Hội HD Đà Nẵng tìm hiểu BLURAY

dinhvinh

Member
Ðề: BLURAY cho Hội HD Đànẵng

Nếu chơi theo kiểu này thì chưa thể gọi là thưởng thức Bluray trọn vẹn được. Tạm thời gọi là tìm hiểu, học hỏi, nghiên cứu bluray thôi :))
Nếu chưa có điều kiện anh em cứ hưởng thụ 1080p DTS là được rồi.

thì thụ hưởng 1080 p DTS còn nghiên cứu Bluray . Phải có ngiên cứu mới có cái hay cái mới , không nghiên cứu thì làm sao biết được .
Nếu không có kỹ thuật nghiên cứu trên thế giới thì bây giờ mình cũng bằng lòng đi em với tivi CRT màu là hết cở rồi ,còn đầu phát thì VCD là mừng hết lớn rồi .
Topic nầy chuyên mục cho anh em chuyên lục tung nghiên cứu chứ không chịu bó gối trước cái mới .
nói nhỏ : mình cũng rất lười

crazy

Mới đặt mua 100 cái Bluảy 2hand - ai có nhu cầu ...mượn thì đăng ký nhanh nhanh hot hot

pgasqlkt

Member

bác nào có AVR có TrueHD cho em muon nghiên cứu đi ạ

Tomykhoai

Active Member

Mới đặt mua 100 cái Bluảy 2hand - ai có nhu cầu ...mượn thì đăng ký nhanh nhanh hot hot

Bác thương thì thương cho trót lúc nào Hàng về Bác lấy bộ Bose 7.1 về ghép với con receiver True HD rồi Bác bật lên cho em xem ké 1 tí là sướng rồi hehe :))

satan85

Well-Known Member

Chơi bluray thì e ngán ngẫm nhất là cái mục dow phim , thấy dung lượng là nản,
chứ như mấy bác crazy hay dunhvinh thì e thấy đã đủ đồ nghề rồi , chỉ chỉnh chu tí nữa là ok, mỗi tội cứ thấy phim 40ghi thì lại muốn bỏ ý định

pgasqlkt

Member

thay thế cái yamaha363 nha em,
- lắp thêm 2 cái front
-passthought 7.1
coi có khá hơn 5.1 huyền thoại không :))

rockynguyen

Cho em đặt cọc với nhé ! , hình như anh dinhvinh có một số đĩa bluray đó , anh Hạnh liên lạc để khỏi trùng đĩa nhé ;))

Tomykhoai

Active Member

thì thụ hưởng 1080 p DTS còn nghiên cứu Bluray . Phải có ngiên cứu mới có cái hay cái mới , không nghiên cứu thì làm sao biết được .
Nếu không có kỹ thuật nghiên cứu trên thế giới thì bây giờ mình cũng bằng lòng đi em với tivi CRT màu là hết cở rồi ,còn đầu phát thì VCD là mừng hết lớn rồi .
Topic nầy chuyên mục cho anh em chuyên lục tung nghiên cứu chứ không chịu bó gối trước cái mới .

Công nghệ Bluray không mới tí nào nhưng mà do thiết bị đầu cuối bao gồm cả phần cứng lẫn phần mềm đắt quá lên người ta phải chuyển Từ Bluray --> rip sang HD cho dễ phổ biến kiến thức.
Bác nào Vọc xong thì nhớ review cho anh em học hỏi. Nếu không đủ thiết bị thì sẽ không thể biết sự khác biệt giống như em xem AVATAR âm thanh true HD do không giải mã được nên center ngừng hoạt động hehe giao cho 2 anh main phụ trách luôn cho tiện :))
Tầm này em cũng chưa được thưởng thức HD 1 cách đúng nghĩa. Em chỉ có mong có một phòng riêng + 2h dành riêng cho bản thân để xem 1 bộ phim kể cả 720p cũng là sung sướng lắm rồi. Ước mơ bé thế mà cũng chưa thực hiện được đây này hic hic :(:(

rockynguyen

Anh dinhvinh cho em chộ thử nó thế nào nhé , chứ đặt cọc lão hạnh rồi , đem về không biết setup như thế nào thì toi !

anbinhdo

Well-Known Member

Mới HD đã có bao người Hao Đạn rồi, đó là chưa kể số đông chỉ mới có một niềm ao ước NGON - BỔ - RẺ để chiêm ngưỡng GIGL HD. Thế mà nay tiếp tục Bluary thì càng Hao Đô - và đâm ra Hỏng Đồ của những gì mình đã có :))
Cái nhất thiết cái không thể thiếu và đau đầu của không kém các Bác nghiện Bluray là phần âm thanh, mà đã nói đến âm thanh thì thật là phải Tru-HD hăocj cao tý là Mas-HD ..sao mà nó mênh mông biển trời thế này....Còn như chiêm ngưỡng Bluray trên PC cũng khác nào như Bác đi trượt tuyết trên 1080p khi xem PC vậy 8->...có khác gì không nhỉ ?. Mình cũng rất nghiền Bluray , rất đỉnh của công nghệ nghe nhìn . Nếu để xem cho biết thì tập trung lại và gom các thiết bị đầu cuối anh em trong Hội để hoàn thiện 1 Bộ để chiêm ngưỡng xem Bluray của 1 phim nào ấy chẳng hạn.....
Ối chà nói thì vô bờ bến nhưng bước thì em bước không tới ....Hao Đô quá các Bác ...Em chắc cũng tìm hiểu và đang có dự định làm tiếp em 1080p - DTS là cả nhà thấy đã vãi khi xem phim rồi...Bác nào có cho em mượn vài bộ xem thử nhé...nhưng để em nâng cấp PC và HD Box và Dàn âm thanh đã :-bd

pgasqlkt

Member

Bác dinhvinh có 1 cái blu ray, đề nghị bác xem hộ em cái cấu trúc thư mục của em no.
tks

anbinhdo

Well-Known Member

Bác dinhvinh có 1 cái blu ray, đề nghị bác xem hộ em cái cấu trúc thư mục của em no.
tks

--------------------------
Bác ấy có một cái bluray nhưng không dám 'bóc tem ' sợ nó hư mất :))
p/s Bác Thành chiều qua em lấy cái máy nhé !

Tomykhoai

Active Member

Bluray em có 1 đống nhưng mà Thằng Khoai nhà em từ bé đã thích nghề DJ nên nó rình lúc em không có nhà nó mang ra tập làm DJ trà đĩa hết rồi :))

anbinhdo

Well-Known Member

Bluray em có 1 đống nhưng mà Thằng Khoai nhà em từ bé đã thích nghề DJ nên nó rình lúc em không có nhà nó mang ra tập làm DJ trà đĩa hết rồi :))

---------------------------------------
Vụ này lạ àh nghen....đừng có ít bữa Bluray ít bữa trở thành cái giàn cho mấy Bác DJ có mà Ốm Nặng 8->

dinhvinh

Member

mấy cụ nầy đọc topic không hiểu gì cả , mình đã nói là Buray chơi trên PC - Buray kéo về chơi trên PC mà . Còn đĩa Bluray nguyên thì làm gì chơi được trên PC ,mình cũng đã hỏi bên Thread Bluray rồi .

dinhvinh

Member

tks

Okie bác Thành , mình sẽ copy film Bluray trên cafe số , bác Thành xem có thời gian thì lên khiêng về nghiên cứu . Film mình có only one là Rush hour 3 của Thành Long mà thôi .

anbinhdo

Well-Known Member

mấy cụ nầy đọc topic không hiểu gì cả , mình đã nói là Buray chơi trên PC - Buray kéo về chơi trên PC mà . Còn đĩa Bluray nguyên thì làm gì chơi được trên PC ,mình cũng đã hỏi bên Thread Bluray rồi .
Dạ chúng em cũng đã biết và xây dựng ý kiến trên đây Bác Vinh ơi ! Còn cái đĩa ấy Bác không dùng thì Su vờ nia cho anh em trong Hội luôn Bác Vinh...lâu lâu ném đá Bác Vinh ..chà Bác ấy trúng đá rồi Bác Khoai ơi.
Nếu trúng ở đâu cho chúng em xin lõi nhé, chúng em lấy Cồn và Bông qua rửa vết thương luôn Bác Vinh....
Chà Bluray ném mà cũng lỗ đầu nhỉ..8->

Mới HD đã có bao người Hao Đạn rồi, đó là chưa kể số đông chỉ mới có một niềm ao ước NGON - BỔ - RẺ để chiêm ngưỡng GIGL HD. Thế mà nay tiếp tục Bluray thì càng Hao Đô - và đâm ra Hỏng Đồ của những gì mình đã có :))
Cái nhất thiết cái không thể thiếu và đau đầu của không kém các Bác nghiện Bluray là phần âm thanh, mà đã nói đến âm thanh thì thật là phải Tru-HD hăocj cao tý là Mas-HD ..sao mà nó mênh mông biển trời thế này....Còn như chiêm ngưỡng Bluray trên PC cũng khác nào như Bác đi trượt tuyết trên 1080p khi xem PC vậy 8->...có khác gì không nhỉ ?. Mình cũng rất nghiền Bluray , rất đỉnh của công nghệ nghe nhìn . Nếu để xem cho biết thì tập trung lại và gom các thiết bị đầu cuối anh em trong Hội để hoàn thiện 1 Bộ để chiêm ngưỡng xem Bluray của 1 phim nào ấy chẳng hạn.....
Ối chà nói thì vô bờ bến nhưng bước thì em bước không tới ....Hao Đô quá các Bác ...Em chắc cũng tìm hiểu và đang có dự định làm tiếp em 1080p - DTS là cả nhà thấy đã vãi khi xem phim rồi...Bác nào có cho em mượn vài bộ xem thử nhé...nhưng để em nâng cấp PC và HD Box và Dàn âm thanh đã :-bd

Chà mới ném tý đã lên chức Cụ rồi, ném và góp ý xây dựng tý nữa không biết lên chức gì nữa ?....có lỗi với các Bác quá

dinhvinh

Member

Dạ chúng em cũng đã biết và xây dựng ý kiến trên đây Bác Vinh ơi ! Còn cái đĩa ấy Bác không dùng thì Su vờ nia cho anh em trong Hội luôn Bác Vinh...lâu lâu ném đá Bác Vinh ..chà Bác ấy trúng đá rồi Bác Khoai ơi.
Nếu trúng ở đâu cho chúng em xin lõi nhé, chúng em lấy Cồn và Bông qua rửa vết thương luôn Bác Vinh....
Chà Bluray ném mà cũng lỗ đầu nhỉ..8->

Chà mới ném tý đã lên chức Cụ rồi, ném và góp ý xây dựng tý nữa không biết lên chức gì nữa ?....có lỗi với các Bác quá

mình viết nhầm đấy , mấy ku chứ không phải là mấy cụ
bác Thành xem tham khảo thêm nè . tay to như bác thì mới kéo được loại nầy :
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=62946

Bên trên