[ HỎI ] Hiện tại có những model TV nào hỗ trợ thu DVB-T2 ???

tan_huy_93

Well-Known Member
Xin chào các bác, em ở bên Box Truyền hình HDTV trước giờ chỉ đăng bài bên đấy hôm nay mạng phép cho em qua đây đăng bài hỏi chút.

Tình hình là đầu năm làm việc cặm cuội đến cuối năm có dành dụm được chút ít muốn mua một con TV mới để sắp tới xem SEA Game với sang năm mới có cái mà đón Tết.
Em có nghe nói Việt Nam ta đang bắt đầu tiến trình số hóa truyền hình mặt đất, và TV sản xuất hoặc nhập khẩu tại Việt Nam phải hỗ trợ chuẩn DVB-T2. Hiện tại có VTV, AVG đang phát sóng mặt đất chuẩn DVB-T2 này (AVG đang có phát quảng bá một vài kênh trong đó có ANTV và TTXVN), và VTC cũng đã nâng cấp hạ tần phát sóng lên DVB-T2 luôn rồi, sang năm đến các thành phố TW sẽ phát DVB-T2 (trong đó có HCM, em thì ở Thủ Dầu Một), do đó nên em muốn mua một con TV có hỗ trợ thu DVB-T2 để dùng lâu dài mà về sau này không phải mua thêm STB rồi kết nối thêm dây nhợ lằn nhằn, em có đọc qua đặc điểm kỹ thuật của vài model nhưng các hãng sản xuất họ chỉ ghi hệ TV là Analog/Digital chứ không ghi rõ là Digital DVB-T hay DVB-T2, nên em khá là mù tịt thông tin là TV đó có hay không hỗ trợ DVB-T2.

Em có tham khảo một số bài được biết là các model TV Sony năm 2013 có hỗ trợ DVB-T2 là: KDL-W9004A, KDL-W954A, KDL-W904A, KDL-W804A, KDL-W704A và KDL-W674A, và LG với các model LA860V và LA620V...

Và như tiêu đề, ngoài các model nêu trên thì cho em hỏi đến thời điểm hiện tại là cuối tháng 11/2013 có những model nào hỗ trợ thu DVB-T2, các bác tư vấn giúp em ạ.

À mà quên, các bác nêu model nào thì sẵn đó cho em review đánh giá về model đó luôn nhé.

P/s: Con SONY KDL-42W674A đã lọt vào tầm ngắm của em, nhưng em đọc một bài riêng về em này ở Box Thiết bị phát hình này, thấy có nhiều ý kiến chê trách về em nó nên em còn lăn tăn, muốn có thêm sự chọn.

Và nói thêm là tiêu chí của em cho các bác dễ tư vấn, em chỉ có 14tr không thêm nữa được đâu, em không cần phải là SmartTV, Internet TV cũng được, hỗ trợ Full HD, nhà của em nhỏ nên không cần TV to, chỉ 40 42" là được với lại dùng cáp có vài kênh SD nên TV to quá xem nát bét thì không hay và bắt buộc phải hỗ trợ thu DVB-T2... Các bác tư vấn tận tình giúp em ạ.

XIN CẢM ƠN TẤT CẢ..!

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: [ HỎI ] Hiện tại có những model TV nào hỗ trợ thu DVB-T2 ???

Đồng chí tìm hiểu chuẩn rồi các model samsung k support DVB-T2 còn LG thì các model 2013 trên thị trường k có mã xxxV có support DVB-T2 đâu. Đồng chí mua Sony là chuẩn rồi cái gì cũng có ưu nhược điểm con Sony 42w674a được cái thiết kế k viền good so với giá tiền 11,9tr nên khỏi lăn tăn mua thôi. Led pana mấy model năm nay cũng k support, Toshiba cũng k luôn, LG model 2012 chỉ hỗ trợ chuẩn DVB cũ( ví dụ ls4600...). Hình ảnh con 42w674 theo cá nhân tôi là cũng khá so với tầm tiền k đến nỗi đâu

tx56

Active Member

Nếu tiền không phải là vấn đề thì mua SS dòng cao cấp từ 6800 trở lên sản xuất cho thi trường châu Âu có mã là UE ở đầu. Các dòng này thì cái gì cũng có từ mặt đất (DVB-T2), cáp (DVB-C2) đến vệ tinh (DVB-S2) dĩ nhiên là cũng có thể bắt được TH analog, có cả khe cắm thẻ giải mã nữa.

tx56

Active Member

Nếu tiền không phải là vấn đề thì đặt mua Samsung dòng cao cấp từ 6800 trở lên sản xuất cho thi trường châu Âu có mã là UE ở đầu. Các dòng này thì cái gì cũng có từ mặt đất (DVB-T2), cáp (DVB-C2) đến vệ tinh (DVB-S2) dĩ nhiên là cũng có thể bắt được TH analog, có cả khe cắm thẻ giải mã nữa.

ttung94

Active Member
Các mẫu LED Pana 2013 đều có DVB-T2 đấy bác, em khá là kết con Pana 39EM6V nhưng lỡ mua Samsung mất rồi

tan_huy_93

Well-Known Member

Con SS này ngoài tầm với bác ạ, điều kiện nhà em kham không nổi con này, với lại nhà nhỏ để con này không xứng.
Nếu tiền không phải là vấn đề thì đặt mua Samsung dòng cao cấp từ 6800 trở lên sản xuất cho thi trường châu Âu có mã là UE ở đầu. Các dòng này thì cái gì cũng có từ mặt đất (DVB-T2), cáp (DVB-C2) đến vệ tinh (DVB-S2) dĩ nhiên là cũng có thể bắt được TH analog, có cả khe cắm thẻ giải mã nữa.

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác có thể cho em cái review chi hơn về con SONY này được không, em đọc bên bài riêng của em nó thấy các bác chỉ nói chung chung, nên không rõ ràng lắm.
Đồng chí tìm hiểu chuẩn rồi các model samsung k support DVB-T2 còn LG thì các model 2013 trên thị trường k có mã xxxV có support DVB-T2 đâu. Đồng chí mua Sony là chuẩn rồi cái gì cũng có ưu nhược điểm con Sony 42w674a được cái thiết kế k viền good so với giá tiền 11,9tr nên khỏi lăn tăn mua thôi. Led pana mấy model năm nay cũng k support, Toshiba cũng k luôn, LG model 2012 chỉ hỗ trợ chuẩn DVB cũ( ví dụ ls4600...). Hình ảnh con 42w674 theo cá nhân tôi là cũng khá so với tầm tiền k đến nỗi đâu

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: [ HỎI ] Hiện tại có những model TV nào hỗ trợ thu DVB-T2 ???

Bác cho em cái review về con Panasonic này được không ạ.
Các mẫu LED Pana 2013 đều có DVB-T2 đấy bác, em khá là kết con Pana 39EM6V nhưng lỡ mua Samsung mất rồi

Có ai Review con Sony 42w674a cho mình với, đang lăn tăn con này.

ndchieu22

Well-Known Member

Có ai Review con Sony 42w674a cho mình với, đang lăn tăn con này.

ở diễn đàn HD có bài viết riêng về sony 42w674 rồi đó bác, bác tìm đọc nói chung dùng con 42w674 là ok bác ah

tx56

Active Member

Con SS này ngoài tầm với bác ạ, điều kiện nhà em kham không nổi con này, với lại nhà nhỏ để con này không xứng.
Các dòng có tính năng cao cấp cho thị trường châu Âu có đủ các kích thước bạn ơi nhỏ nhất là 32" cho dòng 6800, 40" cho các dòng serie 7, serie 8 chứ không bị giới hạn về tính năng và kích thước màn hình.
Mà bạn cũng nên cho mọi người biết khả năng về tài chính thì mọi người dễ tư vấn hơn.

tx56

Active Member

Mình đọc thấy chung chung k ah. K có ai review chi tiết hết. :((
CÁc bác muốn chi tiết thì cứ đem theo USB với anten râu ra STDM mà tư cảm nhận DVB-T2 với các tính năng xem phim, nếu đt có đăng ký 3g thì dùng nó để phát wifi rồi test luôn chức năng internet của TV. Chứ nghe ý kiến thì 9 người 10 ý chẳng quyết định được đâu.

tan_huy_93

Well-Known Member

Tài chính thì em chỉ có 14tr thôi bác.

Với số tiền có nhiêu đó nên em kết con SONY hơn là các con SS series 6800.
Các dòng có tính năng cao cấp cho thị trường châu Âu có đủ các kích thước bạn ơi nhỏ nhất là 32" cho dòng 6800, 40" cho các dòng serie 7, serie 8 chứ không bị giới hạn về tính năng và kích thước màn hình.
Mà bạn cũng nên cho mọi người biết khả năng về tài chính thì mọi người dễ tư vấn hơn.

Toietmoi

Well-Known Member
Với số tiền của bác chủ thì nên mua Sony 42w674a và 1 cái HDD 2TB là đẹp.

tx56

Active Member

SN 42w674a cũng là 1 sự lựa chọn tốt, với 14t thì bạn vẫn còn thừa 2t3 để làm việc khác.

ndchieu22

Well-Known Member

với số tiền 14tr bác mua con 42w674 vẫn còn thừa tiền làm con ổ cứng nữa tha hồ xem phim bác ah

Bên trên