Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

viettoanhp

Well-Known Member
Mình thấy diễn đàn và trên thị trường cũng bắt đầu nhiều người dùng TV SHARP rồi nên mạo muội mở topic này để mọi người cùng chia sẻ kinh nghiệm sử dụng chiếc TV này.
Nhà mình hiện đang dùng 2 con 40 inch SHARP, 1 con 820M và 1 con 3d 835M, nói chung về chất lượng hình ảnh thì ko phải bàn :D
Mình muốn hỏi chút trên TV Sharp 835 mình mới mua lúc dò kênh xong có hiện 1 khung hình chữ nhật nhỏ ở góc phải phía trên màn hình có hiện chữ "TV" màu trắng và số thứ tự kênh đang phát, khi mở sang kênh HDMI 1 thì cũng có chữ này ở phía trên màn hình cùng viền đen mà ko tài nào xóa đi được *_*, trước mình tắt được ở tv 820 mà giờ quên mất rồi ko biết có cao nhân nào biết cách tắt cái này ko, để vướng màn hình quá :D.
Còn 1 việc nữa là có ai thử được kiểm tra thời gian sử dụng trên tv sharp dòng 835 này chưa ạ ?
Mình hỏi thêm chút về chế độ xem 3d thì nên dùng phần mềm nào, vì mình xem từ HTPC qua cổng HDMI lên TV và cũng chưa thử trên tv SHARP mới mua về :D

thanks mọi người đã quan tâm !

Chỉnh sửa lần cuối:

thumotty

Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Ủng hộ bác. Em cũng đang nghiên cứu để dinh em 40 835M về. Bác đã mua được lâu chưa? Làm review chi tiết hơn để mọi người học hỏi được không ạ?

kronnyx

dạo này nhiều hội ra quá ta. Lót dép ngồi hóng chuyện :D

viettoanhp

Well-Known Member

Ủng hộ bác. Em cũng đang nghiên cứu để dinh em 40 835M về. Bác đã mua được lâu chưa? Làm review chi tiết hơn để mọi người học hỏi được không ạ?

Mình mới mua sáng nay, đợt này cũng hơi bận nên chắc phải nhường bạn khác làm review rồi , tính mình cần thận nên nếu review chắc phải mất 1 bài dài :D . Nói chung mình thích chất lượng hình ảnh của nó từ hồi mua em 820M, dùng TV của Sharp mình xem tennis thấy rất nét và rõ , đặc biệt là đường bóng đi :D . Có điều thiết kế của em 835 này ko bằng em 820, càng ngày các hãng càng bắt chước thiết kế của Samsung thì phải . con 820M trông chắc chắn và có vẻ xịn hơn ở vẻ bề ngoài
p/s : bạn nào trả lời dùm mình thắc mắc ở bài đầu tiên với ^^

win7

Active Member

Mình mới mua sáng nay, đợt này cũng hơi bận nên chắc phải nhường bạn khác làm review rồi , tính mình cần thận nên nếu review chắc phải mất 1 bài dài :D . Nói chung mình thích chất lượng hình ảnh của nó từ hồi mua em 820M, dùng TV của Sharp mình xem tennis thấy rất nét và rõ , đặc biệt là đường bóng đi :D . Có điều thiết kế của em 835 này ko bằng em 820, càng ngày các hãng càng bắt chước thiết kế của Samsung thì phải . con 820M trông chắc chắn và có vẻ xịn hơn ở vẻ bề ngoài
p/s : bạn nào trả lời dùm mình thắc mắc ở bài đầu tiên với ^^

Cho hỏi bạn cắm thử ở đĩa ngoài vào đường USB chưa , và cắm thủ xem có chạy được nhiều file như MKV không , với lại có nhận được ổ đĩa ngoài 1T không

viettoanhp

Well-Known Member

Cho hỏi bạn cắm thử ở đĩa ngoài vào đường USB chưa , và cắm thủ xem có chạy được nhiều file như MKV không , với lại có nhận được ổ đĩa ngoài 1T không

Mình ko có ổ đĩa cắm ngoài, nhưng phía sau TV có 3 cổng USB riêng biệt bạn nhé, 1 cổng USB gắn ngoài, 1 cổng USB LAN và 1 cổng USB có chữ HDD nhé :D, và mình vừa cắm HTPC vào xem film HD file MKV ngon nhé :D

EricYuong

Member

Mình cũng đang dùng 835m :D để xem 3d từ hptc thì mình dùng TMT 5.0 xem ok ! mà lúc kết nối từ hptc ra tv của bạn có bị tràn hình ko ?

viettoanhp

Well-Known Member

Mình cũng đang dùng 835m :D để xem 3d từ hptc thì mình dùng TMT 5.0 xem ok ! mà lúc kết nối từ hptc ra tv của bạn có bị tràn hình ko ?

tràn hình là sao hả bạn, mình chưa xem 3d, mình dùng Splash ex pro xem phim hd thôi, vừa xem xong phim " wrath of the titan" full hd 1920*1060 bình thường bạn ạ, ko có vấn đề gì về hình ảnh cả

buihung

Administrator
Mình cũng đang dùng con LE830, ghét mỗi cái là tính năng hỗ trợ HDD không đa dạng bằng SS.

viettoanhp

Well-Known Member

HIX, cao nhân nào dùng SHARP chỉ dùm mình tắt cái báo số kênh viền đen ở góc phải màn hình với !

khanh_zui

Member

EM cũng đang dùng 40LE820M he he. Vote cho trang này. Bác nào mà có 60LE630M chán đổi thì hú em nhé :)

Mình đang dùng Sharp bình dân 60LE630. Nhu cầu của mình ko cao lắm, chủ yếu xem K+, thi thoảng xem HD; qua thời gian sử dụng thấy chất lượng ổn, giá thành tốt. Ủng hộ Sharp nào.

EricYuong

Member

tràn hình là sao hả bạn, mình chưa xem 3d, mình dùng Splash ex pro xem phim hd thôi, vừa xem xong phim " wrath of the titan" full hd 1920*1060 bình thường bạn ạ, ko có vấn đề gì về hình ảnh cả
Mình set 1920x1080 thì hình ảnh bị thừa mất ~1cm nên phải resize lại nó mới vừa màn :D

Mình set 1920x1080 thì hình ảnh bị thừa mất ~1cm nên phải resize lại nó mới vừa màn :D

Sao phải khổ sở vậy bác? ;)) Cái tràn hình mà bác nói đó thực ra chỉ cần bấm cái nút View Mode trên Remote chỉnh về Dot to dot là full màn hình ngay! :D

manhhv

Em cũng có em 40Le 820 phục vụ từ năm ngoái, con này màu thì đẹp nhưng em ghét nhất là âm thanh nhỏ quá. có cụ nào có cách nào chỉ em cái :(

Bên trên