Hội Nvidia Shield Android TV

phithien

Well-Known Member
Dạ vâng em cảm ơn bác, bác cho em hỏi là có con nào thay thế gamepad zin mà có voice search ko ạh?
ko rõ là gamepad Xbox one S với gamepad Asus TV500BG so với dualshock Sony thì nên xài em nào ngon nhất ạh?
Game pad asus em chưa dùng nên ko biết. Còn Xbox và ps4 thì em thích ps4 hơn. Mà bác cần voice serch từ game pad sao ko mua luôn game pad nvidia
Nvidia shield xài đc chuột bay luôn àk bác? loại nào thế ạh
Nvidia dùng đc chuột bay, em đang dùng cái Q20s, thấy cũng ngon lắm. còn remote zin thì đem cất rồi :D

thedu1020

Active Member
mấy bác cho hỏi. ví dụ có 2 cái tivi sony X9000F và X7000 cùng phát chung nguồn là sheild thì chắc con X9000F sẽ cho ra hình đẹp hơn đúng ko các bác? vậy thì con chip của shield đóng vai trò gì? vậy sao ko mua con mibox cho rẻ??

thanhyk

Well-Known Member
mấy bác cho hỏi. ví dụ có 2 cái tivi sony X9000F và X7000 cùng phát chung nguồn là sheild thì chắc con X9000F sẽ cho ra hình đẹp hơn đúng ko các bác? vậy thì con chip của shield đóng vai trò gì? vậy sao ko mua con mibox cho rẻ??
Là do chất lượng màn hình hơn / kém đó bác. Vd bác chụp tấm hình rất đẹp, dùng pc xịn xem trên màn hình cùi cách đây chục năm thì nó vẫn xấu hơn màn hình xịn mới mua đó bác. Tương tự vậy hãng này, model nọ có giá tivi khác nhau vì chất lượng khác nhau.

taiqa

Shile 2017 đã có bản cập nhật 7.2.3 đã bác nào lên chưa? cho tí cảm nhận coi! trong group có bác nào chơi shile ở hp ko vậy nhỉ giao lưu tí

taiqa

bác nào trong hội cho e xin ít game hack khủng càng tốt ạ và phần mềm hay, chơi ổn định trên NS 2017 đg chạy firmware 7.2.2 ! Thanks người a e phúc lành.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên