Hỏi kết nối từ PC sang LED TV LG LE4500

Mình vừa mua cái TV LE4500 có các cổng HDMI, VGA và A/V.
Máy PC không có HDMI để cắm qua monitor, vậy mình phải dùng 1 sợi dây từ card màn hình qua monitor và dây chuyển đổi từ card âm thanh vào ngõ audio hay sao ?

Có bộ chuyển đổi nào từ PC thành HDMI hay không ?
Dây chuyển đổi từ 3.5mm sang đầu audio TV (đỏ trắng) thì gọi là dây gì ?

axim_x50v

Member
Ðề: Hỏi kết nối từ PC sang LED TV LG LE4500

Pác chủ thớt mua 1 cọng VGA nối PC với TV, sau khi nối xong thì chú ý độ phân giải tối đa mà card màn hình hỗ trợ vì phần lớn độ phân giải tối đa của TV sẽ lớn hơn TV. 1 cọng 1 -> 2 nối từ PC sang TV để truyền âm thanh vì PC nào cũng có 1 đầu 3,5mm audio output, còn TV thì phong phú hơn (tối thiểu có 1 ngõ vào audio, 1 đỏ, 1 trắng, bác xem kĩ là nối được thôi. Nhưng hay nhất là nên nối âm thanh ra dàn ngoài hoặc bộ loa nghe sướng hơn loa TV

Ngoài ra pác có thể kiếm cọng cáp VGA - HDMI để nối PC với TV

Chỉnh sửa lần cuối:

Pác chủ thớt mua 1 cọng VGA nối PC với TV
Sợi này mình đã có, ok rồi.

sau khi nối xong thì chú ý độ phân giải tối đa mà card màn hình hỗ trợ vì phần lớn độ phân giải tối đa của TV sẽ lớn hơn TV.
Monitor của mình 1920x1080, TV cũng 1920x1080 luôn :)

Ngoài ra pác có thể kiếm cọng cáp VGA - HDMI để nối PC với TV
Mình đang quan tâm tới cái sợi này, VGA chuyển đổi thành HDMI vậy còn âm thanh thì đi riêng hay đi vào bộ chuyển đổi luôn ? Mua nó ở đâu trong TPHCM, giá bi nhiu ?

Cám ơn mọi người quan tâm !

axim_x50v

Member

Pác vô mục mua bán có nhiều người bán lắm, âm thanh thì hay nhất là dùng cọng optical đưa ra dàn ngoài (nếu PC pác có cổng đó).
Pác chủ thớt chú ý là khi đã nối từ PC ra TV thì card màn hình sẽ chỉnh độ phân giải tối đa trên TV, (có lẽ bác có card rời, hỗ trợ full HD thì quá ok rồi).
Mà em théc méc là pác chủ nối từ PC ra TV để làm gì nhỉ, coi film HD chăng???

DAIYOU

Active Member

Bác kiểm tra trên LCD cái cổng PC đó là loại cáp DVI hay DSub,không cần pahi3 mua cọng dây đổi tín hiệu từ VGA =>HDMI tốn xèng vì đầu vào đã là VGA rồi,hình ảnh thì so với HDMI thì khoảng 8/10.
PC của bác xem lại kết nối có cổng âm thanh loại nào optical,Coaxial, 3,5m . 2 cổng digital này xuất tín hiệu DTS còn cổng 3,5m ra Stereo thôi,cái dây này bạn hỏi là dây âm thanh (hay dây AV)1 đầu 3,5m 1 đầu ra jack bông sen màu đỏ+màu trắng .

Mà em théc méc là pác chủ nối từ PC ra TV để làm gì nhỉ, coi film HD chăng???
Đúng rồi, muốn coi HD mà ngại tốn tiền mua cái đầu HD player nên chiếu từ máy tính luôn, PC của mình chỉnh 1920x1080 được mờ.

Vụ này đã OK rồi, mua dây nối loằng ngoằng là xong, cám ơn mọi người.

bác chủ nối đc chưa à,bác ở HN hay ở đâu thế :D
nếu ở HN thì cho e qua tham khảo đc ko,em cũng chưa nối đc ><

Bên trên