Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

kronnyx

Ðề: Re: Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Bác chỉnh đc chưa? nếu đẹp bác gửi thông số cho anh em chỉnh theo với. Thanks

Mình vừa post ở trên đó bạn. http://www.hdvietnam.com/diendan/60...an-canh-lg-42lm620-em-vua-17.html#post3381589

Theo e thấy thì giảm cái độ sáng đèn nền là tình trạng hở sáng giảm theo, e chưa có time vọc thêm nữa. Bác nào có kinh nghiệm thì giúp đỡ ace trong hội nhé. Tks

Giảm độ sáng hình ảnh chứ bạn. Bạn thử đi rồi biết, giảm độ sáng đèn nền thì chỉ làm mờ mờ cái vệt sáng thôi và do đó kèm theo là làm mờ toàn bộ.

win7

Active Member
Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Trước định xem Sharp 46LE 835 nhưng giá cũng toàn trên 20tr, đắt ngang anh Sony!

TV LED 3D SHARP LC-46LE840X

Giá bán tại Siêu thị (Đã bao gồm VAT)

34.000.000 VNĐ

EM NÀY ĐẮT QUÁ

TV LED 3D SHARP LC-46LE840X

viettoanhp

Well-Known Member

Mình thấy chỉnh như các bạn bên trên ko ổn lắm, giảm màu sắc và độ sáng hình ảnh xuống dưới 0 mình thấy màu tối lắm *_*. Có bạn nào có cách chỉnh khác ko :D

kronnyx

Mình thấy chỉnh như các bạn bên trên ko ổn lắm, giảm màu sắc và độ sáng hình ảnh xuống dưới 0 mình thấy màu tối lắm *_*. Có bạn nào có cách chỉnh khác ko :D

Bạn đã thử chỉnh đúng y như của mình chưa. Nếu giống y như mình thì không có tối đâu, có thể bạn chưa max đèn nền thôi. Bạn cứ chỉnh thử đi, nếu mà cũng vậy nữa thì mình chụp ảnh lại cho mà xem.

viettoanhp

Well-Known Member

Bạn đã thử chỉnh đúng y như của mình chưa. Nếu giống y như mình thì không có tối đâu, có thể bạn chưa max đèn nền thôi. Bạn cứ chỉnh thử đi, nếu mà cũng vậy nữa thì mình chụp ảnh lại cho mà xem.

đèn nền lúc nào mình cũng để max 16 mà vẫn tối bạn ạ *_*. Hay tại mình xem Samsung hình ảnh nó sáng quá nên quen mất rồi chăng

viettoanhp

Well-Known Member

cách kiểm tra hở sáng ở tv sharp thế nào nhỉ, mình chưa để ý món này lắm :D
Mình thấy dòng 835 có chức năng ghi lại chương trình như bạn này nói, có ai thử chưa nhỉ
Trích Nguyên văn bởi nhungsieunhan9x Xem bài viết
Tivi sharp LE835 có ghi lại được chương trình tivi đấy ạ. Chỉ cần mua cái ổ cứng cắm vô chỗ USB là ghi lại được chương trình tivi mà. Lâu nay chẳng mấy ai khai quật tính năng này của e sharp cả. Hix

Butterfly

Well-Known Member

cách kiểm tra hở sáng ở tv sharp thế nào nhỉ, mình chưa để ý món này lắm :D
Mình thấy dòng 835 có chức năng ghi lại chương trình như bạn này nói, có ai thử chưa nhỉ

Gớm, xem xong thì thôi, lưu lại làm gi, mình xem phim cũng thế, xem xong xóa luôn, đỡ nặng ổ, công đâu mà lưu. 835 giờ hàng ko có 840 thì giá quá cao- khó mà động lòng các khách hàng. Siêu thị anh Sharp luôn xếp lốt vị trí cùng anh pana, còn phần ngon thì người ta dành cho Sony, LG, SS.

solomine

Well-Known Member

Gớm, xem xong thì thôi, lưu lại làm gi, mình xem phim cũng thế, xem xong xóa luôn, đỡ nặng ổ, công đâu mà lưu. 835 giờ hàng ko có 840 thì giá quá cao- khó mà động lòng các khách hàng. Siêu thị anh Sharp luôn xếp lốt vị trí cùng anh pana, còn phần ngon thì người ta dành cho Sony, LG, SS.

Bác này lạ, lỡ có chương trình ng ta thix muốn lưu lại thì sao? Tùy mỗi ng chứ bác.

solomine

Well-Known Member

Ace trong hội đâu hết rồi, vắng teo thế này?

soncc1984

Active Member

Em định mua con sony EX650 cơ mà con này khan hàng nên giá đẩy cao quá nên em chuyển hướng sang con SHARP LC40LE835M. Em có vài thắc mắc như sau:

- Phần hình ảnh nó có công nghệ 4 màu thì so với dòng sony EX650 thì thế nào?
- Con này hình như không có cổng vào ethernet RJ45 mà chỉ có wifi tích hợp đúng không? chất lượng duyệt web con này thế nào? có dùng bàn phím chuột rời không?
- Con này có bán kèm theo kính 3D hay phải mua rời?
- Bác nào biết cách kiểm tra menu service để biết thời gian hoạt động tivi dòng sharp thì share em nhé (em tìm trong thớt stick hướng dẫn check thời gian ti vi của các hãng thì không có sharp)

Tạm có vài câu hỏi này mong các bác tư vấn giúp. Em cũng gu gồ thần trường con này nhưng không có nhiều infor lắm (hình như ở VN mình ít dùng SHARP). Em xin chân thành cảm ơn!
các bác tư vấn cho em.

solomine

Well-Known Member

Sony HX855 giá bi nhiu mà so với giá của Sharp? Giá cả khác xa nhau mà bác.

Bên trên