Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

nhiepphong_vnnd

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Tự dưng con Q10 của em tắt nguồn nhưng cái màn hình led đồng hồ bị treo. Phải rút điện ra cắm lại mới mở lên được :(
Máy nhà em mới mua mấy hôm nay cũng bị lỗi này. Có cách nào sửa chưa bác?

vanngocaa

Member
Con Q10IV của mình dạo này không vào kodi được còn mediaplay thì khong sao nhận các share trên mạng toàn server not found , mình lấy fw 3.03 cài máy chạy updata ok nhưng khi boot lại thì chẳng chạy vì không muốn mạo hiểm nữa nên mình mang ra tiệm , họ bảo là máy đã hết bh nên lấy của mình 200 k , bực là kodi 16,... của họ là bản gì mà thi thoảng đang xem thì phim bị dừng lại và xuất hiện quảng cáo , trước kia mình chưa bao giờ bị . Có cách gì tắt quảng cáo không ? hay là phải chọn bản kodi khác ? . Con Q10 có thể gắn đĩa sata nhưng nó hình như không có chức năng format đĩa mình đã đi tìm trong cài đặt nhưng không thấy chức năng này ở đâu cả , có cách nào format trực tiếp ko ?

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Con Q10IV của mình dạo này không vào kodi được còn mediaplay thì khong sao nhận các share trên mạng toàn server not found , mình lấy fw 3.03 cài máy chạy updata ok nhưng khi boot lại thì chẳng chạy vì không muốn mạo hiểm nữa nên mình mang ra tiệm , họ bảo là máy đã hết bh nên lấy của mình 200 k , bực là kodi 16,... của họ là bản gì mà thi thoảng đang xem thì phim bị dừng lại và xuất hiện quảng cáo , trước kia mình chưa bao giờ bị . Có cách gì tắt quảng cáo không ? hay là phải chọn bản kodi khác ? . Con Q10 có thể gắn đĩa sata nhưng nó hình như không có chức năng format đĩa mình đã đi tìm trong cài đặt nhưng không thấy chức năng này ở đâu cả , có cách nào format trực tiếp ko ?
Bác mang ra cửa hàng nào cài vậy bác :). Kodi itvplus làm gì có quảng cáo bác nhỉ

Mới mua thêm em q5iv xài rồi 450k, đúng là em này xem 3d ngon và đơn giản. Vỏ nhôm thấy bên ngoài tản nhiệt nhiều nóng, có ace nào mod thêm quạt tản nhiệt ko? thanks

hồi trước cũng mod, sau tháo vứt để chạy trần mà mấy năm nay nó mãi không hư, nản.
:D còn dư cái quạt nhỏ tính mở ra mod chơi. Mod cho hỏi em file 3d iso có file audio rời thì làm sao thêm vào file để xem được nhỉ? soft kodi chỉ xem được file 3d dạng side by side, chứ ko xem được 3d iso như trình xem gốc của máy hả mod? thử mở file iso nó chỉ xem được 2d, qua 3d thì hình giựt giựt. Thanks
Em q5 này có chơi được game nặng ko nhỉ?

oldfriend

Moderator
:D còn dư cái quạt nhỏ tính mở ra mod chơi. Mod cho hỏi em file 3d iso có file audio rời thì làm sao thêm vào file để xem được nhỉ? soft kodi chỉ xem được file 3d dạng side by side, chứ ko xem được 3d iso như trình xem gốc của máy hả mod? thử mở file iso nó chỉ xem được 2d, qua 3d thì hình giựt giựt. Thanks
Em q5 này có chơi được game nặng ko nhỉ?

1. Mình chưa thấy đầu HD hay box nào chơi được file audio rời. Chịu khó mux vào phim trước khi xem nhé.

2. Coi offline cứ dùng trình mặc định, táng chết 3D iso.

3. Game thì bác cứ cài vô, chơi được thì chơi thôi, có mất mát gì đâu :D

TP.HCM Ai con dư sợi cáp nối dài sata cho em q5iv này ko xài thì bán cho em nhe, nhà dư mấy cái hdd nên cần dây để xài. thanks

huesmart

Có bán nào bán Q10 iV cũ ko ạ, có đứa em cần nhưng box mới Q10 Pro thì ko đủ $.

Các bác ơi con Himedia Q5IV của mình lỗi chơi youtube và zingmp3. Đã reset lại mà vẫn bị. Giờ người nông dân phảo làm sao?

Bên trên