Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

tienk32

Member
Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Chào các bác,

Em mới lấy 1 em 52LE835M tuần trước, nhưng khi xem thỉnh thoảng nó lại hiện demo lên. Phải bấm nút exit để tắt. Em tìm mãi không thấy chỗ để tắt hoàn toàn trong phấn Setup nhưng không thấy.
Hiện tượng này cứ xem khoảng 30" thì hiện lên 1 lần. Bác nào có thể tư vấn giúp em giải quyết vấn đề này ạ?

Cám ơn các pro nhiều.

solomine

Well-Known Member

Thấy Foxcorn đang khẩn trương "kết nối" với Sharp bất chấp Samsung nhảy vào cũng ko nể. Hix, cầu mong Sharp đừng rơi vào tay bọn Tung Cẩu, ACE ta cùng cầu trời cho thằng Tung Cẩu này ko đạt đc mục đích...Thử nghĩ Sharp (1 thương hiệu mà ai đó cũng biết) lọt vào tay bọn TC này thì mấy ai tin dùng nữa....Hàng LCD LED mà Made in China chắc bi bi cho rồi.

Butterfly

Well-Known Member

Yên tâm đi, giá sharp mà cao tổ bố ra thế thì bán được ít hàng, ko có tiền, rồi mấy ông lớn của TQ kia sớm hay muộn cũng thịt thôi.

kronnyx

Chào các bác,

Em mới lấy 1 em 52LE835M tuần trước, nhưng khi xem thỉnh thoảng nó lại hiện demo lên. Phải bấm nút exit để tắt. Em tìm mãi không thấy chỗ để tắt hoàn toàn trong phấn Setup nhưng không thấy.
Hiện tượng này cứ xem khoảng 30" thì hiện lên 1 lần. Bác nào có thể tư vấn giúp em giải quyết vấn đề này ạ?

Cám ơn các pro nhiều.
cái này chắc bạn thiết lập chế độ siêu thị hay gì rồi. Đoán thế.

kronnyx

Yên tâm đi, giá sharp mà cao tổ bố ra thế thì bán được ít hàng, ko có tiền, rồi mấy ông lớn của TQ kia sớm hay muộn cũng thịt thôi.

Tiền nào của đó bạn ơi. Muốn hàng tốt mà giá bèo thì lòi đâu ra.

solomine

Well-Known Member

Xúc xích thằng Tung Cẩu đi, sao mà ghét cay ghét đắng mấy thằng này ghê....Mấy ace trên HDVN mua đc cho Sharp cái TV nào thì mua cho rồi, chờ tới khi thằng TQ nó chiếm Sharp thì lúc đó chấm hết.

win7

Active Member

Xúc xích thằng Tung Cẩu đi, sao mà ghét cay ghét đắng mấy thằng này ghê....Mấy ace trên HDVN mua đc cho Sharp cái TV nào thì mua cho rồi, chờ tới khi thằng TQ nó chiếm Sharp thì lúc đó chấm hết.

Có nó cũng có cái hay đó , người nghèo mới có cái rẻ đẹp mà sử dụng chứ bọn tự bẩn dãy chết bán đắt thế chỉ có bọn nhiều tiền mới mua nổi

win7

Active Member

Lenovo có thể mua mảng TV của Sharp

Điều này được giới công nghệ hy vọng khi nhận thấy các công ty sản xuất Nhật Bản trầy trật để tìm lại chỗ đứng còn Trung Quốc lại nổi lên mạnh mẽ trên thị trường TV.

Theo Cnet,Lenovo đang hoạt động không tốt trên một số mảng sản phẩm chủ chốt. Hãng này đang tìm cách hợp tác với Lenovo để cải thiện tình hình kinh doanh của mình. Vì vậy, ban đầu, Lenovo có thể tận dụng thời cơ này để vừa "bắt tay" với Sharp để bán TV, vừa mua dần cổ phần chi nhánh lắp ráp TV LCD của hãng sản xuât Nhật Bản tại Nam Kinh ở thị trường Trung Quốc.

Lenovo có thể mua mảng TV của Sharp - Số Hóa VnExpress

tienk32

Member

cái này chắc bạn thiết lập chế độ siêu thị hay gì rồi. Đoán thế.
Hôm nay e có điện cho tổng đài Sharp và được hướng dẫn reset lại. Vì hôm đầu cài đặt k để ý nên cài ở chế độ store.

solomine

Well-Known Member

Còn ace nào trên HDVN sd LCD Sharp ko? Lên ủng hộ nào, đừng để Sharp lùi vào dĩ vãng.

kronnyx

Còn ace nào trên HDVN sd LCD Sharp ko? Lên ủng hộ nào, đừng để Sharp lùi vào dĩ vãng.

Hì, nhiều người tâm huyết với sharp quá nhỉ. Hy vọng sharp sớm vượt qua cơn khó khăn này, mặc dù hy vọng này khá mong manh.

viettoanhp

Well-Known Member

Tiện đây mình hỏi tí bạn nào dùng Sharp dòng từ 820 trở đi các bạn chỉnh màu sắc thế nào ạ, mình để chế độ "người sử dụng" mà mấy cái "độ tương phản" với "độ sáng hình ảnh" chẳng biết chỉnh thế nào cho vừa cả

kronnyx

Tiện đây mình hỏi tí bạn nào dùng Sharp dòng từ 820 trở đi các bạn chỉnh màu sắc thế nào ạ, mình để chế độ "người sử dụng" mà mấy cái "độ tương phản" với "độ sáng hình ảnh" chẳng biết chỉnh thế nào cho vừa cả

Bạn chỉnh thử theo setting của mình:

http://www.hdvietnam.com/diendan/60...an-canh-lg-42lm620-em-vua-17.html#post3381589

thanhtungqng

Uploader

cảm ơn bạn, mình muốn hỏi chế độ bạn chỉnh chỉ dành riêng cho film ảnh thôi à, còn xem bóng đá và các kênh bình thường có ổn ko, thanks
Mình thử tinh chỉnh Sharp theo thông số này xem phim thấy cũng ok, các bác thử xem nhé:

Picture mode: Movie
Backlight 16
Contrast 32
Brightness: 0
Color: 0
Tint: 0
Sharpness: 0
Color gamut range Standard
Color temp. Low
Sub pixel control. On
Scanning backlight 200 Scan
Gamma adjustment 1
Film mode Off
Active contrast Off
DNR Off
R Gain (LO) 0
G Gain (LO) -2
B Gain (LO) 2
R Gain (HI) 1
G Gain (HI) -8
B Gain (HI) 8
OPC Off

kronnyx

cảm ơn bạn, mình muốn hỏi chế độ bạn chỉnh chỉ dành riêng cho film ảnh thôi à, còn xem bóng đá và các kênh bình thường có ổn ko, thanks

Nếu xem bóng đá và các kênh bình thường thì mình dùng chế độ chuẩn. Tuy nhiên các thông số "độ sáng đèn nền", "độ sáng hình ảnh" và "màu sắc" thì mình vẫn chỉnh y chang chế độ trên.

Xem ở chế độ Movie là màu sắc chuẩn nhất!

Có thể cuối năm nay Sharp sẽ ra dòng tivi mới với công nghệ Moth-Eye chống lóa. Mời các bác xem clip demo con TV 70inch 4K dưới đây với công nghệ Moth-Eye, phải nói là rất ấn tượng!

[video=youtube;-J60SxbRw3s]http://www.youtube.com/watch?v=-J60SxbRw3s[/video]

Butterfly

Well-Known Member

Lenovo có thể mua mảng TV của Sharp

Điều này được giới công nghệ hy vọng khi nhận thấy các công ty sản xuất Nhật Bản trầy trật để tìm lại chỗ đứng còn Trung Quốc lại nổi lên mạnh mẽ trên thị trường TV.

Theo Cnet,Lenovo đang hoạt động không tốt trên một số mảng sản phẩm chủ chốt. Hãng này đang tìm cách hợp tác với Lenovo để cải thiện tình hình kinh doanh của mình. Vì vậy, ban đầu, Lenovo có thể tận dụng thời cơ này để vừa "bắt tay" với Sharp để bán TV, vừa mua dần cổ phần chi nhánh lắp ráp TV LCD của hãng sản xuât Nhật Bản tại Nam Kinh ở thị trường Trung Quốc.

Lenovo có thể mua mảng TV của Sharp - Số Hóa VnExpress

Và rồi, Sharp sẽ bước tiếp con đường của Sanyo, sẽ được mẹ tròn con vuông với một hãng TQ; và đến lúc đó giá Sharp sẽ xuống thôi, Sony tuy cao nhưng cũng có nhiều sp giá tốt.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Sanyo bán mảng điện lạnh cho Haier thôi, chứ mảng tivi, pin sạc bây giờ Panasonic quản lý, thực ra Sanyo là công ty con của Panasonic. Sharp mà bán cho Lenovo thì khác gì IBM xác nhập vào chả mấy người mua nữa.

Bên trên