Hội Nvidia Shield Android TV

pro2740

Active Member
Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

bác nào muốn mua thì qua shop huy phú mua và đc bảo hành 12 tháng nhé ( chỉ có bản 16gb và giá gần 6tr thôi ). Còn muốn mua cái đế dựng đứng và remote cho máy thì qua halo shop mua

mrtuanvn

Member

Bác có thể gọi lại cho chắc là 1 hay 3 tháng. Mình k nhớ rõ.

oldfriend

Moderator
tình hình là đọc review và comment diễn đàn nước ngoài tất cả đều nói việc passthrough bằng trình mặc định là ngon lành, họ dùng cả Mx player xài HW+ cũng passthrough ngon lành, nhưng mình mở trên con mình thì lại không pass được, cả trình mặc định và cài MX vô, có lẽ nào fw con mình có vấn đề ko, hoặc nó kén receive của mình không ta =))

P/s: trình youtube google TV trên Shield cho chọn chất lượng 1080p ngon, có lẽ máy chiếu mình ko có 4K nên nó ko cho chọn chất lượng 4k ??? mình có cài thử lên con Q5 thì cũng cho chọn chất lượng 1080p bình thường, một giải pháp khác ko cần root máy Q5 để xem 1080p

Mình dùng trình mặc định hoặc MXplayer đều pass được DTS HD, chỉ có Kodi thì nó down còn DTS thôi. Chắc nó kén receiver sao, mình dùng X4000

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Mình dùng trình mặc định hoặc MXplayer đều pass được DTS HD, chỉ có Kodi thì nó down còn DTS thôi. Chắc nó kén receiver sao, mình dùng X4000

chẳng lẽ kén thật sao :D, đen thế, ko có tiền nâng cấp reciever đâu :(

dungtoandung

Well-Known Member

Ở Tháilan thì mua ở đâu các bác

nghiadhd

Active Member

Hàng độc này chỉ có bán ở Mỹ thôi, giờ đang có khuyến mãi mua Shield kèm remote giá không đổi kìa.

oldfriend

Moderator

update, trời ơi, amazon cũng free remote luôn, mà giảm giá con shield còn 175$ =))

Tổng cộng shield + remote + tay game có 175$ kìa.

http://www.amazon.com/NVIDIA-SHIELD...NG-ANDROID/dp/B00U33Q940?tag=androidpolice-20

Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

đệch =)), hàng này mình chỉ biết mua Mỹ, bác có thể mua từ amazon, bestbuy, xyz... hoặc đặt hàng từ nvidia. Ko có bán lẻ, ko có store đâu.

Thái lan bác có thể đến một số trung tâm thương mại, có mấy shop game lớn mình nghĩ sẽ có bán. Mấy lần trước đi du lịch ngang mấy shop này mình thấy rất nhiều phụ tùng về game, ps và pc

Toàn bên nước ngoài, sao mua được ta?? Cũng định làm 1 em.

buihung

Administrator
Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

update, trời ơi, amazon cũng free remote luôn, mà giảm giá con shield còn 175$ =))

Tổng cộng shield + remote + tay game có 175$ kìa.
Có được dùng thêm code giảm 50$ không bác nhỉ?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Có được dùng thêm code giảm 50$ không bác nhỉ?

em không biết anh ơi, anh cứ bấm vô thanh toán, xong nhập code vào xem nó có giảm giá thêm cho anh không :), nó sẽ hiện lên ô total cuối cùng là còn bao nhiêu.

nhập code vô ở mục thứ 2. nhập gift card đó anh.

buihung

Administrator

Em gửi thư mà chả thấy họ gửi code.

oldfriend

Moderator

Em gửi thư mà chả thấy họ gửi code.

buồn thế, có code có khi được giảm thêm 50$, thấy diễn đàn nước ngoài nói vụ code gia hạn đến 25/11 lận mà. còn vụ remote free này thì ko biết khi nào hết hạn, cái remote nó bán lẻ 50$ mắc kinh người ^^

Mấy bác cứ đăng kí làm gì cho mệt, ship 1-2 cái về tốn phí tổng cộng gần 5tr7 mà ko được bảo hành. Cứ vào google search ra 1 đống shop bán 5tr2 bao test 1 tuần, 6tr1 bảo hành 1 năm. Xem tận nơi cầm tận tay khui seal khỏi mất công chờ đợi

oldfriend

Moderator

Mấy bác cứ đăng kí làm gì cho mệt, ship 1-2 cái về tốn phí tổng cộng gần 5tr7 mà ko được bảo hành. Cứ vào google search ra 1 đống shop bán 5tr2 bao test 1 tuần, 6tr1 bảo hành 1 năm. Xem tận nơi cầm tận tay khui seal khỏi mất công chờ đợi

6tr1 thì có chứ lúc trước mình gọi 5tr2 ko có hàng đâu bác.

Bên trên