Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

ice1

Member
Có bác nào dùng con Sharp dòng UA630X bắt tín hiệu DVB-T2 ko giúp mình với:

Tình hình là đang thử dùng Hanoicab (SCTV), có cả sóng DVB-T2 qua cab (tức là TV sẽ dò đc cả tín hiệu Analog và Digital). Ở các TV khác (kể cả con sharp Full HD) thì có thể chọn input là Digital hay Analog để xem các list kênh tương ứng, nhưng con UA630X thì ko làm sao để xem các kênh Digital đc. Trước giờ mình cắm con này vào đầu HD nên chả để ý đến việc dò kênh, giờ huỷ HD rồi muốn dùng kênh Digital cho nét mà ko sao xem đc (mình dò tự động thì ra 75 kênh nhưng chỉ có 55 kênh Analog là chọn số đc). Con Sharp Full HD (UA5500 thì phải) thì các kênh Digital nó toàn từ 8** (ví dụ 800, 801 ...).

Thanks

trandoanhau1980

Active Member
Có bác nào dùng con Sharp dòng UA630X bắt tín hiệu DVB-T2 ko giúp mình với:

Tình hình là đang thử dùng Hanoicab (SCTV), có cả sóng DVB-T2 qua cab (tức là TV sẽ dò đc cả tín hiệu Analog và Digital). Ở các TV khác (kể cả con sharp Full HD) thì có thể chọn input là Digital hay Analog để xem các list kênh tương ứng, nhưng con UA630X thì ko làm sao để xem các kênh Digital đc. Trước giờ mình cắm con này vào đầu HD nên chả để ý đến việc dò kênh, giờ huỷ HD rồi muốn dùng kênh Digital cho nét mà ko sao xem đc (mình dò tự động thì ra 75 kênh nhưng chỉ có 55 kênh Analog là chọn số đc). Con Sharp Full HD (UA5500 thì phải) thì các kênh Digital nó toàn từ 8** (ví dụ 800, 801 ...).

Thanks
Mình nghĩ bạn nên kiểm tra lại thử chứ analog hiện giờ không có đơn vị nào cung cấp thì phải. Còn truyền hình số digital thì có truyền hình số qua cáp DVB-C và truyền hình số vô tuyến DVB-T. Trước đây mình cài TV samsung nó hỗ trợ 2 chuẩn trên thì nó bắt được rất nhiều kênh và trùng nhau. Dùng dịch vụ của VTVLive. Còn Sharp UA6800 nhà mình thì mình thấy mặc định là digital nhưng cài cũng chỉ có gói 10 kênh của VTV ah.

ice1

Member
Mình nghĩ bạn nên kiểm tra lại thử chứ analog hiện giờ không có đơn vị nào cung cấp thì phải. Còn truyền hình số digital thì có truyền hình số qua cáp DVB-C và truyền hình số vô tuyến DVB-T. Trước đây mình cài TV samsung nó hỗ trợ 2 chuẩn trên thì nó bắt được rất nhiều kênh và trùng nhau. Dùng dịch vụ của VTVLive. Còn Sharp UA6800 nhà mình thì mình thấy mặc định là digital nhưng cài cũng chỉ có gói 10 kênh của VTV ah.
VTVcab và Hanoicab đều có cấp tín hiệu Analog mà, mình dò thì nó chỉ ra 75 kênh trong đó có 55 kênh ATV. Hôm nay có mày mò ra đc cách chuyển đổi giữa ATV và DTV bằng cách giữ nút TV trên điều khiển. Tuy nhiên lại có vấn đề khác là kênh DTV chỉ có 20 kênh (trong khi các TV khác thì bắt đc rất nhiều (trên 50 kênh)

lamthuyvan87

Well-Known Member
em ở ngoại thành hà nội...sóng ổn định chả thiếu kênh nào...TV xem ổn định...nét...đẹp...còn mấy lỗi bị hủy ghép nối remote rồi vụ màn hình chờ thì em không quan tâm lắm....vì mình xem TV mà :D

STAR007

Active Member
em ở ngoại thành hà nội...sóng ổn định chả thiếu kênh nào...TV xem ổn định...nét...đẹp...còn mấy lỗi bị hủy ghép nối remote rồi vụ màn hình chờ thì em không quan tâm lắm....vì mình xem TV mà :D
cái hủy ghép nối mình chọn kết nối IR hay gì trong cài đặt giờ nó ok rồi.

thanhcong86

Lần đầu mua Tivi của Sharp nên cần các bác giúp với ? Mình định mua 1 trong 2 em này vì ngân sách <10tr. Nhưng đọc thông tin na ná nhau. Bác nào trải nghiệm rồi giúp em so sánh với ? Xin cám ơn

STAR007

Active Member
Lần đầu mua Tivi của Sharp nên cần các bác giúp với ? Mình định mua 1 trong 2 em này vì ngân sách <10tr. Nhưng đọc thông tin na ná nhau. Bác nào trải nghiệm rồi giúp em so sánh với ? Xin cám ơn View attachment 367885
Bác ra cửa hàng trải nghiệm là rõ nhất đó bác. lưu ý góc nhìn con này hơi bị hẹp đó bác (màu sắc thay đổi theo góc nhìn)

thanhcong86

Bác nào tinh tường về các đời Tivi Sharp cho em hỏi kí hiệu các mã tương đương năm Sản xuất tivi ? Ví dụ UA6500X năm 2018 thì UA440X nghĩa là gì ? Em có hỏi 1 bác thương gia ? Bác ấy có giải thích là UA440X khác dòng UA6....X là công nghệ AquoMotion- Trên UA6..X được trang bị.

quangdo92

Sáng nay thấy có bản update các bác ạ.

Mà cha nhà a Sharp không ghi changelog chả biết thay đổi cái j cả

tdhau_hb

Member
Em đang dùng Sharp 58UE630X, em mới đăng kí gói 4K của Netflix chạy phần mềm netflix TV yêu cầu cập nhật phần mềm nhưng đều báo không truy cập vào được máy chủ. Bác nào có phần mềm mới nhất cho em xin để e update qua USB. Tks các bác.

tdhau_hb

Member
Em đang dùng Sharp 58UE630X, em mới đăng kí gói 4K của Netflix chạy phần mềm netflix TV yêu cầu cập nhật phần mềm nhưng đều báo không truy cập vào được máy chủ. Bác nào có phần mềm mới nhất cho em xin để e update qua USB. Tks các bác.

xgamox

Member
Không nên dùng sharp. Phần mềm lỗi tùm lum, khắc phục được cái này thì lỗi cái kia. Cái 60ue630x trước bị lỗi chuyển kênh, khắc phục được thì bị lỗi âm thanh, hình ảnh thì nháy, bảo hành không sửađược xong cũng lờ tịt đi. Chán chả buồn gọi. Coi như vất đi.

Bên trên