Hội Nvidia Shield Android TV

hung030296

Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Nghe thích quá, có lẽ phải xúc một em về thôi ^^

nghiadhd

Active Member

Trời ơi ngon, bảo lão review cho anh em mà lão ko làm, có 21-23tr màn 60inch 4K mà ngon kinh khủng. Chẳng lẽ mình đi mua về review hả trời =))

Nói chung trình viết văn của em dỡ ẹt nên e ghét làm review lắm. Mấy bác yêu cầu đê, e mời bác oldfriend qua làm lon bia sẵn tiện nhờ bác ấy review giúp luôn

lohado2

Active Member

Trời ơi ngon, bảo lão review cho anh em mà lão ko làm, có 21-23tr màn 60inch 4K mà ngon kinh khủng. Chẳng lẽ mình đi mua về review hả trời =))

Nói chung trình viết văn của em dỡ ẹt nên e ghét làm review lắm. Mấy bác yêu cầu đê, e mời bác oldfriend qua làm lon bia sẵn tiện nhờ bác ấy review giúp luôn

Em thay mẹt anh em, Đề nghị mod cuối tuần này sang nhà bác nghiahd uống bia + rì viu con tivi xiaomi cho anh em đỡ mong ngóng =))=))=))

lại có cảm giác thèm khát @@

thanhminhppc

Active Member

Con xàomì 60in 4k mà sao giá bèo nhĩ, con này nếu mà chất lượng ngon thì cũng tràn ngập ở VN rồi

oldfriend

Moderator

Em thay mẹt anh em, Đề nghị mod cuối tuần này sang nhà bác nghiahd uống bia + rì viu con tivi xiaomi cho anh em đỡ mong ngóng =))=))=))

lại có cảm giác thèm khát @@

tổ chức ăn nhậu thôi =))

nghiadhd

Active Member

Con xàomì 60in 4k mà sao giá bèo nhĩ, con này nếu mà chất lượng ngon thì cũng tràn ngập ở VN rồi

Chất lượng khá ngon đó bác, có điều ko có đại lý phân phối ở VN mà chủ yếu làm cho thị trường nội đia TQ (bản rom toàn dịch vụ TQ, mấy bạn người Hoa sẽ thích)
Ngoài ra khi ship về phải chịu nhiều rủi ro. Vi dụ, mình lỡ dại root và ko có rom Stock để flash lại, đành cắn răng gửi lại qua TQ nhờ sửa giúp

PS: Trong giới chơi hàng Mi thì em này cũng tràn ngập rồi

---------- Post added 13-05-2016 at 13:21 ----------

tổ chức ăn nhậu thôi =))

Chủ nhật đi, qua nhớ mang theo ổ cứng để test

vanninhthuan119

Well-Known Member
Theo lý thuyết thì Nvidia Shield Android TV kết nối được với các remote bluetooth khác, trong đó có remote của Amazon fire TV, nhưng mình vẫn không kết nối được, hay mình chưa làm đúng cách chăng? Làm thế nào để tắt cái tay cầm game nhỉ? Nó tự động kết nối với Nvidia Shield Android TV suốt, hao pin quá:-*. Các bác có cao kiến gì không?

oldfriend

Moderator

Vô setting quên cái tay đó đi.

Lúc trước mình dùng chỉ khi nào chạm vào nó mới kết nối mà.

lequocvan

Active Member

Chất lượng khá ngon đó bác, có điều ko có đại lý phân phối ở VN mà chủ yếu làm cho thị trường nội đia TQ (bản rom toàn dịch vụ TQ, mấy bạn người Hoa sẽ thích)Ngoài ra khi ship về phải chịu nhiều rủi ro. Vi dụ, mình lỡ dại root và ko có rom Stock để flash lại, đành cắn răng gửi lại qua TQ nhờ sửa giúpPS: Trong giới chơi hàng Mi thì em này cũng tràn ngập rồi---------- Post added 13-05-2016 at 13:21 ----------Chủ nhật đi, qua nhớ mang theo ổ cứng để test
Mibox dù có root đi nữa thì restore system thì về nguyên bản sx & ota bình thường đó anh

oldfriend

Moderator

Mibox dù có root đi nữa thì restore system thì về nguyên bản sx & ota bình thường đó anh

Ờ 95% thì đứng, tốn tiền gửi lại china bảo hành =))

---------- Post added 14-05-2016 at 14:11 ----------

lequocvan

Active Member

---------- Post added 14-05-2016 at 14:11 ----------
Chắc em may mắn, không bị dính vụ này, Do system app em ko xóa mà chỉ ĐÓNG BĂNG

Chắc em may mắn, không bị dính vụ này, Do system app em ko xóa mà chỉ ĐÓNG BĂNG

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Vô setting quên cái tay đó đi.

Lúc trước mình dùng chỉ khi nào chạm vào nó mới kết nối mà.

Ý là đang kết nối, mình muốn tắt nó đi:-*. Không thấy phím tắt chỗ nào? Vụ remote thì dùng cái khiển tivi Sony điều khiển luôn cũng khá tiện.

cái app Acestream engineer không chạy được các bác nhỉ?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Mới thử tối hôm qua:D, Sop to http không chạy (do không hỗ trợ android 5). app Sopcast chạy tốt (vẫn còn báo rất tiếc Sopcast đã dừng lại khi khởi động, nhưng tự tắt 8-}), app Acestream engineer chạy ngon rồi (nhưng phải đăng ký chọn gói basic/free), chơi banh bóng trong Kodi qua Pluxes, castaway bình thường.

nghiadhd

Active Member

MiBox có vẻ chơi tro restore được chứ MiTV thì ... đi luôn, với lại MiBox giá 1t5, có ra đi thì ko tiếc, chứ em MiTV 20 chai, ra đi la khóc thét luôn. Ngoài ra lúc mình root con MiTV thì thấy system bất ổn trầm trọng, chơi Kodi 30 phút là out ra ngoài ngay, giờ ko root thì chơi file 40GB ầm ầm

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Các bác dùng Shield có Google TV Store, tuy nhiên app hơi ít. Có thể dùng app APKPure để cài đặt (trên CHplay có cái gì nó cũng có đầy đủ). Tải về cài đặt và cấp quyền là ok. Link tải:

APKPure_v1.1.6_apkpure.com.apk

Thanks bác, để tối về cài lên con Soundbar, con này ko có cái store nào ra hồn cả

oldfriend

Moderator
Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Thanks bác, để tối về cài lên con Soundbar, con này ko có cái store nào ra hồn cả

bán shield đi mà =))

---------- Post added 17-05-2016 at 10:50 ----------

bán shield đi mà =))

canlam

Member

Em cũng ngồi đây lót dép hóng Nvidia Shield các bác thải ra........có vẻ em sắp chán Himedia rùi ạ. Ai có in box em phát nhé

Em đang định làm 1 cái Media Server từ máy tính, sau đó dùng kodi trên Nvidia Shield để kết nối đến Media Server xem, chủ yếu là phim bluray và các show như Thuý Nga, Asia.... Không biết các bác đã có ai đang làm cái này chưa nhỉ. Em đọc thì thấy có nhiều bài viết về Plex Media Server, nhưng đang phân vân không biết nó chạy có ổn và tiện lắm không. Xin các bác chỉ giáo giúp em. Hiện tại chủ yếu em xem phim offline bằng cách cắm USB Dock vào Nvidia, nhưng thấy như vậy chưa tiện chút nào vì mỗi khi download phim về lại phải tháo cái USB ra rồi cắm vào máy tính, copy xong rồi lại cắm ngược vào con Nvidia. Cái máy tính hiện tại thì em đang sử dụng chuyên cho nghe nhạc nên ngại nhét nhiều HDD vào trong đó. Vì vậy nên mới nhờ các bác tư vấn để em làm thêm 1 con máy tính khác chuyên cho Media Server (phim và show nhạc thôi) vì em đang thừa ra 1 cái máy tính đó mà. Sau khi setup tốt thì em sẽ dùng con máy tính đó chuyên download, sắp xếp phim thôi.

Nhân tiên cho em hỏi là trên con Nvidia hình như không có option chỉnh màu sắc thì phải, em xem phim thấy đẹp hơn con Himedia nhiều nhưng lại tối hơn, những cảnh phim có ít ánh sáng khi xem trên Himedia thì coi được nhưng trên con Nvidia thì thấy tối hẳn, hơi khó nhìn. Trước đây em xài Himedia thì để màu trên đó là standard, chỉnh trên máy chiếu là chế độ Movie. Còn bây giờ không biết nên chỉnh thế nào nữa, vì nếu chỉnh trên máy chiếu qua chế độ khác thì lại thấy hình ảnh nó nhàn nhạt ra, không còn cái chất movie nữa.

Cũng định sau khi nhờ các bác tư vấn xong, em làm cho hoàn thiện hơn tí rồi chia sẽ cùng các bác.

Cảm ơn các bác nhiều.

oldfriend

Moderator

shield hơi dở vụ kết nối, plex mình cũng có xài thử mà ko ổn định với lại chán lắm. cũng toàn phải cắm ổ cứng vào xem.

P/s: Himedia bác có thể thử chế độ Colorful

Bên trên