^ i', no' xai` 2 pin 3A mau het6' pin lam' minh`xai` mon^' met^ voi' no' luon^

tui thiếu cả Mâu & Ki-boát
bác thừa hẳn con chuột thì đưa tui dùng đê.

Đúng thế rồi bảo bác ý mua mới luôn cho nó đồng bộ, ai lại dùng cọc cạch thế. HD mà như thế người ta lại cười cho 8-}

Tiện đây các bác xin cho hỏi : Mình dùng bộ Key+Mouse không dây của Logitech. bàn phím thì Pin còn đc lâu chứ còn Con Tí chỉ chừng chưa đầy 1 tháng là nó đã báo đèn đỏ rồi, nếu cố thì cũng đc chừng 2 tháng là phải thay Pin.
Còn của các bác thế nào ? Có phải con chuột của mình có vấn đề ko ?

please_helpme

Active Member

Tiện đây các bác xin cho hỏi : Mình dùng bộ Key+Mouse không dây của Logitech. bàn phím thì Pin còn đc lâu chứ còn Con Tí chỉ chừng chưa đầy 1 tháng là nó đã báo đèn đỏ rồi, nếu cố thì cũng đc chừng 2 tháng là phải thay Pin.
Còn của các bác thế nào ? Có phải con chuột của mình có vấn đề ko ?

Em lạy Bác!!!
Chuột nhà Bác ăn cái loại PIN gì mà sống dai thế!
Chuột nhà Em xơi phải bả hay sao mừ 10 hôm nó đã chơi của Em đôi Energizer roài!

mr_tran

@HD_Haiduong: chuột thế là đúng rồi bác ơi. Bàn phím có mấy khi phát tín hiệu đâu, con chuột thì sáng 24/ 24 h sử dụng mày àh. Con logitech của bác có cái công tắc nho nhỏ ở phía dưới để mỗi lần không dùng tắt đi phải không bác. Chuột của em no ăn pin nhanh hơn em uống rượu. Giờ em phải dùng pin sạc mà cũng không ăn thua. Đang phải cắm 2 chuột 2 bàn phím. Khi nào dùng tv thì dùng đồ không dây còn ngồi máy thì dùng loại có dây cho tiện. :D.

please_helpme

Active Member

đó là " chuột siêu quậy " mà >:)

vậy đúng là đồ chuột bọ bác nhể!

dạo nì lão Sa-tan mặt quỷ cùng lão hủ-tiếu-gia hú hí với nhau ở phương nèo mừ hổng thấy ló mặt vô đây nhể?

vậy đúng là đồ chuột bọ bác nhể!

dạo nì lão Sa-tan mặt quỷ cùng lão hủ-tiếu-gia hú hí với nhau ở phương nèo mừ hổng thấy ló mặt vô đây nhể?

đã bảo người ta chữa bệnh....hoạn mà :((

thovanhim

Member

bên E.C.S Hải phòng bán 670.000

Genius Slimstar 600

hôm trước đi xem rồi, nhưng mà thấy nó mỏng nhẹ quá, chú kỹ thuật viên config mãi không được nên em ngần ngừ bỏ về

HN / SG bán nhiều bộ Logitech ok hơn, nhưng ship qua ship lại em ngại quá

tầm 1500 đổ về mua bộ nào hợp lý ạ?

Em cũng đang dùng bộ này, nhận xét là ko thích lắm, ko dây nhưng chỉ đc 1.2m thui chứ quá là nó chập cheng, em ngồi xa phải nối thêm cái dây USB kéo dài nữa, quá tội dùng có dây

Em cũng đang dùng bộ này, nhận xét là ko thích lắm, ko dây nhưng chỉ đc 1.2m thui chứ quá là nó chập cheng, em ngồi xa phải nối thêm cái dây USB kéo dài nữa, quá tội dùng có dây

dùng mà chập cheng thì dùng làm gì càng tức thêm, cho em cái bộ đó đi
bác mua bộ mới dùng cho nó sướng =((

lại nói xấu lãnh đạo
bác nên nhớ
lãnh đạo k bao giờ xấu
ho chỉ hổng có đẹp như AE mìn thôi nha! :))

Thanks

em có nói xấu đâu
họ không đẹp và kiều diễm như AE mình thì đúng phóc rồi :D

please_helpme

Active Member

tui chỉ đẹp thôi nha

còn Kiều Diễm thì nhường cho bác với lão Hủ-Tiếu-Gia & Sa-tăng mặt quỷ.

Bên trên