Hội Nvidia Shield Android TV

Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Hic ông oder cho em mải gom hàng quá, không kịp oder con shield của em rùi ~_~, có bác nào nhượng lại em ko ?hic hic!

---------- Post added 01-12-2015 at 15:20 ----------

Từ giờ tới tết ta, còn đợt KM nào nữa ko nhỉ ? Noel và tết dương lịch bên US thấy cũng có nhiều đợt sale phải ko các bác !

chauint

Active Member

Order 2 con nhung ve xem co du thi share nhe may bac

Super Man

Active Member

Bác nào có Order em shield này về mà dư thì inbox cho mình nhé. Thanks all!

anh nghia

Member

Đợt này về có thêm em remote km đó :)

Mình mua con này rồi, cũng như những đầu android box khác, để chơi được và chơi tốt, vẫn còn cả một con đường dài phía trước.

oldfriend

Moderator
thú thật mình thích xem phim trên con Shield này hơn con Q5 của mình chỉ vì 1 lý do duy nhất em nó xem đẹp hơn :D. Không tính đến vấn đề game vì em nó là khủng nhất rồi.

Tương lai của em nó còn thiếu chơi được 3D mvc nữa thì với mình là quá đủ ^^

buihung

Administrator

Mình mua con này rồi, cũng như những đầu android box khác, để chơi được và chơi tốt, vẫn còn cả một con đường dài phía trước.
Nó có những điểm yếu gì hả bác, em cũng định làm 1 con về dùng như android box chứ không dùng đến tính năng game.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Nó có những điểm yếu gì hả bác, em cũng định làm 1 con về dùng như android box chứ không dùng đến tính năng game.

điểm yếu tất nhiên có, lỗi cũng có nhiều, nhưng có thể khẳng định đến thời điểm hiện tại, hiếm có con android box nào qua mặt được Nvidia shield cả về cấu hình, hình ảnh, âm thanh, 4K. (riêng 3D thì nó ko chơi dc 3D mvc )

P/s: sẵn tiện quảng cáo cho con himedia Q5 em đang xài hiện được đánh giá là tốt nhất để dùng Kodi, 3D, Hd audio :D

linh0983

Well-Known Member
Q10IV thiên về màu hồng nhất là ở môi,vành tai và mí mắt còn Minix X7 thì hơi tối và thiên về màu xanh mắt em thấy vậy , đã order thêm con Shield này vào ngày Black-Friday cùng nhâp hội với các bác !

oldfriend

Moderator
Q10IV thiên về màu hồng nhất là ở môi,vành tai và mí mắt còn Minix X7 thì hơi tối và thiên về màu xanh mắt em thấy vậy , đã order thêm con Shield này vào ngày Black-Friday cùng nhâp hội với các bác !

minix mình xem thấy màu ko đẹp, hơi giả và ko có chiều sâu, kiểu coi full hd mà chỉ nhận được chất lượng 720p vậy.

coi shield thì nó tiến 1 bước lên gần hơn với oppo, mình thích oppo nhưng ko có nhìu tiền và oppo ko chơi online dc, vì vậy shield là lựa chọn hợp lý của mình.

chauint

Active Member

chốt hạ, e chia tay con vợ lớn Dune 303D chuyển sang cưới em này kaka

anh nghia

Member
Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Sao topic ko thấy hướng dẫn mấy thủ thuật cho em này nhỉ? VD như root, full androis, update.... chẳng hạn

linh0983

Well-Known Member
Bố thì film online con thi game shield này hội đủ cả 2. Sau này nó đòi order thêm cái nũa là hết Black-Friday ... ^#(^.

Bác old friend có thể tổng hợp toàn bộ thủ thuật và edit lên #1 để anh em theo dõi cho tiện, giống mấy Topic mà mod Tiến tạo ấy !

anh nghia

Member

Bác old friend có thể tổng hợp toàn bộ thủ thuật và edit lên #1 để anh em theo dõi cho tiện, giống mấy Topic mà mod Tiến tạo ấy !

Mình cũng nghĩ nên như vậy thì nhóm sẽ xôm tụ hơn, với lại mấy link kia toàn tiếng anh ko ah (m ngu dốt món này). :D

Bên trên