Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Con Q1IV giá "thơm" quá hỉ. Em ghét "Hãy có Địch" lúc đầu update, sau đó "đem con bỏ chợ", "sống chết mặc bây" nên em đang lưỡng lự. Bác Già xúc sớm báo anh em biết "kết quả".

kulai

em nghe nói trong tuần này hàng về..bên HDbox.net có giá tốt hơn itvplus mấy anh xem làm quả review nha..em trông đợi vào con này lắm :) :) :)

kulai

vói em có 1 thắc mắc thế này ạh..vì em mê coi phim HD nhưng thật sự là thời gian để coi nhiều thì không có và tài chính han hẹp nên em tính setup 1 cai AB ( Q1 IV) và mua thêm 1 thẻ nhớ 32GB CLass 10 tốc độ đọc 30mb/s vì nó vừa với nhu cầu của em chỉ coi phim 720p 1080p là chủ yếu và em cũng hiếm khi coi lại nên không lưu trữ. Vậy cho e hỏi việc set up thế có ổn ko, xài thẻ nhớ vậy tôc độ truy xuất có ổn định khi xem phim không ạ???

Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

vói em có 1 thắc mắc thế này ạh..vì em mê coi phim HD nhưng thật sự là thời gian để coi nhiều thì không có và tài chính han hẹp nên em tính setup 1 cai AB ( Q1 IV) và mua thêm 1 thẻ nhớ 32GB CLass 10 tốc độ đọc 30mb/s vì nó vừa với nhu cầu của em chỉ coi phim 720p 1080p là chủ yếu và em cũng hiếm khi coi lại nên không lưu trữ. Vậy cho e hỏi việc set up thế có ổn ko, xài thẻ nhớ vậy tôc độ truy xuất có ổn định khi xem phim không ạ???

Bác là người nghiền phim HD thì chọn HiMedia Q10 IV là chuẩn rùi. Hình ảnh, âm thanh HiMedia là tốt nhất trong các AB rùi.
Q10IV hỗ trợ thẻ nhớ 64GB cơ. Hỗ trợ 4T ổ cứng nhé.
Bác qua em test cho bác nhé, hỗ trợ 2 tk VIP HD, hỗ trợ free chép phim cho bác luôn. keke

kulai

Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bác là người nghiền phim HD thì chọn HiMedia Q10 IV là chuẩn rùi. Hình ảnh, âm thanh HiMedia là tốt nhất trong các AB rùi.
Q10IV hỗ trợ thẻ nhớ 64GB cơ. Hỗ trợ 4T ổ cứng nhé.
Bác qua em test cho bác nhé, hỗ trợ 2 tk VIP HD, hỗ trợ free chép phim cho bác luôn. keke

Bên bác con Q1 có hàng về chưa ạ, Q10 thì giá cao so với khả năng của em. Hình như Q1 hỗ trợ tối đa thẻ nhớ 32g thôi..ko biết class10 chạy có ổn định ko

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bên bác con Q1 có hàng về chưa ạ, Q10 thì giá cao so với khả năng của em. Hình như Q1 hỗ trợ tối đa thẻ nhớ 32g thôi..ko biết class10 chạy có ổn định ko

Đã mua thì chọn hẳn Q5 IV đi bác. Nói thật là các AB giá dưới 2tr mạnh về khoản online nhiều hơn là offline. Nếu bác có nhu cầu cả hai thì theo em nên chọn Q5IV là được.

Nhận xét khách quan chứ ko mang tính chất dìm hàng em nào các bác nhé \m/

itvplus

Active Member

Q1 IV chưa có về bác ợ.
Cảm ơn bác đã quan tâm sản phẩm từ sớm nhé.
Hay bác qua thử Q5 IV trước ah? Bác ở đâu nhỉ?
Sớm có review sản phẩm mới cho anh em.
Thân,

konan767

Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bác chia sẻ cách root hoàn chỉnh được không ?

Như bác vitinhhuyphu post bài này là chuẩn luôn rồi bác ơi :-bd

---

Hội mình anh em dùng bàn phím chuột loại nào thấy tiện và ổn nhất nhỉ.
Hiện giờ em cắm mỗi con chuột không dây, lúc cần gõ phím hơi vất.
Em đang đặt về Rii Mini i8+ chờ mút chỉ chưa thấy hàng về sốt ruột quá.
Khi nào có sẽ review các bác.

Như bác vitinhhuyphu post bài này là chuẩn luôn rồi bác ơi :-bd

---

Hội mình anh em dùng bàn phím chuột loại nào thấy tiện và ổn nhất nhỉ.
Hiện giờ em cắm mỗi con chuột không dây, lúc cần gõ phím hơi vất.
Em đang đặt về Rii Mini i8+ chờ mút chỉ chưa thấy hàng về sốt ruột quá.
Khi nào có sẽ review các bác.

Bác thử root chưa?
Có j hay bác share anh em cùng chơi nha. keke
Bác đặt bàn phím tận bển mỹ ah.

oldfriend

Moderator

bác vitinhhuyphu khi nào có hàng Q1 bán em con em nghiên cứu thử xem hàng giá rẻ chất lượng thế nào nhé :D

chaiens

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bác vitinhhuyphu khi nào có hàng Q1 bán em con em nghiên cứu thử xem hàng giá rẻ chất lượng thế nào nhé :D

Con này mới hả bác, thấy ITV giá ngon ghế mà ko biết có bác nào dùng chưa, ngon em theo cái.

ruatmap

Member

Hóng con Himedia Q1 IV, em nó chơi tốt 3D ISO hàng Avatar đoạn đánh nhau cuối mà không lag là múc liền.
Bác nào mua rồi thì test thử khả năng offline có tốt không, hdviet ok không, em chỉ cần hai thứ đó.

kulai

vầng em nôn em nó từ bữa đầu đến gio, chờ review rồi qđinh..em chủ yếu chơi offline doc qua thẻ mSD..!!!

himediatechvn

Active Member

Hóng con Himedia Q1 IV, em nó chơi tốt 3D ISO hàng Avatar đoạn đánh nhau cuối mà không lag là múc liền.
Bác nào mua rồi thì test thử khả năng offline có tốt không, hdviet ok không, em chỉ cần hai thứ đó.
Q1 đã có hàng ở HN rồi các bác ah, Thứ 2 sẽ có hàng ở HCM bác nhé.
3D Avatar đảm bảo chơi trơn tru từ đầu đến cuối bác nhé.
Dùng nhanh hơn nhiều mấy chú Dual core, Kodi 14 cực mượt ah.

konan767

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bác thử root chưa?
Có j hay bác share anh em cùng chơi nha. keke
Bác đặt bàn phím tận bển mỹ ah.

Em đặt qua taobao thôi, đặt cùng hàng của dân buôn nên chờ hơi lâu vì tình hình biên đang căng.

Con Rii Mini i8+ e đặt về cơ bản nó chả khác cái UKB-500-RF mà mấy bác chủ shop ở đây bán, có thêm chức năng gõ vào bàn cảm ứng để click chuột như laptop. Cái đời cũ của Rii là Mini i8 với UKB-500-RF khác nhau đúng cái tên và hộp còn lại giống y chang :D Em nghĩ chúng nó là anh em hoặc cũng có thể thằng nọ ếch nhái thằng kia.

P/S: e root ngay lúc mới up lên 1.0.7. Chủ yếu phục vụ nhu cầu phá phách vào firmware của máy chứ chưa làm gì có ích mấy, có j hay sẽ báo cáo anh em.

himediatechvn

Active Member

Em đặt qua taobao thôi, đặt cùng hàng của dân buôn nên chờ hơi lâu vì tình hình biên đang căng.

Con Rii Mini i8+ e đặt về cơ bản nó chả khác cái UKB-500-RF mà mấy bác chủ shop ở đây bán, có thêm chức năng gõ vào bàn cảm ứng để click chuột như laptop. Cái đời cũ của Rii là Mini i8 với UKB-500-RF khác nhau đúng cái tên và hộp còn lại giống y chang :D Em nghĩ chúng nó là anh em hoặc cũng có thể thằng nọ ếch nhái thằng kia.

P/S: e root ngay lúc mới up lên 1.0.7. Chủ yếu phục vụ nhu cầu phá phách vào firmware của máy chứ chưa làm gì có ích mấy, có j hay sẽ báo cáo anh em.

Con 500RF dùng sướng hon con Ri i8 đó bác ah, sử dụng thanh cuộn trên con 500RF dễ và thích hơn nhìu.
500RF cũng cảm ứng để click chuột như laptop mà bác

kulai

Q1 đã có hàng ở HN rồi các bác ah, Thứ 2 sẽ có hàng ở HCM bác nhé.
3D Avatar đảm bảo chơi trơn tru từ đầu đến cuối bác nhé.
Dùng nhanh hơn nhiều mấy chú Dual core, Kodi 14 cực mượt ah.

sao bác ko làm review ạ???

meocon

Well-Known Member

Sao bác làm ghê quá , chờ thứ 2 là có hàng rùi , hàng bảo hành tại dây luôn

Bên trên