Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

consoko

thấy tivi sharp tính hợp sẵn chrome cast, mình kết nối nó vô google assistant luôn được không mọi người, em scan thử mà thấy nó không nhận

mình sử dụng 1 tài khoản cho TV, ĐT, LAPTOP. từ hum google có Google Assistan thấy sử dụng voice trong youtube liên tục báo lỗi " không thể truy cập google lúc này" trước thì thi thoảng cũng bị, khi đó mình thoát tài khoản rùi đăng nhập lại là được. nhưng mấy hum nay thì bó tay toàn tập, thế là mình thoát tài khoản ở TV ra, thấy tìm kiếm bằng voice rất nhanh và chính xác hơn trước rất nhiều, có điều là các kênh đăng ký trên youtube thì ko còn, muốn xem phải tìm lại. có bác nào bị như em ko?

Em mới lấy LC-60-6800x cuối tháng 12/2018 xem cực ít gần như mới đang có nhu cầu lên inh to hơn. Anh em nào có nhu cầu inbox em, em để giá tốt về dùng nhé. Em ở Hà Nội. Thanks

quangdo92

Mới có update
Mà không có changelog nên không biết có gì trỏng
Trợ lý tiếng việt vẫn chưa có

hai bản update gần nhất chưa khắc khục được hiện tượng khi tắt TV thì tắt lun liên kết với remote, mỗi lần dùng voice lại phải kết nối lại...bực mình!

Tomtep

Active Member
Mới cập nhật, hiện tượng bóng ma đã cải thiện tốt hơn, ở chế độ chuẩn vẫn bị nhẹ, chuyển chế độ Game thì hết hẳn. Mình dùng inbox s 4k có thể chọn max độ phân giải là 4k-60hz xem ko bị mất quả bóng ở các tình huống tốc độ cao (trước đây phải chọn 4k-30hz). Cám ơn Sharp đã tiếp thu ý kiến người dùng và chỉnh sửa.

Chỉnh sửa lần cuối:

STAR007

Active Member
sao con tv nhà mình không dùng được Voice search trên remote vậy các bác/

sao con tv nhà mình không dùng được Voice search trên remote vậy các bác/
kiểm tra kết nối TV với remote, dạo này mỗi lần tắt tv là mất kết nối, nếu thiết bị đã kết nối mà Voice search báo..không thể truy cập google lúc này... bạn thoát tài khoản google trên tv , là đc!

Ở SG shop nào bán 50UA6800X giá tốt các Bác nhỉ???
mình đang dùng 50UA6800X, âm thanh và hình ảnh thì ngon, nhưng hệ điều hành ko ổn định, thi thoảng mở tv mà màn hình ...như ko,lại phải rút điện cho khởi động lại,Voice search thì dạo này báo lỗi kết nối liên tục. bạn thích android TV, khuyên bạn nên chuyển qua sony vì nó ổn định, mặc dù đắt hơn khá tiền.

quangdo92

mình đang dùng 50UA6800X, âm thanh và hình ảnh thì ngon, nhưng hệ điều hành ko ổn định, thi thoảng mở tv mà màn hình ...như ko,lại phải rút điện cho khởi động lại,Voice search thì dạo này báo lỗi kết nối liên tục. bạn thích android TV, khuyên bạn nên chuyển qua sony vì nó ổn định, mặc dù đắt hơn khá tiền.

Em cũng đang xài con này :D

Em quăng luôn cái remote gốc của nó vô tủ rồi, mua cái remote wirelesss có voice dùng nhạy hơn hẳn :D

thanhbdo

Member
Đá cho bay lên nào.:p
Ace cho em hỏi con sharp 4TC50AL1X có ngon không nhỉ???
Tìm thấy ở Hà Nội có cửa hàng điện máy Anh Khang này, không biết có phải hàng chính hãng không ợ???
http://dienmaykhanganh.com/tivi-led-4t-c50al1x-1-1-1281430.html
o_Oo_Oo_O
Các cửa hàng này đa phần là bán online nen giá khá tốt, thiết bị thì chắc chắn của hãng, Bác cứa cho kích hoạt bảo hành là OK thôi mà

curionion

Lâu ko vào lại box Sharp. Trước mình dùng 50UE630X, nay định cho người nhà con này đi để mua 60UA6800X
Theo mọi người có nên không??

Bên trên