Hội Nvidia Shield Android TV

pttpth

Active Member
Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Thật sự là sau 10 ngày xài em nó test đủ mọi thứ thì thấy k uổng bỏ số tiền ra mang em về,cái remote với tay cầm nhận giọng nói tiếng Việt nhạy kinh khủng,bây giờ bô lão với mấy đứa nhỏ nói để tìm video trong youtube quá thơm rồi.Máy thì chạy nhanh kinh khủng,nói chung là vui :)))

Bác nào dư dùng con này để lại cho em đc không? em không biết order thế nào bên amazon cả.

Thật sự là sau 10 ngày xài em nó test đủ mọi thứ thì thấy k uổng bỏ số tiền ra mang em về,cái remote với tay cầm nhận giọng nói tiếng Việt nhạy kinh khủng,bây giờ bô lão với mấy đứa nhỏ nói để tìm video trong youtube quá thơm rồi.Máy thì chạy nhanh kinh khủng,nói chung là vui :)))

Bác đặt mua ở đâu vậy?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Uhm, đưa mấy cài app mình cài đặt ra ngoài màn hình chính như thế nào các bác nhỉ? cái không cần thì thì nó cứ hiện ra, cái cần thì nó lặn mất tăm:-?

sony17

Member
Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Uhm, đưa mấy cài app mình cài đặt ra ngoài màn hình chính như thế nào các bác nhỉ? cái không cần thì thì nó cứ hiện ra, cái cần thì nó lặn mất tăm:-?
Kg đưa app ra ngoài được đâu,chỉ cài app Sideboard trên CH Play để group lại với nhau thôi.

pttpth

Active Member

hiện thời là không có bác,hy vọng bản 3.2 sắp tới có,nếu muốn thì giờ phải root rồi xài launcher bác nhé.Mà mình thấy xài sideload launcher ngon rồi,khỏi root,giao diện chuẩn của em này quá đẹp rồi

hiện thời là không có bác,hy vọng bản 3.2 sắp tới có,nếu muốn thì giờ phải root rồi xài launcher bác nhé.Mà mình thấy xài sideload launcher ngon rồi,khỏi root,giao diện chuẩn của em này quá đẹp rồi
cả nhà mình cài HAlaucher ngon hơn sideload nhiều nhé. dow trên chplay ý.
à cả nhà mình ko chia sẻ game cho a e chiến hả?
tiền mua game thì ko phải ai cũng có đâu vs lại mua dc cũng lằng ngoằng phết

sony17

Member

cả nhà mình cài HAlaucher ngon hơn sideload nhiều nhé. dow trên chplay ý.
à cả nhà mình ko chia sẻ game cho a e chiến hả?
tiền mua game thì ko phải ai cũng có đâu vs lại mua dc cũng lằng ngoằng phết

Chắc mọi người ít chơi game trên con Shield này nên kg chia sẻ game thôi.Để chuyển qua dùng HA Launcher xem thế nào.

hungkaax1

Bác nào ở HN cần ship thì bảo em. Tự tay ship về, tự tay trải nghiệm, công nhận là xem youtube với em này nó là một đẳng cấp khác. Cài Kodi của Hieuhien vào cũng ok luôn, có điều giao diện hơi phức tạp với các cụ già và trẻ nhỏ, giúp việc nhà em chịu chết.
Các bác cho em hỏi dùng app nào Mirror được cả IOS, Windows 10 lên Shield ạ?
Các kho phim online nào các bác hay dùng mà hay update film, serries mới ạ? vợ em đòi xem Games of Throne mà không tìm được trên mấy kho film trên Kodi của Hieuhien.

nghiadhd

Active Member

Bác nào ở HN cần ship thì bảo em. Tự tay ship về, tự tay trải nghiệm, công nhận là xem youtube với em này nó là một đẳng cấp khác. Cài Kodi của Hieuhien vào cũng ok luôn, có điều giao diện hơi phức tạp với các cụ già và trẻ nhỏ, giúp việc nhà em chịu chết.
Các kho phim online nào các bác hay dùng mà hay update film, serries mới ạ? vợ em đòi xem Games of Throne mà không tìm được trên mấy kho film trên Kodi của Hieuhien.

Kho phim thì nhiều lắm

VietmediaF [Free] -> bác nào thấy hay thì donate
XShare [Free] -> Rất nhiều server hay, ngoài ra 1 số server cần acc để xem
BSB [Có phí] -> có nhiều server hay như VuaHD, Pubvn

Mirror iOS thì trên diễn đàn có tool, mình ko có nhu cầu nên cũng ko tìm hiễu

sony17

Member

Bạn nên cài đặt KODI bản chính thức trên CH Play để tránh tình trạng KODI phát sinh lỗi.Sau đó bạn vào Setting để cài source http://repo.kodi.vn để cài addon.
Tất cả đều ở trong đó hết.

hainam1982

Well-Known Member

con này ship về hết bao nhiêu bác

Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Shield không thấy thiết kế cái nút nào trên tay cầm game ấn và giữ nó sẽ hiện ra power off các bác nhỉ:)
đây bác ơi. bác ra ngoài màn hình Home. ấn và giữ phím back 3s thì nó sẽ hiển thị menu tắt nguồn. e nghe nhạc tắt tivi toàn mò tắt kiểu đấy

hungkaax1

Amazon đang giảm còn 180$ + 16.2$ tax, phí các kiểu về đây 5,5-5,6tr cụ ahj

sony17

Member

Amazon đang giảm còn 180$ + 16.2$ tax, phí các kiểu về đây 5,5-5,6tr cụ ahj

Giá chưa có remote,nếu có remote thêm 1 khúc nữa.Mà nên chọn combo $200 có remote luôn thì hay hơn,mua lẻ remote mắc quá.

hungkaax1

Giá chưa có remote,nếu có remote thêm 1 khúc nữa.Mà nên chọn combo $200 có remote luôn thì hay hơn,mua lẻ remote mắc quá.

Giờ làm gì còn cái combo đấy nữa ạ. Em có dùng cũng thấy cái remote nhỏ gọn, chứ để điều khiển, cắm tai nghe cái game controler vẫn làm tốt mà ạ

sony17

Member

Giờ làm gì còn cái combo đấy nữa ạ. Em có dùng cũng thấy cái remote nhỏ gọn, chứ để điều khiển, cắm tai nghe cái game controler vẫn làm tốt mà ạ

Nói chung có remote vẫn tốt,còn cầm tay game hơi to chủ yếu chơi game là hay nhất.

Bên trên