Hội máu mê Karaoke

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

xedaprach69

xin chào các bác ,em xin mở một thớt chuyên mục về thiết bị âm thanh hình ảnh karaoke ,=D>
các bác nào có nhiều tâm huyết và đam mê nghiện ngập cái món này rồi thì chúng ta cùng nhau
trao đổi thảo luận và chia sẻ nhé.
còn với riêng em về món karaoke này thì em nghiện ngập từ cách đây gần 20 năm rồi,từ cái hồi đầu tiên em mới sắm được bộ karake tương đối ,hát cũng hay,
sau đó em chuyển sang kinh doanh karaoke phòng hở,thời đó rất đông khách vì bộ hát của em cũng tương đối ngon,lúc đó chỉ có đầu nhại em chơi loại mixer echo đầu vát của trung quốc +đầu băng hình video
em phải ngồi quay tay
từng cái băng video usingalong để chọn bài cho khách hát {nhớ lại chữ hifi của đầu toshiba chập chờn lúc mất lúc có thế mà khách cứ khen hay nức nở mới chết chứ}cái thời chưa có
phòng hát sau đó mãi mới lên được karaoke phòng lạnh vi tính,và sau đó lại bị biến tướng...
nghĩ lại thời gian vất vả vừa kiếm tiền vừa chơi nhưng cũng hay,
và bây giờ sự am hiểu và điều kiện chơi audio -hd mình có thể kết hợp bộ nghe nhạc audio -HD có sẵn hoặc bác nào có điều kiện sắm riêng một bộ karaoke pro
cho nó có mùi live show .
vậy cái gì ghép với loa nào và sắm thêm những thiết bị gì cho ra được tiếng hát hay như ca sỹ các bác cùng nhau bóng bàn nhé.:)
và nhà bác nào đang chơi loa hát và đầu karaoke loại gì các bác ghép nối chỉnh chọt như thế nào các bác đưa hình lên để anh em tham khảo nhé

hai72

HD-1080i
Ðề: hội máu mê karaoke

xin chào các bác ,em xin mở một thớt chuyên mục về thiết bị âm thanh hình ảnh karaoke ,=D>
các bác nào có nhiều tâm huyết và đam mê nghiện ngập cái món này rồi thì chúng ta cùng nhau
trao đổi thảo luận và chia sẻ nhé.
còn với riêng em về món karaoke này thì em nghiện ngập từ cách đây gần 20 năm rồi,từ cái hồi đầu tiên em mới sắm được bộ karake tương đối ,hát cũng hay,
sau đó em chuyển sang kinh doanh karaoke phòng hở,thời đó rất đông khách vì bộ hát của em cũng tương đối ngon,lúc đó chỉ có đầu nhại em chơi loại mixer echo đầu vát của trung quốc +đầu băng hình video
em phải ngồi quay tay
từng cái băng video usingalong để chọn bài cho khách hát {nhớ lại chữ hifi của đầu toshiba chập chờn lúc mất lúc có thế mà khách cứ khen hay nức nở mới chết chứ}cái thời chưa có
phòng hát sau đó mãi mới lên được karaoke phòng lạnh vi tính,và sau đó lại bị biến tướng...
nghĩ lại thời gian vất vả vừa kiếm tiền vừa chơi nhưng cũng hay,
và bây giờ sự am hiểu và điều kiện chơi audio -hd mình có thể kết hợp bộ nghe nhạc audio -HD có sẵn hoặc bác nào có điều kiện sắm riêng một bộ karaoke pro
cho nó có mùi live show .
vậy cái gì ghép với loa nào và sắm thêm những thiết bị gì cho ra được tiếng hát hay như ca sỹ các bác cùng nhau bóng bàn nhé.:)
và nhà bác nào đang chơi loa hát và đầu karaoke loại gì các bác ghép nối chỉnh chọt như thế nào các bác đưa hình lên để anh em tham khảo nhé

Bác là lười tham gia diẽn đàn lắm nhé.( thế nào Bác cũng trả lời là dạo này khách khứa đông quá vì nhân dân phục vụ mà=))) nhưng AE ủng hộ Bác

xedaprach69

Bác là lười tham gia diẽn đàn lắm nhé.( thế nào Bác cũng trả lời là dạo này khách khứa đông quá vì nhân dân phục vụ mà=))) nhưng AE ủng hộ Bác

ok,mình lười tham gia trên diễn đàn nhưng cũng tham gia đầy đủ ở bên ngoài mỗi lần ae alo là sẽ có mặt đầy đủ mà:p

xedaprach69

ok,lần off tới bác nhớ cầm về nhé,bác có thể sưu tầm thêm một ít karaoke thể loại nhạc đỏ thì tốt,thanks

xedaprach69

Ðề: Hội máu mê Karaoke

em mở hàng khoe với các bác một chút đây
bộ karaoke nhà em có cấu hình như sau:
1 bàn mixer mackie 1202 pro {hàng mỹ điện 120v}
-,cục rev 100 yamaha
-,eq technics 32 cần gạt
-,cục pow luxman m117 công suất 200w/k
-,mic sm58 loại có dây hàng của sao việt
-1 đôi loa 301 av moniter
-đầu oppo vi tính có ca sỹ hát cắt được tiếng{đầu này thể loại nhạc vàng là nhiều,bác nào thích thể loại này nên quan tâm}
-đầu dune base 3.0 đa số mình dùng nguồn nhạc qua đầu dune nhạc rất hay và chuẩn
tạm thời các thiết bị trên cũng tạm ổn đang kiếm thêm cục compressor nữa cho nó hoàn thiện
hôm nào rảnh kính mời các bác đến nhà em tess và đánh giá giúp em phát nhé:)

hai72

HD-1080i

em mở hàng khoe với các bác một chút đây
bộ karaoke nhà em có cấu hình như sau:
1 bàn mixer mackie 1202 pro {hàng mỹ điện 120v}
-,cục rev 100 yamaha
-,eq technics 32 cần gạt
-,cục pow luxman m117 công suất 200w/k
-,mic sm58 loại có dây hàng của sao việt
-1 đôi loa 301 av moniter
-đầu oppo vi tính có ca sỹ hát cắt được tiếng{đầu này thể loại nhạc vàng là nhiều,bác nào thích thể loại này nên quan tâm}
-đầu dune base 3.0 đa số mình dùng nguồn nhạc qua đầu dune nhạc rất hay và chuẩn
tạm thời các thiết bị trên cũng tạm ổn đang kiếm thêm cục compressor nữa cho nó hoàn thiện
hôm nào rảnh kính mời các bác đến nhà em tess và đánh giá giúp em phát nhé:)
audio, 501 đâu khoe đi Bác? định giấu hả $-)
Bác vào đăng kí of đi để AE còn đặt lễ =))

Chỉnh sửa lần cuối:

trungthuc20000

Karaoke giờ cũng muôn hình muôn vẻ lắm

Bây giờ ngoài bắc thì hát chọn bài ( Thường dùng đầu Vietktv chọn bài hát bằng màn hình cảm ứng )
( Nhiều bài, lựa nhanh, nhiều bài mới cập nhật thường xuyên )
Loa BOSE cũ ( Serial 3&4 loại này ko có hàng mới chỉ có hàng cũ) tiếng hay, bền, hàng cũ giá cũng cả chục triệu
Loa BMB có hàng mới nhưng Made in Shanghai China
Loa BBK, ADD made in Trung Quốc ( Công suất lớn )

Amply: Ở việt nam thích Amply hàn quốc Vì ECHO nó hay
POW nhiều loại lắm
Mic Shure & BBS,

Nếu bạn có phòng to thì chơi âm thanh chuyên nghiệp là hợp lý nhất
Mỗi tội siêu mắc

xedaprach69

thông báo !thông báo!có bác nào nhà mình có nhu cầu lấy nguồn nhạc karaoke có lời ca sỹ hát chất lượng cao ko?hàng rất hiếm mình được 1 bác cũng chơi karaoke trên hà nội gửi tặng ,nhưng đầu nhà mình hát qua đầu dune 3.0 ,nên không cắt được lời ,vậy có nhà bác nào chơi karaoke bằng HDTV thì hay tuyệt vời,
bác nào lấy thì chuẩn bị ổ 2T mới đủ chứa nhé,nhanh tay lên chỉ cần 1 bác nào trong hội nhà mình lấy để bảo tồn vì mình còn xóa đi chứa thể loại khác thì đầu dune của mình mới cắt được lời

trungthuc20000

thông báo !thông báo!có bác nào nhà mình có nhu cầu lấy nguồn nhạc karaoke có lời ca sỹ hát chất lượng cao ko?hàng rất hiếm mình được 1 bác cũng chơi karaoke trên hà nội gửi tặng ,nhưng đầu nhà mình hát qua đầu dune 3.0 ,nên không cắt được lời ,vậy có nhà bác nào chơi karaoke bằng HDTV thì hay tuyệt vời,
bác nào lấy thì chuẩn bị ổ 2T mới đủ chứa nhé,nhanh tay lên chỉ cần 1 bác nào trong hội nhà mình lấy để bảo tồn vì mình còn xóa đi chứa thể loại khác thì đầu dune của mình mới cắt được lời

Bác phải show rõ rõ chút không lại giống trên HDviet thì ai chả có
Bác show cho em cái dir list đi OK em gửi Bác cái ổ copy hộ

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Chào các Bác Quảng Ninh, tình hình là chắc anh em Hải Dương phải sang Quảng Ninh gặp các Bác: Tieubaocaca; HDCP, Mr Milan rồi. Anh em bên này rất khoái bộ Karaoke sưu tập bác đã kéo về lắm.
Khi nào sang sẽ báo các Bác trước nhé.

Tieubaocaca

Active Member

Chào các Bác Quảng Ninh, tình hình là chắc anh em Hải Dương phải sang Quảng Ninh gặp các Bác: Tieubaocaca; HDCP, Mr Milan rồi. Anh em bên này rất khoái bộ Karaoke sưu tập bác đã kéo về lắm.
Khi nào sang sẽ báo các Bác trước nhé.

Bác muốn đồ độc thì phải gặp bác chủ thớt. Còn em thì chỉ có những thứ mà thiên hạ ai cũng có thôi ạ:D

Mong gặp bác!

xedaprach69

Bác phải show rõ rõ chút không lại giống trên HDviet thì ai chả có
Bác show cho em cái dir list đi OK em gửi Bác cái ổ copy hộ

ko giống đâu bác ơi,karaoke vietktv dung lượng chỉ gần 1T chất lượng chỉ có SD thôi,còn dung lượng của em là gần 2T chất lượng karaoke HD mà :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên