Hội Nvidia Shield Android TV

HuyGia1999

Well-Known Member
Mấy bác cho hỏi shield hiện giờ có phần mềm nào play được phim 4K.iso chưa ạ .

lam6630

Well-Known Member
Mấy bác cho hỏi shield hiện giờ có phần mềm nào play được phim 4K.iso chưa ạ .
Mình thấy chưa . KODI chưa tích hợp play 4K.iso chắc trong tương lai thôi , xu hướng mà.
Tạm thời remux 4k.iso ra m2ts xem qua lan hay chép vào usb.

Chỉnh sửa lần cuối:

hainam1982

Well-Known Member
nguyên nhân không cập nhật remote đây ạ.
The firmware update is for the SHIELD Remote 2017. The SHIELD Remote 2015 with rechargable batteries does not receive a firmware update in this release. tức là Cập nhật phần mềm dành cho SHIELD Remote 2017. SHIELD Remote năm 2015 với pin sạc lại không nhận được bản cập nhật firmware trong bản phát hành này.

STAR007

Active Member
hi các bác em vừa mới đặt mua con soundbar 2.1 của samsung :D cho em hỏi khi mình play phim 5.1 mà xuất hdmi hay âm thanh blutetok 5.1 từ shield sang sb ss thì sb này có bị mất tiếng không ạ :(

huyanh995

Member
Con Shield này có chơi *iso được không mn. Mình mới tải cái phim Passengers bản 4K iso bên box mà không play được bằng Kodi 17.5 và SPMC.
Ngoài ra có bác nào dùng Shield chung với Sony Bravia Android TV không?. Mình muốn hỏi cách chỉnh màu tối ưu :D, nó có nhiều thuộc tính quá mà mình không rành lắm.

oldfriend

Moderator
Con Shield này có chơi *iso được không mn. Mình mới tải cái phim Passengers bản 4K iso bên box mà không play được bằng Kodi 17.5 và SPMC.
Ngoài ra có bác nào dùng Shield chung với Sony Bravia Android TV không?. Mình muốn hỏi cách chỉnh màu tối ưu :D, nó có nhiều thuộc tính quá mà mình không rành lắm.

Shield chơi offline thì ... khó quá bỏ qua ^^

P/s: coi lại passenger bản 4K full menu bluray quá đã, vẫn cảm xúc y chang khi coi rạp ^^

huyanh995

Member
Shield chơi offline thì ... khó quá bỏ qua ^^

P/s: coi lại passenger bản 4K full menu bluray quá đã, vẫn cảm xúc y chang khi coi rạp ^^
Hầy, vậy chắc mình tìm bản remux vậy.
Passenger hồi trước mình có down bản mkv recorded nhưng Shield không chơi nổi, shutter với buffer liên tục :(

huyanh995

Member
chắc em về lại mibox quá o_Oo_Oo_O
Mình vẫn thích shield cho các tác vụ online, kodi, game...offline và karaoke mình có Q10 ^^
Shield còn có cái PMS khá là ăn tiền nữa nên mình vẫn chọn Shield, nếu sau dư dả có con NAS làm Plex Server thì xem xét lại dùng Xbox thay, nó mạnh hơn kha khá Shield, mà game cũng thích hơn. Mỗi cái vấn đề đầu tiên :))

Shield còn có cái PMS khá là ăn tiền nữa nên mình vẫn chọn Shield, nếu sau dư dả có con NAS làm Plex Server thì xem xét lại dùng Xbox thay, nó mạnh hơn kha khá Shield, mà game cũng thích hơn. Mỗi cái vấn đề đầu tiên :))
Vấn đề muôn thuở --> "Đầu tiên" :D:D:D. Nhà nghèo ba má đông nên xúc mỗi Lenovo Ministation để chơi game. Có app độc quyền chơi game điều khiển bằng điện thoại nên đỡ thêm mớ gamepad. :p:p

chắc em về lại mibox quá o_Oo_Oo_O
Mibox chạy Plex client addon để lấy data từ Plex server chạy khá mượt. Đang xài con miniPC gắn 5 HDD làm Plex Server, không biết nếu Shield thì có nhận đủ được 5HDD qua HDD Dock không, nếu trường hợp nhận được đủ 5 HDD này thì mình sẽ lấy Shield làm Plex Server luôn cho tiện.
Trong data phim đang có kha khá những file iso nên giờ phải tiến hành tách những file này thành m2ts rồi sau đó mới thử trên Shield được.

Bên trên