Hôi những người yêu điện ảnh Nhật Bản

K13

gia nhập diễn đàn khá lâu [từ 23/12/2009]
Nhưng thật sự chơi online thường xuyên là bắt đầu giữa tháng 9 năm 2010 *-:)

Mình post bài đa số là phim Nhật Bản do mình sưu tầm và upload

Mình thích Phim Nhật , văn hóa Nhật , công nghệ Nhật , đồ chơi Nhật, con gái Nhật (nhưng yêu con gái Việt Nam thôi nhé... \:D/) ...

Mình luôn muốn chia sẻ, bàn luận về phim Nhật Bản với các bạn cùng sở thích...

Mong các bạn cùng sở thích có thể bàn luận và chia sẻ thông tin tại đây...

Cám ơn các bạn...\:D/

Bổ sung 1 web phim do mình làm , upload trên host mega.1280: http://freejapanesemovies.blogspot.com/

Chỉnh sửa lần cuối:

K13

Ðề: Hôi những người yêu điện ảnh Nhật Bản

trời ... thật không may là 5 ngày trời , không một người bạn nào quan tâm thể loại phim Nhật Bản...

Hisashi Mitsui

Mình thích phim Nhật thời 50-60 hơn là phim bây giờ. Seven Samurai, Tokyo Story với Hana-bi theo mình là 3 phim vĩ đại nhất mà Nhật Bản từng sản xuất.

K13

Mình thích phim Nhật thời 50-60 hơn là phim bây giờ. Seven Samurai, Tokyo Story với Hana-bi theo mình là 3 phim vĩ đại nhất mà Nhật Bản từng sản xuất.

Để mình tìm và post cái đó lên host mega.1280 để lưu trữ, mình thấy Phim Nhật thời trước cũng hay ... nhưng cách quay hơi bị giự hình ... :-S

Phim Nhật chỉ bị 1 cái là diễn xuất cường điệu quá đáng... chứ công nghệ và nội dung rất hay...:(|)

ngdhieu

Well-Known Member

Bác nêu tên thiếu phim: Rashomon nổi tiếng của Kurosawa rồi.
Phim Nhật thời bây giờ thì có 2 thể loại nổi tiếng toàn thế giới:

1 là Anime

2 là xxx >:)

K13

Cũng không thể sống trong quá khứ mãi được bác ạ, giờ điện ảnh Nhật đã phát triển cực kỳ vượt bậc với rất nhiều phim không chỉ nội dung hay mà kỹ thuật và các yếu tố về công nghệ khác đã vươn tới chuẩn quốc tế. Nếu phim xem võ sĩ đạo thì mời bác xem Zatoichi, phim máu me thì có Battle Royal, phim về Yakuza thì Brother, nhẹ nhàng tình cảm thì có The Train Man…Cần thêm thông tin thì cứ liên lạc bác K13 ạ.

Wow , gặp cao thủ nghen , bác này am hiểu phim Nhật ghê , mình đang down cái Battle Royal nà , chuẩn bị up lên luôn, coi trailer đâm chém , quăng dao dính đầu lung tung...(phim này gôm 1 dàng sao kha khá, nghe đâu là BR 3D phát hành tháng 11 cho thị trường Mỹ đó...)...

Còn phim kinh dị kinh điển thì có bộ Ringu và Ju-on , coi màn hình to là vãi ra quần , sau này US nó remake lại cũng không hay (US còn remake cả One miss call , cũng là một series kinh dị hay , có cả truey62n hình dài tập và 3 phim điện ảnh...)

Mình rất "lúa" về phim Yakuza, đang kiếm thể loại đó đây , để up cho phong phú, và Yakuza là hệ thống được hoạt động công khai + có thế lực ghê gớm...một phần tất yếu trong xã hội Nhật Bản...

K13

Về phim Battle Royal, nếu bác có bản HD thì down, còn không thì qua em cho mượn đĩa DVD về rip cho nét. Nhiều diễn viên có tên tuổi hiện giờ cũng là trưởng thành lên từ cái BR này.
Phim về Yakuza thì bác cứ xem phim của Takeshi Kitano, nhiều phim do ông này đạo diễn cũng hé lộ nhiều điều về thế giới này lắm ;)

Tui down toàn DVDRip thôi , để cập nhật lên kịp số lượng lớn các phim, còn sau này mới tính tới HD đối với một số phim hay , đoạt giải ...

Tui đã xong BR 2000 và BR II 2003....

Muh nhà bác ở đâu ???

K13

Nhà em ở Quận 2, có gì hôm nào rảnh anh em café giao lưu về Nhật Bản tí nhỉ?

Uhm , nhà mình bên quận 10, chúng mình phải kiếm đông đông , cafe thảo luận chơi , phim Nhật và đồ chơi Nhật , đặc biệt đồ chơi Nhật nói cả ngày không hết ...hihi... ;)

Gambit

Uhm , nhà mình bên quận 10, chúng mình phải kiếm đông đông , cafe thảo luận chơi , phim Nhật và đồ chơi Nhật , đặc biệt đồ chơi Nhật nói cả ngày không hết ...hihi... ;)

lâu rồi mình ko vô hdvn, nên h mới thấy thread này. mình cũng rất thích đồ Nhật. manga, anime, văn học Nhật, fim Nhật, đồ chơi Nhật, mình đều thích. mà ko biết đồ chơi bác nói là đồ chơi gì? còn đồ chơi em thích thường là figure và vũ khí.

buonnguqua

Active Member

Cũng không thể sống trong quá khứ mãi được bác ạ, giờ điện ảnh Nhật đã phát triển cực kỳ vượt bậc với rất nhiều phim không chỉ nội dung hay mà kỹ thuật và các yếu tố về công nghệ khác đã vươn tới chuẩn quốc tế. Nếu phim xem võ sĩ đạo thì mời bác xem Zatoichi, phim máu me thì có Battle Royal, phim về Yakuza thì Brother, nhẹ nhàng tình cảm thì có The Train Man…Cần thêm thông tin thì cứ liên lạc bác K13 ạ.
Gió to vãi ,kỹ thuật và công nghệ đã vươn tới chuẩn quốc tế =))
phim Nhật dòng mainstream bây giờ toàn phim tự kỷ là chính

silva7

Member

nếu các bác đang nói đến film BR thì info này , có lẽ làm các bác thích :
Mã:
Battle.Royale.2000.Director 's.Cut.BluRay.720p.DTS.x264-CHD
RELEASE DATE....: 12/19/2010 RELEASE DATE ....: 2010/12/19
THEATRE DATE....: 2000 NGÀY NHÀ HÁT ....: 2000
iMDB URL........: http://www.imdb.com/title/tt0266308/ URL ........: IMDB http://www.imdb.com/title/tt0266308/
iMDB RATiNG.....: 7.9/10 (52,348 votes) IMDB Rating .....: 7.9/10 (52.348 phiếu)
GENRE...........: Action | Thriller Thể loại nhạc ...........: Action | Thriller
SOURCE .........: Batoru rowaiaru 2000 3 Disc Box Set Limited Edition 1080p BluRay EUR DTS-HD MA5.1 NGUỒN .........: Batoru rowaiaru 2000 3 đĩa Box Set Limited Edition EUR 1080p BluRay DTS-HD MA5.1
ViDEO BiTRATE...: x264 L4.1 High @ 6170 Kbps Video Bitrate ...: x264 L4.1 @ 6170 Kbps cao
FRAME RATE......: 23.976 fps KHUNG GIÁ ......: 23,976 fps
AUDiO ..........: Japanese DTS-HDMA core 5.1CH 1510kbps AUDIO ..........: Nhật DTS-HDMA lõi 5.1ch 1510kbps
RUNTiME.........: 2:01:56 (h:m:s) RUNTIME .........: 02:01:56 (h: m: s)
ASPECT RATiO....: 1.778 : 1 Tỉ lệ ....: 1,778: 1
RESOLUTiON......: 1280 X 720 Nghị quyết ......: 1280 X 720
SUBTiTLES.......: N/A Phụ đề .......: N / A
FilE SiZE.......: 6.53G Kích thước .......: 6.53G
ENCODER.........: yyhh@CHD ENCODER .........: yyhh @ CHD
mình search đc trên 1 trang web nc' ngoài , tiếng nc' j ấy , gugo thần chưởng dịch ngu ngơ , đang tìm cách đăng ký lấy cái nick , down film này về coi mà hơi khó quá !!
bác nào có thì chia sẽ nha ! mình ở Q3

ChocoPAQ

Hi all! mình cũng muốn xin gia nhập hội được không. Mình cũng thích những điều về Nhật Bản. Phim Nhật dạo này cũng có mấy cái 18+ xem cũng vui vui nhỉ!

K13

Ðề: Hội những người yêu điện ảnh Nhật Bản

lâu rồi mình ko vô hdvn, nên h mới thấy thread này. mình cũng rất thích đồ Nhật. manga, anime, văn học Nhật, fim Nhật, đồ chơi Nhật, mình đều thích. mà ko biết đồ chơi bác nói là đồ chơi gì? còn đồ chơi em thích thường là figure và vũ khí.

Chính xác là figures và vũ khí dùng cosplay thì là số 1 rồi...
Bổ sung thêm 1 cái nữa là đồ chơi công nghệ và đồ chơi gadgets rất là sáng tạo và chất lượng tốt hơn (có khi hơn cả đồ Mỹ)...

Gió to vãi ,kỹ thuật và công nghệ đã vươn tới chuẩn quốc tế =))
phim Nhật dòng mainstream bây giờ toàn phim tự kỷ là chính

Chém gió gì đâu , tầm Quốc Tế, là chuyện bình thường :|, điện ảnh Nhật không hay và không có tầm cỡ Quốc Tế thì lấy cớ gì cái thằng Hollywood nó cứ làm phim remake có nội dung của Phim Nhật làm gì (dẫn chứng phim Ringu , Ju-on, One miss call...) còn phim live action thì nói thật là Jp vô đối =D>... Các bác mê truyện tranh Jp hơn tất cả các nước đúng không , vậy phim chuyển thể từ truyện tranh lấy cớ gì không hay và không xứng tầm Quốc Tế được...

Hi all! mình cũng muốn xin gia nhập hội được không. Mình cũng thích những điều về Nhật Bản. Phim Nhật dạo này cũng có mấy cái 18+ xem cũng vui vui nhỉ!

Welcome , càng có thêm bạn càng có thể trao đổi rộng rãi hơn phim ảnh và văn hóa Nhật Bản...

Phim Nhật thường xuyên tham dự các liên hoan phim uy tín lớn của thế giới, nếu không phải phim có nội dung tốt, có kỹ thuật và công nghệ tốt hỗ trợ thì đã không được như thế. Phim Departures còn giành được giải Oscar phim nước ngoài hay nhất.
Rất tiếc cho bản thân mình đã bỏ thời gian trả lời để khai sáng cho đầu đất.

Chính xác =D>=D>=D>... đánh bại một đóng quốc gia (trừ Mỹ) có phim tham gia tranh giải Oscar (phim nước ngoài)... Mỹ không phải là phim xứng tầm Quốc Tế còn gì nữa ... vote cho bạn...

Stone_fman

cho hỏi pandavn có phải là TTTrung k nhỉ?

@ các Bác : Em chỉ thích film võ thuật Nhật thôi, Bác nào có film hay thì up lên nhé. Em k có "đi Nhật" như Pandavn nên hổng bít tiếng Nhật, các Bác tìm hộ vậy.

K13

cho hỏi pandavn có phải là TTTrung k nhỉ?

@ các Bác : Em chỉ thích film võ thuật Nhật thôi, Bác nào có film hay thì up lên nhé. Em k có "đi Nhật" như Pandavn nên hổng bít tiếng Nhật, các Bác tìm hộ vậy.

Sao không vào blog mình tìm nè ? vừa mới fix hết links ... xem trong tag "Martial Arts" có toàn phim võ thuật...hoặc bác nên xem thêm ninja, khoa học viễn tưởng , phim viễn tưởng của Jp thì ôi thôi , siêu tưởng luôn...

new_adm

Well-Known Member

em thấy điện ảnh Nhật nổi tiếng toàn cầu là JAV đấy ạh =))

tjchuot287

có ai có phim Gantz ko? cho em xin với, tìm hoài mà hem thấy :(

lelightwin

Mình thấy có vài bác đang phán bừa về điện ảnh Nhật Bản.
Cái gì mà chỉ có xxx, bác nào phán câu này thì về tập xem lại truyện cổ tích!
Về công nghệ và khoa học, xin thưa với bạn Nhật Bản là đất nước đi đầu thế giới về khoa học và công nghệ đấy ạ, vượt cả Mĩ về số bằng sáng chế khoa học trên đấu trường quốc tế. Phim ảnh của Nhật ảnh hưởng rất nặng từ nền khoa học của đất nước này, nếu bạn xem manga, anime hay bất kì phim nào của Nhật về các thể loại hành động, khoa học, nghê thuật, nấu ăn, trà đạo... bạn sẽ thấy một điểm cực kì khác biệt của Nhật so với các nước khác và thậm chí là so với cả Mĩ: "phim Nhật giải thích mọi thứ rất khoa học và độc đáo, với người Nhật dường như cái gì cũng có thể trở thành nghệ thuật". Còn nếu như bạn mới chỉ xem 5 anh em siêu nhân hay mấy phim vớ vẩn cù nhầy của Nhật rồi phán phim Nhật chưa xứng tầm quốc tế thì bạn giỏi thật! Những bạn chê phim Nhật cho tôi hỏi một câu: "Các bạn thực sự xem được bao nhiêu phim của Nhật!" .
Nếu các bạn lên trang They Shoot Pictures, Don't They? bạn sẽ thấy Nhật Bản là một trong 4 kinh đô điện ảnh của thế giới, chỉ thua mỗi Mĩ, Pháp và ngang bằng Italia.
Còn ở Châu Á, đừng hỏi! Không một nước nào ở Châu Á có thể có nền điện ảnh phát triển như Nhật, thậm chí là cả Ấn Độ, Iran, Hồng Kong và Trung Quốc... nước Nhật giành giải oscar từ cái thời mà Trung Quốc, Hàn Quốc... và hầu hết các nước ở Châu Á vẫn còn chưa biết cái tivi là cái gì???
Như thế đã đủ để cho các bạn thấy điện ảnh Nhật Bản nổi tiếng thế nào chưa. Các bác thời nay lướt web toàn thấy phim Mĩ, Hàn Quốc, Trung Quốc nhiều, ít gặp phim Nhật Bản nên toàn tưởng phim Nhật lép vế. Thực sự là chúng ta đang tiếp thu một luồng thông tin sai trầm trọng đấy! Mỗi người một đánh giá khác nhau, nhưng đất nước có nền điện ảnh huy hoàng và gặt hái nhiều thành công nhất ở Châu Á vẫn là đất nước Nhật Bản!

Chỉnh sửa lần cuối:

hbinhlove2003

Well-Known Member

Tôi chỉ yêu Anime của Nhật và mấy em JAV :))

Bên trên