Hội Nvidia Shield Android TV

Oppo xem phim ổn, nghe nhạc cũng tạm. Nếu dùng shield thay cho oppo để vừa nghe nhạc 2 kênh vừa xem phim thì em phải kiếm thêm con DAC, xem ra giá tiền của DAC và shield cũng ngang và hơn oppo 103D của e hiện tại, chất lượng stereo thế nào thì....hạ hồi phân giải, kaka

hothanhdam

Active Member
Oppo xem phim ổn, nghe nhạc cũng tạm. Nếu dùng shield thay cho oppo để vừa nghe nhạc 2 kênh vừa xem phim thì em phải kiếm thêm con DAC, xem ra giá tiền của DAC và shield cũng ngang và hơn oppo 103D của e hiện tại, chất lượng stereo thế nào thì....hạ hồi phân giải, kaka
Nhà vẫn cắm con udac 3 để lấy âm thanh nghe nhạc cỏ. Thấy cũng chẳng cải thiện gì so với out tử cổng 3.5 trên gamepad

hainam1982

Well-Known Member
Các bác lên androi 8 cho em chút cảm nhận để em tự tin lên với ạ. Có gì bất tiện ko ạ. Ưu điểm, nhược điểm. Em cám ơn ạ

hothanhdam

Active Member
Các bác lên androi 8 cho em chút cảm nhận để em tự tin lên với ạ. Có gì bất tiện ko ạ. Ưu điểm, nhược điểm. Em cám ơn ạ
Em muốn về 7 mà không biết cách. Chả hiểu sao nó làm cái giao diện đi ngược thời đại thế không biết. Phí diện tích màn hình

vinagoh

Well-Known Member
Tệ dữ vậy hả? Con của anh chết mịa cỗng usb, kg cũng thử xem nó hạch như lào. :D
Hạch như VN chứ không phải hạch như Lào đâu bác. Vụ ku Âu nói như hạch là lần đó nghe tại nhà em. Khi đó đồ chơi em khác bây giờ mà đã thấy cái hạch rồi, kaka. Lúc đó so NAS nối usb trực tiếp đến Intenso và Shield lấy nhạc trên NAS đẩy qua Intenso qua USB. Khi đó còn xài loa 805 Matrix kìa.

STAR007

Active Member
Đúng vậy bạn. Có thể về fw 5 hay 6 tùy thích . Bạn có thể vào đây để tải fw mình cần . Nhớ chọn đúng hệ máy .
https://developer.nvidia.com/gameworksdownload

rồi làm theo hướng dẫn này là flash được .
https://developer.download.nvidia.c...av-NeIVOlNUeZR1e8dvitWhIl1vViDQRxaSsDp72YrHR0

Nhưng mình thấy bản 7.0.2 hiện tại chạy khá ngon rồi . Ngoài cái giao diện mới , không thể chạy bản youtube cũ . Còn lại mọi thứ đều ổn . Nếu không thật sự cần thiết thì không nên flash về bản thấp hơn làm gì .
sao link flash của bác hết hạn vậy nhỉ?
Làm theo video này có được không bác?

Bên trên