Hỏi gì đáp nấy

tuandra

Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Các bác ơi có ai biết ở "Xà Phòng" quê mình có chỗ nào sửa TV LCD ko con TV nhà em mới dùng có 4 năm nó lại giở chứng cứ phát hình "3D" thế mới đau e chứ.

E nghe giang hồ tương truyền rằng HP mình sắp tới xe máy phải lắp đủ 2 gương xịn, còn lắp gương cầu , gương vuông ở ngoài bán cũng bị phạt. Có bác nào biết chính xác thì confirm giúp e với b-(
Bác là Ma thì làm gì có ai phạt được bác mà sợ!

saslynguyen

Member

Em không biết sắp tới có nghị định mới quy định như thế ko - còn theo luật giao thông đường bộ em đã đọc thì được biết rằng xe máy bắt buộc phải có gương bên tay trái (như vậy không có nghĩa là phải có 2 gương - cũng không thấy quy định cụ thể gương loại gì, hình dáng ra sao ). Nếu bác nào cập nhật được phiên bản mới hơn thì đăng lên để anh em còn "né" ạ

_Ma_

theo nghị định 34-2010 mục a điều 20 thì xe máy phải có gương bên trái, và gương phải có tác dụng : ác là cái câu gương phải có tác dụng ý bác, nó hơi bị hiểm đấy >:)

saslynguyen

Member

Nếu từ "gương phải có tác dụng" thì lại quá dễ cho những người đi moto, xe gắn máy vì gương nào mà chẳng có tác dụng, chỉ cần chúng ta không làm gương bị vỡ,mẻ.... và đặc biệt là phải "chiếu hậu" chứ không phải chiếu lên trời hay xuống đất là được. Còn theo quy định thế nào là gương chuẩn thì hiện nay chưa ra và theo em là không bao giờ ra nên các bác cứ yên tâm mà đi, mà cãi lại mấy ông chuyên hù dọa những bà con cô bác nào không nắm được luật

Mountain

Member

Nếu từ "gương phải có tác dụng" thì lại quá dễ cho những người đi moto, xe gắn máy vì gương nào mà chẳng có tác dụng, chỉ cần chúng ta không làm gương bị vỡ,mẻ.... và đặc biệt là phải "chiếu hậu" chứ không phải chiếu lên trời hay xuống đất là được. Còn theo quy định thế nào là gương chuẩn thì hiện nay chưa ra và theo em là không bao giờ ra nên các bác cứ yên tâm mà đi, mà cãi lại mấy ông chuyên hù dọa những bà con cô bác nào không nắm được luật

Ông không lấy vợ nhanh, chính quyền lệnh đi bộ đội oánh TQ là phiền đấy. Giờ còn ngồi đó gương với ghiếc :p

saslynguyen

Member

Ông không lấy vợ nhanh, chính quyền lệnh đi bộ đội oánh TQ là phiền đấy. Giờ còn ngồi đó gương với ghiếc :p

Bác có em gái, cháu gái...thì mách cho em đi. Đảm bảo em sẽ không bao h nói chuyện về "gương" nữa mà sẽ xoay sang "lược". ;)

saslynguyen

Member

Các bác cho em hỏi 1 chút. Hôm qua em vào nhà bà chị xem tivi thì nhà bà chị dùng đầu kỹ thuật số VTC-HD . Em xem 1 bộ phim trên kênh VTC - HD thì thấy hình ảnh trên phim chẳng giống HD tí nào cả mà giống DVD thì đúng hơn vì nó không rõ nét, mờ mờ, màu sắc không có chiều sâu..., mà tivi nhà bà chị dùng chỉ có 32inch thôi chứ chưa đến 40inch. Kiểu này mà dùng lên 40 thì chắc giống VCD - Trong khi đó em đưa 1 phim 720p vào xem thì hình ảnh rất sắc nét. Bác nào biết về điều này giải thích giúp em với?

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Chỉ có một câu trả lời duy nhất đúng là : kênh VTC đó chưa HD mà thôi. Để xây dựng hệ thống truyền hình HD tốn kém rất nhiều tiền của, công sức, hiện nay chỉ có một số ít đài truyền hình trên thế giới làm được điều này. Do dân trí nước ta thấp nên các bác ấy cứ quảng cáo bừa là HD thôi, phim DVD phát lên cũng coi là HD rồi !

saslynguyen

Member

Chỉ có một câu trả lời duy nhất đúng là : kênh VTC đó chưa HD mà thôi. Để xây dựng hệ thống truyền hình HD tốn kém rất nhiều tiền của, công sức, hiện nay chỉ có một số ít đài truyền hình trên thế giới làm được điều này. Do dân trí nước ta thấp nên các bác ấy cứ quảng cáo bừa là HD thôi, phim DVD phát lên cũng coi là HD rồi !

Em cũng nghĩ như anh - chắc là DVD upscale lên.

Ðề: TRUYỀN HÌNH HD NÀO Ở HẢI PHÒNG CHẤT LƯỢNG TỐT VÀ RẺ

Mình có chút vấn đề mún hỏi a e : e mún chia e mún chia tín hiệu HDMI từ cục settop box đặt dưới tầng 1, kéo lên tầng 2,3 thì đi dây kiểu j bây h, thế thì dây sẽ dài quá, không biết tín hiệu bị suy yếu nhiều đi không

saslynguyen

Member

Các bác cho em hỏi tầm 10tr thì có mua được LCD 40' full HD không? Nếu được thì nên mua của hãng nào ạ? (có hàng LED thì càng tốt. hihihi )

bobby_lee

Member

Mình có chút vấn đề mún hỏi a e : e mún chia e mún chia tín hiệu HDMI từ cục settop box đặt dưới tầng 1, kéo lên tầng 2,3 thì đi dây kiểu j bây h, thế thì dây sẽ dài quá, không biết tín hiệu bị suy yếu nhiều đi không

Dây HDMI chạy lên tầng 2-3 dài khoảng 10-15m thôi, tín hiệu vẫn tốt, nhưng bác nhớ mua cáp xịn là OK!

Cái dây 15M đó muốn tốt phải có giá trên 100 USD không thì nhiễu và chất lượng màu kém đi kha khá đấy

HHN

Active Member

Chia thì được nhưng vấn đề của bác chia ra thì cũng giải quyết được gì đâu nhể, vì cục đó bác có chia ra thì cũng cùng một nội dung mà, dưới nhà xem gì thì trên gác xem cái đó, mà khi lên gác rồi cũng có khiển được ở dưới nhà đâu, nếu chì dùng để trình chiếu một nội dung thì OK :D

tnm

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi tầm 10tr thì có mua được LCD 40' full HD không? Nếu được thì nên mua của hãng nào ạ? (có hàng LED thì càng tốt. hihihi )

Bác chờ em nâng cấp, em để lại con Samsung cho, bác chờ tin của em nhé :)|

hvcong

Member

Em cần tìm chỗ sửa cái receiver onkyo, mấy hôm nay tự dưng thỉnh thoảng front nó bị tịt, có lúc lại không sao. Chắc nó phải uống thuốc rồi.

Bên trên