Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

bạn nói rất đúng, mình cũng đã biết là như vậy. nhưng minh đã so sánh việc tắt mở ở chế độ sleep của sharp rất chậm, đợi mãi đèn tín hiệu ko chuyển sang xanh, nhiều lúc phải bấm điều khiển 2 lần., còn với sony thì bấm 1 lần đèn tín hiệu sáng luôn->

Em mới mua một con sharp 60ua6800x về chạy Android tv nhưng làm mọi cách nó không chịu nhận cái bluetooth receiver của em, hay là nó đểu qua nên cậu tivi không thèm nhận, mà diệđ thoại thì vẫn chạy tít mù, không biết sao luôn, có cài nhân nào chỉ hộ với ạ?

boy86

Ae có ai đang dùng con SHARP 4K 50UA6500X cho mình xin ý kiến coi đá banh với phim hd online ổn ko ak. Có chế độ upscale từ hd lên gần 4k khi xem phim hd online ko ak ? Hình ảnh màu sắc đặc biệt màu đen có chiều sâu ko ? Xin cảm ơn ae

Tomtep

Active Member
Ae có ai đang dùng con SHARP 4K 50UA6500X cho mình xin ý kiến coi đá banh với phim hd online ổn ko ak. Có chế độ upscale từ hd lên gần 4k khi xem phim hd online ko ak ? Hình ảnh màu sắc đặc biệt màu đen có chiều sâu ko ? Xin cảm ơn ae
Mình đang test có vẻ lỗi bóng ma đã hết để tối nay xem ngoại hạng có bị ko? cách xử lý là chọn độ phân giải 4k nha các bạn

Tomtep

Active Member
Chọn độ phân giải 4k trong phần cài đặt tv ( mục nào ? )hay trong youtube hả bạn . ?
bạn update lên phiên bản mới nhất đi, hôm qua ktra thấy fix lỗi này rồi ko cần chỉnh chọt gì hết. còn mình sài mibox 4k gắn ngoài thì chỉnh hdmi trên mibox là 4k2k-30hz là ok

Tomtep

Active Member
Lên bản mới ngay nhé, fix hết bóng ma, kể cả những quả sút tốc độ cao

Đính kèm

1.2 MB · Xem: 11
    973.1 KB · Xem: 10

boy86

Ae cho mình hỏi khi Coi phim online trên trình duyệt mặc định của 6500x thì mượt nhưng khi coi qua tvbox thì hình ảnh bị giựt . ko biết có phải do cáp hdmi hay box nhỉ ?

tranthienthanh

mình xem trên android box hình như cũng thế, không mượt bằng youtube gốc của tivi, mibox 4k setting 1080 50Hz

phandat

Với 10tr thật sự 50ua6800 là lựa chọn tuyệt vời, trong quãng giá 15-16tr đổ về khó có em nào qua được ( cả hình ảnh và âm thanh). Mỗi bệnh mất bóng khi xem đá banh qua mạng - còn xem qua tivi cực mượt luôn.
Tiện cho mình hỏi có bạn nào sử dụng chuột bay cho em nó chưa, nên dùng loại nào là phù hợp nhất ạ??? Search trên mạng thấy tùm lum quá.

damacus

Member
Với 10tr thật sự 50ua6800 là lựa chọn tuyệt vời, trong quãng giá 15-16tr đổ về khó có em nào qua được ( cả hình ảnh và âm thanh). Mỗi bệnh mất bóng khi xem đá banh qua mạng - còn xem qua tivi cực mượt luôn.
Tiện cho mình hỏi có bạn nào sử dụng chuột bay cho em nó chưa, nên dùng loại nào là phù hợp nhất ạ??? Search trên mạng thấy tùm lum quá.
Bên trên mình thấy mấy bác bảo có cập nhật fixx rồi, không biết thế nào bác ơi :)))

damacus

Member
Mình lên 8.0 rồi nhưng vụ mất bóng vẫn bị, với mình chả sao cả vì xem trên tivi vẫn ngon choẹt.
Mình định mua tivi này để cắm vào máy tính rồi xem qua acestream, nếu bác thử xem bóng qua cách này xem có bị mất bóng không thì tốt quá. Mình cảm ơn bác.

trandoanhau1980

Active Member
Mình định mua tivi này để cắm vào máy tính rồi xem qua acestream, nếu bác thử xem bóng qua cách này xem có bị mất bóng không thì tốt quá. Mình cảm ơn bác.
Cái mất bóng trước đây là do các bạn ấy xem bằng app trên TV luôn. Còn bạn xem qua acestream trên máy tính thì năng lực xử lý của máy tính đảm nhiệm nên vẫn bình thường. Mình vẫn xem như thế này với giải Laliga. Còn bản cập nhật có fix được lỗi này không thì chờ những bạn khác cho ý kiến.

Bên trên