Hội Nvidia Shield Android TV

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

để gửi shield cho bác rồi bác nghiên cứu nha ^^, dạo nào bận quá.

Hình như thấy Shield vừa lên Android 6. Trên Android 6, Android bắt đầu dùng cơ chế Runtime Permission giống iPhone, VD như quyền đọc ghi STORAGE... sẽ có thông báo hiện ra khi chạy ứng dụng và bấm Chấp nhận, nên nếu ứng dụng không cập nhật để tương thích sẽ không chạy được. Chỉ còn 1 cách duy nhất là chờ HDViet cập nhật thôi.

nghiadhd

Active Member

Hình như thấy Shield vừa lên Android 6. Trên Android 6, Android bắt đầu dùng cơ chế Runtime Permission giống iPhone, VD như quyền đọc ghi STORAGE... sẽ có thông báo hiện ra khi chạy ứng dụng và bấm Chấp nhận, nên nếu ứng dụng không cập nhật để tương thích sẽ không chạy được. Chỉ còn 1 cách duy nhất là chờ HDViet cập nhật thôi.

Hiện nay ít box hỗ trợ Android 6, nên chắc phải chờ dài dài thôi
PS: Đang bị lỗi ko ghi trên thẻ nhớ của Android 5.1 (None root). Mà theo hướng dẫn của ESFile thì nó ko thấy cái USB Storage đâu cả để set quyền write vào.

sony17

Member

Hiện nay ít box hỗ trợ Android 6, nên chắc phải chờ dài dài thôi
PS: Đang bị lỗi ko ghi trên thẻ nhớ của Android 5.1 (None root). Mà theo hướng dẫn của ESFile thì nó ko thấy cái USB Storage đâu cả để set quyền write vào.

Mình vẫn dùng ES Explore copy file giua bộ nhớ máy và USB bình thường.Lúc hiện cái bảng trong ES Explore thì nhìn bên góc phải có 3 dấu gạch,phải dùng mouse mới click được nha.Lúc đó copy bình thường

nghiadhd

Active Member

Mình vẫn dùng ES Explore copy file giua bộ nhớ máy và USB bình thường.Lúc hiện cái bảng trong ES Explore thì nhìn bên góc phải có 3 dấu gạch,phải dùng mouse mới click được nha.Lúc đó copy bình thường

Ở trên Shield mình làm được, nhưng trên con Soundbar nó ko thấy cái USB 3.0 chỉ thấy internal storage thôi. Điên thiệt, để tối về cắm thử đầu đọc thẻ nhớ vào thử

sony17

Member

Ở trên Shield mình làm được, nhưng trên con Soundbar nó ko thấy cái USB 3.0 chỉ thấy internal storage thôi. Điên thiệt, để tối về cắm thử đầu đọc thẻ nhớ vào thử

Mình thì kg có Mi Sounbar để test nên kg biết thế nào,nghe nói Soundbar chơi cũng ngon lắm phải kg?Đang nghiên cứu e màn hình Xiaomi 4K xem thế nào.

nuocxanh

Đã mua game Metal Gear Rising: Revengeance và chơi thử trên game. Phải nói là quá đã ,hiệu ứng hình ảnh, cốt truyện, âm thanh với nhạc nền quá hay. Rất xứng đáng để bỏ 15$ ra mua.

linh0983

Well-Known Member
Ban đầu mình mua game Metal Gear Rising cũng thấy lăn tăn nhưng khi chơi rồi cảm thấy đáng đồng tiền bát gạo .:-S

Cái này có thể share acc Google để tải về chơi chung nhau 1 account không nhỉ?

hainam1982

Well-Known Member

Ỏ Hà Nội có chỗ nào bán em này không các bác

có bác nào bị lỗi mất tiếng không, chỉ dùng đc tai nghe. con của mình đang bị dính lỗi này, lúc bị, lúc không phải khởi động lại. Không rõ có phải xung đột phần mềm hay cần phải cấu hình lại Shield

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

sở hữu dc con này rồi thì cả nhà mình cùng test và chia sẻ game hay có phí cho mọi người đi.
đầu tiên em xin chia sẻ game Half-Life 2: Episode 1
giới thiệu ở đây: https://shield.nvidia.com/games/android/hl2ep1
còn bây h free down về là chiến thôi:
https://drive.google.com/file/d/0B_gfribgbdn3OVNlRkQtcXVETTQ/view?usp=sharing
Cảm ơn đồng chí

hainam1982

Well-Known Member

Em hỏi Huy Phú nhưng báo ko có hàng ạ

hiepvu6

Member

Bestbuy đang sale đó mấy bác. www.bestbuy.com/site/nvidia-shield-black/8526126.p?id=1219692520013&skuId=8526126&ref=212&loc=1&ksid=6d4be282-10f6-4eae-83fd-186109cea950&ksprof_id=16&ksaffcode=pg56295&ksdevice=m&gclid=Cj0KEQjw-Mm6BRDTpaLgj6K04KsBEiQA5f20E2s8H-XNtdkdPzFpppG-P5KnY7fUbiPqrFOI98d7MqwaAguj8P8HAQ

Chỉnh sửa lần cuối:

nuocxanh

Hiện giờ đã kết nối được 4 cái tay cầm ps4 wireless cho con shield tv trên Marshmallow. Ôi vui quá ,tốn cả 1 ngày trời để test, flash với root system \:D/. Hiện giờ đang chiến Metal Gear Rising bằng tay cầm ps4, ngon hơn con tay cầm Shield rất là nhiều.

Bên trên