Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Mr Manh

ringleader

Active Member
Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Con 650D2 chỉ có 2 cổng HDMI và thiết kế rất xấu khuyên các bác đừng mua. Còn con 360x hiện h có chỗ bán 17.950.000đ Sharp LC-60LE360X LED | Tivi LED bác nào quan tâm thì hỏi xem sao nếu đúng giá đó thì xúc nhanh đi. Ngoài ra mình thấy em này cũng ổn đó: Sharp LC-60LE650 (60-inch, Full HD, LED TV) | Tivi LED

18.7 chắc là rẻ nhất rồi, mấy cái link bác đưa chưa có vat đấy

atti_vn

Con 650D2 chỉ có 2 cổng HDMI và thiết kế rất xấu khuyên các bác đừng mua. Còn con 360x hiện h có chỗ bán 17.950.000đ Sharp LC-60LE360X LED | Tivi LED bác nào quan tâm thì hỏi xem sao nếu đúng giá đó thì xúc nhanh đi. Ngoài ra mình thấy em này cũng ổn đó: Sharp LC-60LE650 (60-inch, Full HD, LED TV) | Tivi LED
Bác nói đúng nhưng nhầm tý, con 650D2 có 3 cổng HDMI, giá 17tr950 + V thì là 19tr745 cũng rẻ hơn các chỗ khác 200k đấy, giá quá tốt rồi.

nguyentronganhs

Sau khi ngâm cứu các thể loại em lọc ra được 2 chiếc 40 inh giá dưới 8tr là Sharp 40LE660X và Toshiba 40L5450 (em Toshiba đắt hơn 500K).
Thực sự là test trên siêu thị rất khó phân biệt - cảm nhận ban đầu thì 40LE660X cho màu sâu hơn. Em muốn hỏi thêm vài câu hỏi để trước khi quyết định mua.
- Tần số quét 40LE660X tần số quét là 400/480 -> tần số thực chắc là 100Hz, Toshiba 40L5450 em ko rõ là bao nhiêu.
- Vụ Active blacklight của 40LE660X so với Intelligent Backlight Control có gì khác nhau ko - em tham khảo thfi biết Active Blacklight có trên dòng SR cao cấp hồi đầu của Toshiba.
- Cuối cùng là con nào hợp để xem thể thao và phim hành động nhất :)
P/S: Giờ kiếm chiếc tivi chất lượng hình ảnh như Plasma dòng V của Panasonic khó thật :(

anhtuanph

Member

Smart Tivi LED 3D Sharp 60inch Full HD – Model LC-60LE640X (Đen) | Lazada.vn
Giá đang là 23.490K
Đang ngắm em này trên LZD, thấy đâu có giới hạn HCM hay HN đâu các bạn.
Xem thông tin trên web Sharp em này có Web, Streaming luôn có đúng không mấy bạn.

Đang tìm thông tin 3D của em này là loại nào, kính có mắc không, trước dùng 3D chủ động samsung kính mắc quá

anhtuanph

Member

HCM có Bác nào bán LC-60LE640X giá tốt PM cho mình nhé.
Không biết chất lượng play 3D của em này so với Samsung PS51D550 (đang dùng) như thế nào nhỉ?.
Cám ơn

noidongquatchay

Active Member

Smart Tivi LED 3D Sharp 60inch Full HD – Model LC-60LE640X (Đen) | Lazada.vn
Giá đang là 23.490K
Đang ngắm em này trên LZD, thấy đâu có giới hạn HCM hay HN đâu các bạn.
Xem thông tin trên web Sharp em này có Web, Streaming luôn có đúng không mấy bạn.

Đang tìm thông tin 3D của em này là loại nào, kính có mắc không, trước dùng 3D chủ động samsung kính mắc quá

Theo em được biết con này chỉ Ship HN và các tỉnh mà có chi nhánh của siêu thị HC
Họ đang bán 24490k tặng 01 TV 32LE265X
3D con này là loại chủ động, kính loanh quanh 1tr/1 cái(mua được tặng kèm 1 kính). :) :)

anhtuanph

Member

Theo em được biết con này chỉ Ship HN và các tỉnh mà có chi nhánh của siêu thị HC
Họ đang bán 24490k tặng 01 TV 32LE265X
3D con này là loại chủ động, kính loanh quanh 1tr/1 cái(mua được tặng kèm 1 kính). :) :)

Thông tin này là của HC phải không bạn,bạn có thể cho mình link của HC được, nếu được mình sẽ nhờ bạn ở HN mua giúp, cho mình xin chổ bán kính luôn nếu có bạn nhé.
Cám ơn

noidongquatchay

Active Member

Thông tin này là của HC phải không bạn,bạn có thể cho mình link của HC được, nếu được mình sẽ nhờ bạn ở HN mua giúp, cho mình xin chổ bán kính luôn nếu có bạn nhé.
Cám ơn
Link này bác ơi:http://hc.com.vn/khuyen-mai/sinh-nhat-vang-ngan-tri-an
Họ đang để tặng PMH 5tr.nhưng cái phiếu này bây giờ hết rồi nên tặng TV 32LE265X
Kính bác muốn mua gọi em số 0936446188 em hỏi mua giúp bác nhé,vì em cũng ko nhớ chính xác giá lắm.:)

anhtuanph

Member

Link này bác ơi:khuyen mai, khuyen mai dien may, sieu thi dien may, dien may hc
Họ đang để tặng PMH 5tr.nhưng cái phiếu này bây giờ hết rồi nên tặng TV 32LE265X
Kính bác muốn mua gọi em số 0936446188 em hỏi mua giúp bác nhé,vì em cũng ko nhớ chính xác giá lắm.:)

Cám ơn bạn rât nhiều.
Không biết cứ tới mua là được hay có điều kiện gì ko, để minh nhờ ng quen mua giúp, khỏi phải làm phiền bạn

Bác cứ qua HC chồng tiền là mua dc thôi ko lằng nhằng gì đâu, đang khuyến mại mà...

muakhonguotdat

Active Member

Em thấy màn hình TV nó báo mất tín hiệu, chắc do lỏng cáp thôi bác :)

---------- Post added 04-05-2015 at 17:44 ----------

Bác cứ search xong gọi điện trực tiếp rồi mặc cả nữa. Chỗ nào rẻ nhất thì xúc thôi :D các siêu thị điện máy cũng vẫn mặc cả được mà.

Cảm ơn bác nhiều nhé. Để theo dõi tiếp

moknguyenha

Mình đang muốn mua cho bố mẹ chiếc TV mà kinh phí hạn hẹp, mình có lựa chọn được mẫu này, Sharp LC-32LE265X. Các bạn ai dùng qua rồi cho mình xin đánh giá về em này nhé.

muakhonguotdat

Active Member

Hay do play trực tiếp từ USB thằng này không tốt không? Bác nào confirm giúm em với, em cũng đang nhắm thằng này, nghe mà hơi thất vọng.
Thanks

Em chơi USB định dạng MKV phổ biến mà chả nghe tiếng đâu cả.

rua bo

Well-Known Member

Có phải bác xem phim DTS phải ko (loại này ko chơi được)?

noidongquatchay

Active Member

Cám ơn bạn rât nhiều.
Không biết cứ tới mua là được hay có điều kiện gì ko, để minh nhờ ng quen mua giúp, khỏi phải làm phiền bạn
1 là qua siêu thị chồng tiền rồi mang về
2 là gọi điện siêu thị mang hàng đến tận nơi rồi thanh toán
cách nào cũng đc và ko lằng nhằng gì bác nhé.:)

Sau khi ngâm cứu các thể loại em lọc ra được 2 chiếc 40 inh giá dưới 8tr là Sharp 40LE660X và Toshiba 40L5450 (em Toshiba đắt hơn 500K).
Thực sự là test trên siêu thị rất khó phân biệt - cảm nhận ban đầu thì 40LE660X cho màu sâu hơn. Em muốn hỏi thêm vài câu hỏi để trước khi quyết định mua.
- Tần số quét 40LE660X tần số quét là 400/480 -> tần số thực chắc là 100Hz, Toshiba 40L5450 em ko rõ là bao nhiêu.
- Vụ Active blacklight của 40LE660X so với Intelligent Backlight Control có gì khác nhau ko - em tham khảo thfi biết Active Blacklight có trên dòng SR cao cấp hồi đầu của Toshiba.
- Cuối cùng là con nào hợp để xem thể thao và phim hành động nhất :)
P/S: Giờ kiếm chiếc tivi chất lượng hình ảnh như Plasma dòng V của Panasonic khó thật :(
em đang dùng con 660X vừa mua HC giá 7.5tr.
cái active backlight bác xem ở đâu đấy? em ko thấy có.
con này tần số có 50 hay 60hz ý, ko phải 100hz thì phải.
loa nghe hay, màu sắc em chấp nhận đc, mỗi tội các aps của smart thì chả có vẹo gì ngoài youtube.

nguyentronganhs

em đang dùng con 660X vừa mua HC giá 7.5tr.
cái active backlight bác xem ở đâu đấy? em ko thấy có.
con này tần số có 50 hay 60hz ý, ko phải 100hz thì phải.
loa nghe hay, màu sắc em chấp nhận đc, mỗi tội các aps của smart thì chả có vẹo gì ngoài youtube.

Active backlight em thấy trong catalog. Em xem màu đen khá sâu nên mới lăn tăn với em Toshiba.
HC lại giảm xuống 7tr5 à bác.
Em đang đợi T2 để mua :D

10xvn

Các bác tư vấn giúp em. Em tìm tivi có DVB_T2 cho ba mẹ xem, ngân sách của em được 6 triệu. Em đang phân vân 2 con này.
https://www.dienmayxanh.com/tivi/led-lg-32lb551d

Tivi LED LG 32LB551D 32 inch - dienmayxanh.com
Tivi LED LG 24LB450A 32 inch màn hình HD hình ảnh tươi sáng với Chip xử lý Triple XD Engine, có USB xem phim trực tiếp, tích hợp DVB- T2 Tivi có bán trả góp.
DIENMAYXANH.COM

https://www.dienmayxanh.com/tivi/led-sharp-lc-32le265x

Tivi LED Sharp LC-32LE265X 32 inch - dienmayxanh.com
Tivi LED Sharp LC-32LE265X 32 inch có tính năng Eagle Eye Engine tăng cường hiện thị hình ảnh động ở mức độ cao, tích hợp đầu thu DVB-T2, có bán trả góp.
DIENMAYXANH.COM

Các bác cho ý kiến với ah.
Cám ơn các bác trước.

Bên trên