Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Tình hình là thế này ạ, em mới phát hiện thêm 1 lỗi nữa. Hôm qua em thử chạy file ISO đĩa Thúy Nga Paris offline bằng trình mặc định thì không tua qua bài được ạ, có nghĩa là phải xem liền 1 mạch cả file hơn 2h, bài nào không muốn nghe cũng không next được, toàn phải tua bằng tay ạ.
Có bác nào bị lỗi như em không? Hay đây là lỗi chung ạ? Vì trước em xem bằng cái HDpro i5 vẫn next qua bài bình thường ạ. Có cách nào khắc phục được không ạ?

biziman8x

Member

Tình hình là thế này ạ, em mới phát hiện thêm 1 lỗi nữa. Hôm qua em thử chạy file ISO đĩa Thúy Nga Paris offline bằng trình mặc định thì không tua qua bài được ạ, có nghĩa là phải xem liền 1 mạch cả file hơn 2h, bài nào không muốn nghe cũng không next được, toàn phải tua bằng tay ạ.
Có bác nào bị lỗi như em không? Hay đây là lỗi chung ạ? Vì trước em xem bằng cái HDpro i5 vẫn next qua bài bình thường ạ. Có cách nào khắc phục được không ạ?
cái này nó không phải là lỗi mà bọn android box nó k thể chơi full menu được như hdplayer đâu bác ah.
nên chọn từng bài thì chịu rồi.
thằng HIMEDIA này còn hơn các bọn android box khác là chơi tốt đc Bluray ISO và có chapter menu là ok rồi đó bác.
Cái đó không phải lỗi bác nhé

tienlequoc

Well-Known Member

Đấy không phải là lỗi. Chỉ đơn giản là Himedia ko có tính năng đó, bạn thử xem iso bluray bằng kodi chưa?

cái này nó không phải là lỗi mà bọn android box nó k thể chơi full menu được như hdplayer đâu bác ah.
thằng HIMEDIA này còn hơn các bọn android box khác là chơi tốt đc Bluray ISO và có chapter menu là ok rồi đó bác.

Đấy không phải là lỗi. Chỉ đơn giản là Himedia ko có tính năng đó, bạn thử xem iso bluray bằng kodi chưa?

À ra thế, em cảm ơn các bác ạ.

À ra thế, em cảm ơn các bác ạ.

vipbkgz

Well-Known Member

Mình dùng Q3 chạy file PBN ISO Bluray sao ko thấy menu đâu nhỉ, mình xem = trình mặc định, xem = kodi hơi giật

Em lại có việc hỏi các bác ạ. Trong topic mình đã có ai thử chơi Asphalt 8 trên Himedia Q10 IV chưa ạ? Hôm qua em mới cài thử mà không hiểu sao cứ mở game ra là bị FC. Các game khác em chưa thử.

Hihi bạn cũng giống mình ko chơi đc bạn à ,buồn quá

oldfriend

Moderator
đã có fw 3.0.1.1 ngày 18/9 trên futeko cho Q5 và Q10, tối qua up lên bị ngã ngựa, chưa hiểu tại sao, có thể do usb, để rảnh format lại up lại xem.

huy manh

Member

Q10 ra fimware mới hả bác old ơi . Ko biết bao giờ mới cho lên android 5.0 nhỉ

kinggai

Well-Known Member

ban trên site Futeko chỉ là mod lại bản 1.0.9. Dùng hơi bực cái là click chuột 2 phát mới vô được app.

oldfriend

Moderator
mình up mãi bản 3.0.1.1 không lên dc

p/s: đã up dc bản mod CS FW 3.0.1, lần đầu khởi đông châm kinh khủng, các lần sau khá hơn và ổn hơn... nói chung chưa thấy cải thiên gì nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

Cái thằng Q5 của em bị cái màn hình đứt nét, nhìn giống như tiếng tàu, giống như bác nào hôm trước cũng bị vậy. Cái này có bảo hành được không các bác. Tuy nó chỉ hiện giờ thôi, nhưng nhìn đứt nét thấy ghét quá.

Cái thằng Q5 của em bị cái màn hình đứt nét, nhìn giống như tiếng tàu, giống như bác nào hôm trước cũng bị vậy. Cái này có bảo hành được không các bác. Tuy nó chỉ hiện giờ thôi, nhưng nhìn đứt nét thấy ghét quá.

Mua hồi tháng 3 giờ đang bị mất nét mà chưa gửi bảo hành được đây

nbhien

Member

Tôi cũng bị đứt gần hết rồi. Nếu gửi đi bảo hành thì không có cái dùng. Tôi có sáng kiến này Anh Em Q5IV xem thế nào:
- Lấy băng dính đen dán chỗ đồng hồ lại cho đỡ bực mình.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Tôi cũng bị đứt gần hết rồi. Nếu gửi đi bảo hành thì không có cái dùng. Tôi có sáng kiến này Anh Em Q5IV xem thế nào:
- Lấy băng dính đen dán chỗ đồng hồ lại cho đỡ bực mình.

xác nhận là các đợt hàng sau này của Q5 bị lỗi này, hồi xưa con Q5 của mình cày thế mà có mất nét nào trên đồng hồ đâu. Con mới đang xài bị mất nét, do ko quan trọng lắm nên mình cứ để đấy thôi.

minh_huan

Member

Có bác nào bị giống em hay không? Q10 IV, xem film bằng ổ cứng gắng trong một số film bị giật khá nhiều, một số bị ít. Kodi hay Media mặc định đều bị. Có điều Media mặc định ít bị hơn. Có bác nào có kinh nghiệm xử lý hỗ trợ em với

meocon

Well-Known Member

Có bác nào bị giống em hay không? Q10 IV, xem film bằng ổ cứng gắng trong một số film bị giật khá nhiều, một số bị ít. Kodi hay Media mặc định đều bị. Có điều Media mặc định ít bị hơn. Có bác nào có kinh nghiệm xử lý hỗ trợ em với

Bạn đang xài fw mấy

vnskyline

Member

đang tính mua con Q10,

anh em cho mình hỏi thăm luôn là TV của mình chỉ 42" full HD 1080p và dàn AIO Onkyo S3400 thì dùng Q10 IV có phát được nội dung 4K ko? (3D thì mình ko quan tâm lắm vì biết TV và Reciever của mình ko support 3D), chỉ quan tâm 4K

Bên trên