Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

ngoisaohyvong

Well-Known Member
Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

các bác đinh mua sharp thì con Sharp LC-70LE360X này mà lấy, giá 30.5tr là rất hợp lý cho 1 em 70" full HD; Không hiểu sao giá sg tốt hơn hn rất nhiều

Sharp LC-70LE360X | Tivi LED

Năm nay dòng 70LE360X giá tốt hơn mọi năm rất là nhiều đó ah!!!! So với năm rồi thì lúc bỏ mẫu , dòng 70LE360D2 cũng tầm 40 chai

wasabi

Member

Các bác cho em hỏi tần số quét thật của 70LE360X là bao nhiêu ? Em đang nhắm em này. Bác nào xài rồi xin cho vài dòng review. Xem thể thao và phim hành động có chuyển động khung hình cao thì có bị nhoè hình không ạ. Nếu so sánh với 70LE660X chỉ thuần tuý về mặt hình ảnh (tức là bỏ qua các tính năng smart,wifi,cảm biến ánh sáng,vv) thì có khác nhau gì không. Xin cám ơn.

anhbayxi

Member

E chào các bác, e kết tivi Sharp từ lâu nhưng giờ mới có tiền. E có khoảng từ 7 đến 8 triệu mà muốn sắm 1 con Sharp 40 inch (ko smart)
các bác có thể tư vấn giúp e được ko, e cảm ơn trước :D

Ở Lazada và mediamart đang bán 40LE660X tầm 7,5T đó bác

haha75080

Mọi người thấy Sharp LC-40LE265X thế nào? Tần số quét thực của nó là bao nhiêu ạ?

viettoanhp

Well-Known Member

Mọi người thấy Sharp LC-40LE265X thế nào? Tần số quét thực của nó là bao nhiêu ạ?

bác nên mua con 360x hoặc 660x thì hơn quét thực đều 100hz, vì 2 con này có tấm nền thế hệ 10 màu đen sâu hơn con 40le265x

haha75080

bác nên mua con 360x hoặc 660x thì hơn quét thực đều 100hz, vì 2 con này có tấm nền thế hệ 10 màu đen sâu hơn con 40le265x

Hình như 660X tốt hơn phải ko bạn?

Mà 660X và 360X mình thấy hầu như hết hàng cả rồi, giá loạn tùm lum :(
Mình thì đang kiếm tivi >=40inch, ko cần smart, màu sắc đẹp là được, mà mình có khoảng 10tr trở lại thôi! Bạn thấy có tivi nào được trong tầm này ko?

katuchou

Re: Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Hình như 660X tốt hơn phải ko bạn?

Mà 660X và 360X mình thấy hầu như hết hàng cả rồi, giá loạn tùm lum :(
Mình thì đang kiếm tivi >=40inch, ko cần smart, màu sắc đẹp là được, mà mình có khoảng 10tr trở lại thôi! Bạn thấy có tivi nào được trong tầm này ko?
nghe mấy bác thương gia bảo 660x 360x là cùng thông số chỉ khác nhau 1 thằng là smart tivi còn 1 thằng stupid tivi thôi , bên ngoisaohyvong còn hàng đó .

MayMan

Còn giá 18.9tr ở đâu ko các bác?

ducnguyen1808

Các bác trên diễn đàn có biết nơi nào sửa tivi LCD Sharp uy tín trong TP.HCM giới thiệu với. Tối đang xem bóng đá Việt Nam và Timor bỏng nghe tiếng "tách" thế là tivi tắt ngúm không động đạy gì luôn. Bật lại tivi không được luôn không biết là cháy đèn hình hay là cháy cầu chì trong tivi nữa. Ai biết nơi sửa chữa tivi nào chuẩn giới thiệu giùm với. Xin cảm ơn!

gagat

con 660x ở mediamar con hàng giá là 7990k

Con 660X không có 3D. Nếu chỉ tra theo thông số kỹ thuật thì 360 và 660 tương đối giống nhau, 660 hơn một số tính năng internet và cảm biến ánh sáng. Bề ngoài giống nhau nhưng viền và chân đế 660 màu sáng còn viền và chân đế 360 màu đen.
Giá 660 đắt hơn 360 khoảng 1 triệu, hiện hầu như siêu thị nào cũng có (trừ pico).
Nếu tham khảo lý thuyết bác vào trang sharp.vn load catalogue tham khảo, đồng thời có thể sử dụng tính năng so sánh của web này để so sánh thông số kỹ thuật của các model.
Nếu thực tế thì bác cứ ra siêu thị nào đang có hàng (trừ pico) xem đối chiếu thực tế, dòng sharp ít người dùng nên khó tư vấn lắm. Đôi khi thông số kỹ thuật giống nhau nhưng chất lượng hình ảnh thực tế lại khác nhau.
Nếu lười quá không muốn đi thì cứ 660 mà chọn, đắt hơn có 1 triệu thôi.

cocsku

Chẳng biết sharp đối xử với bên bán hàng thế nào, mà khi em qua xem hàng thì nhân viên bán hàng đều khuyên không nên mua sharp. Người nào cũng nhăm nhăm khuyên khách nên mua Samsung.

Seneken

Member
Ðề: Re: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Chẳng biết sharp đối xử với bên bán hàng thế nào, mà khi em qua xem hàng thì nhân viên bán hàng đều khuyên không nên mua sharp. Người nào cũng nhăm nhăm khuyên khách nên mua Samsung.

Cái đó phải hỏi bọn Samsung nhá, bung tiền PR lẫn bung tiền để bla bla :)))))

CR__07

Em ở khu vực Hà Đông, các bác thương gia báo giá cho em con sharp 60LE360X để quyết xuống tiền với nhé

manuvn

Member

Chào các bác,
Chiều nay em mới mua thêm 1 em SHARP 60LE360x của bác Tính bên ĐM Gia Khang để trang bị cho quán cafe (chủ yếu xem đá banh K+)
Em thấy em nó thể hiện màu sắc không đẹp bằng các em mà quán đang có như: SONY 50W704 và LG 55LB631T
Bác nào có thông số chỉnh đẹp em nó cho em xin thỉnh giáo. Em cảm ơn nhiều

anan

Member

cho em ké tí nhé

tình hình là thấy ít bác bán lại tivi đã qua sử dụng để nâng cấp quá nên em mở màn phát xem thế nào.

do đang máu con sharp 70le360x vì độ to của nó, em thì chỉ xem k+ với sctv hd chứ bỏ phim hd lâu rồi, với lại tiền bạc thì rủng rẻng tí nên em muốn chia tay em lg 60lb561t của em để rước người mới về dinh.

con lg60lb561t của em phải nói là mới 99%, nylon với decal của lg còn nguyên em chưa xé bất kì cái gì. full thùng mút bao màn hình,sách vở, pbh đầy đủ, remote thì đi kèm cùi quá nên em lấy cái remote to nạc dài nhiều tính năng hơn có đèn led của dòng cao cấp lg thế vào nên ko zin nhé. hàng mới ra sao thì hàng của em lau lại ít bụi phía sau với - thời gian sử dụng là như vậy đấy. thậm chí các bác lái nhập về rồi báo khách hàng clear của LG bán rẻ tầm 2tr so với giá mới cũng lời chán.

con này em đổi từ 49lb551t do trung tâm bảo hành lg đem đến tháng 8/2014, đã viết bài review và khen trên hdvietnam này rồi. các bác search là ra. phiếu bảo hành ghi ngày sx 14/7/2014 bh 18 tháng từ ngày sản xuất nên tới giữa tháng 1 năm sau các bác đừng lo. em thì làm ăn nên chỉ buổi tối cuối tuần mới mở coi bóng đá nên bình quân 1 tuần tầm 10 tiếng là max vị chi nó chưa tới 500h sử dụng đâu.

lúc em đổi tính ra chi phí là 25trx, giờ giá tầm 21t7 hàng new. em bán rẻ hơn new 5 triệu là 16t7. tặng kèm sợi dây hdmi 5m ztek loại tốt em mua hơn 200k mà ko coi phim nên ko dùng đến. em nó đang để trên kệ sử dụng. bảo đảm các bác đến xem là sẽ thích rước về ngay.

dt và liên lạc của em dưới sign nhé. cám ơn các bác đọc qua!

tblong01

Với tầm tiền 10tr đổ xuống thì có con tv nào hơpj lý ạ, e tham khảo thấy có 360x và 660x giá ngon quá mà có vẻ mấy stdm đang cháy hàng rồi, các bác có thể tư vấn giúp em đc ko ạ? Nhu cầu của e chỉ là xem phim online và truyền hình cáp thôi, dự định mua thêm cả 1 con adroid box nữa. Cám ơn ạ.
P/s: em ở Hà Nội, quận Đống Đa ạ.

Bên trên