[Hỏi ngâu] Kết nối Set-Top-Box HD của HTVC với AV Receiver được không ạ?

hosino

Member
Chào các bác!
Tình hình là nhà em hiện giờ sài cái TV không có cổng âm thanh ra và 1 cổng HDMI vào (do ham to, rẻ), vì vậy khi xem truyền hình cáp (HTVC) em chỉ nghe bằng loa của TV (cũng tạm được nhưng không hay bằng loa ngoài_ dù loa ngoài là loa vi tính nghe cũng sống động hơn loa TV). Dạo này tập tành xem phim HD nên cũng hiểu một chút xíu, em tính mua cục Set-Top_Box của HTVC về nhà xem, và sắm thêm cái AV Receiver nữa để thay cái bộ All-in-one hiện tại, mua loa mới luôn. Em muốn hỏi các bác là cái cục Set-Top_Box của HTVC có cồng HDMI out đấy, không biết em có thể cắm vào AV Receiver để xem TV (truyền hình cáp) được không hay lại phải cắm trực tiếp vào TV (nếu mà phải cắm trực tiếp vào TV thì hơi bị buồn).
Cám ơn các bác trước.

Transformer

Member
Cắm đc bác, các dòng AVR hiện nay đều hỗ trợ tối thiểu 3 ngõ HDMI vào và 1 hay nhiều ngõ HDMI ra, bác cắm STB của HTVC vào cổng nào thì chuyển sang cổng tương ứng trên AVR thì TV sẽ lên hình, âm thanh sẽ ra loa (do bác set) :)

hosino

Member
Ðề: [Hỏi ngâu] Kết nối Set-Top-Box HD của HTVC với AV Receiver được không ạ?

Vậy hả các bác (ý là các bác sài rồi chứ ạ?). Được vậy thì mừng, đỡ phải đổi TV.

hosino

Member
Ðề: [Hỏi ngâu] Kết nối Set-Top-Box HD của HTVC với AV Receiver được không ạ?

cho em hỏi them các bác là chỗ nào ở Saigon bán AVR giá ngon nhẩy, nếu được tư vấn giúp em loại nào xem phim được mà giá ngon (hỗ trợ DTS HD và True HD thì càng tốt)

hosino

Member
Ðề: Re: [Hỏi ngâu] Kết nối Set-Top-Box HD của HTVC với AV Receiver được không ạ?

xem film thì dùng DENON đi bác :)

Hàng này giá nhìn thấy hoảng, e không cần chất đến thế đâu! vì để phòng khách rồi phòng ngủ bên cạnh. Cái bộ loa hiện tại bật đến số 6 thôi mà vợ nó đã kêu inh ỏi rồi, than là ko ngủ được (nó lại còn sắp đẻ nữa). Có con nào tầm 4 tr không bác, hic

Bên trên