[Hồi ký] - Tình yêu đầu tiên của tôi

hoasimtim

Well-Known Member
Cảm ơn bác đã khuyên, em viết lại chứ em ko còn tiếc đâu bác, đời mà chuyện nào ra chuyện đó
Em sẽ cố gắng sống tốt và phải sống ngon hơn em nó để em nó sợ chứ, em nói được làm được!

Cũng tiếc chứ bác, tiếc chứ nhỉ ;))

dualshock

Member
Ðề: [Hồi ký] - Tình yêu đầu tiên của tôi

Em cũng thích giữ lại kỷ niệm của người yêu, để nhớ lại những gì mình đã sai lầm, và đừng mắc phải ! haizzz
Cám ơn câu chuyện của bác dungdt2 !

dungdt2

Re: Ðề: [Hồi ký] - Tình yêu đầu tiên của tôi

Em cũng thích giữ lại kỷ niệm của người yêu, để nhớ lại những gì mình đã sai lầm, và đừng mắc phải ! haizzz
Cám ơn câu chuyện của bác dungdt2 !
Nhiều khi chia tay để cả đời còn nhớ về nhau, chứ lấy nhau chưa chắc đã hạnh phúc
Âu đó cũng là duyên phận mà bất cứ ai cũng có 1 thời bác ạ :)
Cứ cố gắng phấn đấu sau vài chục năm nếu gặp lại ngẩng cao đầu với em nó vì ta vẫn sống tốt, vẫn cười rất tươi

dualshock

Member
Ðề: Re: Ðề: [Hồi ký] - Tình yêu đầu tiên của tôi

Nhiều khi chia tay để cả đời còn nhớ về nhau, chứ lấy nhau chưa chắc đã hạnh phúc
Âu đó cũng là duyên phận mà bất cứ ai cũng có 1 thời bác ạ :)
Đồng ý với bác !
Bởi vậy nên mới nói "tình chỉ đẹp khi còn dang dở" ! Dang dở thì thấy nó đẹp, day dứt, nuối tiếc...bla..bla... chứ cưới nhau về chưa biết chừng chục năm sau lại "tôi ngu nên mới lấy cô" ^^

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Hồi ký] - Tình yêu đầu tiên của tôi

Đồng ý với bác !
Bởi vậy nên mới nói "tình chỉ đẹp khi còn dang dở" ! Dang dở thì thấy nó đẹp, day dứt, nuối tiếc...bla..bla... chứ cưới nhau về chưa biết chừng chục năm sau lại "tôi ngu nên mới lấy cô" ^^
Tình chỉ đẹp khi còn dang dở
Đời bớt vui khi đã ven câu thề

sir_chung

Tôi thích box chuyện thật tự kể là vì bác đấy bác @dungdt2 ạ. Cảm xúc của tôi khi lần đầu đọc cm của bác là: một thằng cha ăn nói dễ ghét khệnh khạng và trịnh thượng - nhất là biết tuổi của bác. (Bác kém tuổi tôi)
Nhưng dần già tôi hiểu bác qua những câu chuyện mà bác kể (không hiểu tại sao tôi tin những gì bác nói là sự thật) mặc dù chẳng ai bắt phải nói thật 100% trong box này. Đọc những gì bác chia sẻ tôi thường đặt mình vào hoàn cảnh bác và cũng tìm thấy hình ảnh của mình ở trong đó.
Rất mong một ngày nào đó được gặp bác và mỗi ngày lên DĐ đều được nghe những tâm sự những chia sẻ, trải nghiệm cuộc đời qua đôi mắt bác (nếu không nhầm thì bác đeo kính cận)=))

dungdt2

Re: Ðề: [Hồi ký] - Tình yêu đầu tiên của tôi

Tôi thích box chuyện thật tự kể là vì bác đấy bác @dungdt2 ạ. Cảm xúc của tôi khi lần đầu đọc cm của bác là: một thằng cha ăn nói dễ ghét khệnh khạng và trịnh thượng - nhất là biết tuổi của bác. (Bác kém tuổi tôi)
Nhưng dần già tôi hiểu bác qua những câu chuyện mà bác kể (không hiểu tại sao tôi tin những gì bác nói là sự thật) mặc dù chẳng ai bắt phải nói thật 100% trong box này. Đọc những gì bác chia sẻ tôi thường đặt mình vào hoàn cảnh bác và cũng tìm thấy hình ảnh của mình ở trong đó.
Rất mong một ngày nào đó được gặp bác và mỗi ngày lên DĐ đều được nghe những tâm sự những chia sẻ, trải nghiệm cuộc đời qua đôi mắt bác (nếu không nhầm thì bác đeo kính cận)=))
Vâng, em bị cận mắt trái, loạn mắt phải nhưng nhẹ chưa đến mức cần 1 em chân dài đứng bên cạnh "phiên dịch"
Bác nói chính xác con gà ác là ai mà gặp em lần đầu đều thấy ghét em lắm vì em nói thẳng, nói như tát nước vào mặt và thường "quá nặng cái tôi cá nhân" trong mỗi khi phát biểu. Nhưng nếu ai đã chơi, đã hiểu, đã "like" em thì sẽ ngược lại đấy, hii :">
Cảm ơn bác chia sẻ chân thành, chuyện đời em còn nhiều cái "dơ hơi" lắm, nhưng thôi có dịp khác để em kể hầu chuyện các bác :)

lecongduc

Member

Thư bác nhiều gạch đầu dòng cứ như làm văn ấy nhở. Chuyện tình yêu của bác cũng nhiều gian nan nhỉ.

dungdt2

duybk90_08

Mình hay đọc nhiều câu chuyện của bác Dungdt2. Bác viết rất hay và đầy cảm xúc. Không biết bác có ở Tp.HCM không nhỉ, khi nào mình đi uống cafe và chém gió :)). Mình cũng có suy nghĩ giống như bác và mình cho rằng đó là một điều cao thượng mà không phải ai cũng làm được. Và theo quan điểm của mình: không chỉ riêng tình yêu mà tất cả mọi thứ trong cuộc sống, đôi khi mình phải hi sinh để cho người nhận nó được tốt đẹp hơn. Chúc bác sớm tìm được một tình yêu mới

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
dungdt2 chỉ mạnh miệng trên diễn đàn thôi, ngoài đời bẽn lẽn như con gái, nhỏ nhẹ lắm ;))

sonvarock

Member

Đọc xong cái, ngồi lặng mình luôn. Đầy xúc cảm, ngọt ngào cay đắng gì đều có hết. Chúc cho Dung sẽ gặp nhiều niềm vui sau này.

Valentinasap

Active Member

em thì chắc là suy nghĩ chưa tới đâu, nên khi chia tay, em xóa sạch không chút gì đọng lại, quên sạch, tập trung toàn lực cho mục tiêu mới. em cũng lụy tình dzữ lắm, lấy hình người yêu làm avatar luôn đó các bác.

nguyencuong45

mối tình đầu luôn đẹp và thắm thiết. Người ta nói tình đầu khó quên, vì tình đầu là mối tình đẹp nhất, bao nhiêu ngây thơ vụng dại, bao nhiêu cung bậc cảm xúc đều chất chứa trong này. Chuyện tình của em hy vọng của không buồn như bác, chúc bác sẽ hạnh phúc về sau.

anhtuanngoc

Well-Known Member

Không ngờ bác Dũng đa tình và đa cảm quá. Đọc mấy bài viết của bác toàn thấy cảnh đôi ngả chia ly, đường tình hai lối

Bên trên