Hội Nvidia Shield Android TV

ds2k

Active Member
Kodi 19.3 DV (MOD) .Player DOLBY VISION tất cả các định dạng ( mp4,mkv,ts,m2ts) add sources OK phát hành 1/3/2022
[hide]https://www.fshare.vn/file/RB1XDQB38L25 [/hide]
Cái này cài vào Shield bằng cách nào thì nhanh và tiện nhỉ các bác?

Nâng cấp FW Shield Experience 9.0.1 (Đã phát hành 15/2/2022)
Em đang cài mà thấy nó chạy màn hình Finishing upgrade lâu quá :)

ds2k

Active Member
Các bác nhà mình cho em hỏi về Kodi chút ạ. Khi mở Kodi em thấy cột menu bên trái của màn hình hiện rất nhiều mục mà em ko sử dụng. Em đã vào UI Settings để ẩn bớt chúng đi.

Tuy nhiên trên menu vẫn còn nhiều mục mà em thấy khá là trùng nhau em chưa phân biệt được để sử dụng cho hiệu quả. Các bác giúp em với.
1. Movies
2. TV shows
3. Music videos

cvthang

Active Member
Nâng cấp FW Shield Experience 9.0.1 (Đã phát hành 15/2/2022)
Mình phải quay đầu vì con 2015 không tài nào kết nối Wifi AC, thêm một lổi khá nghiêm trọng là addon GD trên KODI không xem được, bản trước đó xem được nhưng cũng chập chờn, giờ phải cài lại bản 8.22.

oldfriend

Moderator
bác nào dư tay game đời cũ không dùng để lại mình nhỉ, hôm rồi có mua tay game đời mới được vài tháng hư pin, ko sửa được.

cuonghv

Vimu Media Player phiên bản mới nhất (9.12) đã play Dolby Vision và có chức năng "Tắt/Mở Dolby Vision" trong Setting. Tôi có Nvidia Shield Pro 2019 có Dolby Vision, TV Sony không có DV. Một số phim với DV và HDR10 không thể chuyển sang mode HDR trên TV. Chức năng này có thể giúp tôi Disable Dolby Vision và xem phim với HDR10. Mời các bác yêu thích DV trải nghiệm.

K3nt

Active Member
Của em bản 2015 up cũng lỗi wifi băng tần 5G, băng tần 2.4G vẫn kết nối được. Còn con shield 2019pro chưa dám up, không biết có bị lỗi không. Có bác nào up trên 2019pro chưa ạ.
Em updated latest luôn không thấy có vấn đề gì cả

Bên trên