Hội Nvidia Shield Android TV

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Vẫn còn đây mà bác: http://www.amazon.com/NBC-Sports-Li...s=nbc sport&qid=1465357178&ref_=sr_1_2&sr=8-2

Nhà vẫn đang sử dụng NBC Sports Live Extra trên Fire TV ...

App này Amazon đã hết sử dụng được rồi, mà bác đang xài trên Fire TV hay quá vậy? có thể hướng dẫn cách xài được không?:">

Bác nói sao vậy,firmware 3.1 vào thẳng playstore của box tìm mấy app này có hết rồi mà,bác vô google play từ máy tính làm gì,cứ down thẳng từ google play của nvidia shield tv

NBC Sports Live Extra làm gì có trên google play của nvidia shield tv bác?;))

con của bác lên 6.0 chưa. 6.0 làm phát ăn ngay. thứ tự thế này. đang chạy ứng dụng. mình bấm phím Home cho về màn hình home . sau đó ấn giữ phím back nó sẽ hiển thị lên menu tắt nguồn.

Cũng 6.0, cũng FW 3.1 mà chẳng làm được, bác nào làm được xác nhận giùm mình tí?:-?

pttpth

Active Member
Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

À tưởng bác nói không có hbo,cinemax app,không có thì bác cứ google download file apk sideload install được hết,mình hay làm vậy.

sony17

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

App này Amazon đã hết sử dụng được rồi, mà bác đang xài trên Fire TV hay quá vậy? có thể hướng dẫn cách xài được không?:">

NBC Sports Live Extra làm gì có trên google play của nvidia shield tv bác?;))

Cũng 6.0, cũng FW 3.1 mà chẳng làm được, bác nào làm được xác nhận giùm mình tí?:-?

Mình xác nhận giữ nút back 3s là hiện ra Menu Power.

pttpth

Active Member

Xác nhận luôn, nhất giữ nút tam giác trên remote (nút back) trên firmware mới nhất 3.1 là sẽ hiện ra 3 cái tắt nguồn,sleep mode,và reboot.

vandtd

Bác nói sao vậy,firmware 3.1 vào thẳng playstore của box tìm mấy app này có hết rồi mà,bác vô google play từ máy tính làm gì,cứ down thẳng từ google play của nvidia shield tv

Mình vào thẳng store trên Shield không có. Chỉ lèo tèo vài apps

vandtd

Bác vào trang chủ Amazon.com tải NBC Sport Live Extra về Fire TV, xong đăng nhập với tài khoản của 1 trong các nhà cung cấp dịch vụ (Xfinity, timewarnercable, Direct TV, ...) là sử dụng được. Fox Sport go hay Watch ESPN cũng tương tự.

P/S: ESPN có trên store của Shield, còn Fox Sport go thì mình dùng ES File explorer back up file apk từ Fire TV sang cài cho Shield sử dụng tốt.

vandtd

Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Ặc, bác đang xài à? sao nó không cho mình get app nhỉ, các phần mềm khác vẫn get app bình thườngO:) nó báo "Bạn không đủ điều kiện để mua ứng dụng này do giới hạn địa lý" trong khi đó Việt Nam ok mà?

Các phần mềm đó chỉ sử dụng được ở Mỹ thôi nên Bác phải dùng các phần mềm VPN như: Getflix, Zenmate, Unblock-Us, Hidemyass, ...

vandtd

Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Mình có 2 Google Acc, sau khi kiểm tra thì 1 acc có đầy đủ các phần mềm như quảng cáo còn 1 cái thì không. Bác nào biết lý do tại sao không giải thích giúp mình với.

vanninhthuan119

Well-Known Member

Bác vào trang chủ Amazon.com tải NBC Sport Live Extra về Fire TV, xong đăng nhập với tài khoản của 1 trong các nhà cung cấp dịch vụ (Xfinity, timewarnercable, Direct TV, ...) là sử dụng được. Fox Sport go hay Watch ESPN cũng tương tự.

P/S: ESPN có trên store của Shield, còn Fox Sport go thì mình dùng ES File explorer back up file apk từ Fire TV sang cài cho Shield sử dụng tốt.

Trang chủ Amazon.com không tải được NBC Sport Live Extra lâu rồi mà bác?

Các phần mềm đó chỉ sử dụng được ở Mỹ thôi nên Bác phải dùng các phần mềm VPN như: Getflix, Zenmate, Unblock-Us, Hidemyass, ...

Lúc trước có xài, nhưng mỗi lần kết nối lúc được lúc không, không ổn định lắm nên gỡ luôn:|

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Xác nhận luôn, nhất giữ nút tam giác trên remote (nút back) trên firmware mới nhất 3.1 là sẽ hiện ra 3 cái tắt nguồn,sleep mode,và reboot.

Ơ, nhưng trên tay cầm game làm không được? hay chỉ được trên remote?

vandtd

Trang chủ Amazon.com không tải được NBC Sport Live Extra lâu rồi mà bác?

Lúc trước có xài, nhưng mỗi lần kết nối lúc được lúc không, không ổn định lắm nên gỡ luôn:|

https://www.amazon.com/NBC-Sports-L...id=1465551229&sr=8-2&keywords=nbc+sports+live

Mình vẫn cài được mà, bản này mới cập nhật 22/03/2016
Bác sử dụng Zenmate đi, rất ổn định. Mình chuyển IP sang Mỹ để xem ESPN, Fox Sport Go, Hulu, NBCS Live Extra rất nét và mượt.

sony17

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Có thể share app để mọi người xem được kg bạn?Còn app Zenmate nằm trong Google Play của Shield phải kg?

vandtd

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Có thể share app để mọi người xem được kg bạn?Còn app Zenmate nằm trong Google Play của Shield phải kg?

Bạn cần apps nào?
Zenmate nằm trên Google Play là đúng rồi nhưng bác phải có tài khoản vip

Bó tay, không thể nào xem truyền hình trực tiếp trận khai mạc Euro 2016 bằng Shield được... :(

pttpth

Active Member

Sao k được bác?sao k cài iptv app vào rồi bỏ link vô xem được vtv3 hd mà,hôm qua xem hết cả trận rất nuột,link của nexttv viettel

Sao k được bác?sao k cài iptv app vào rồi bỏ link vô xem được vtv3 hd mà,hôm qua xem hết cả trận rất nuột,link của nexttv viettel

Bỏ link vào là link nào bạn? Có thể cho địa chỉ cụ thể (qua PM) được ko ạ?

Chia sẻ và hỏi đáp các bác:
Hiện em đang dùng con Nvidia Sheld android tivi + tivi LG 4k + Nas buffalo TS5400 nhưng em gặp vấn đề sau:
Xem Youtube 4k rất đẹp, tuy nhiên khi xem fim 4k bằng Kodi hoặc SPMC thì thấy thất vọng cụ thể như sau
Hình ảnh xuất ra không rõ bằng khi xem youtube 4k mặc dù fim là chuẩn 4k, hình ảnh bị giật, chuyển động không mượt mà.
Em kiểm tra thì trong thông tin hệ thống của phần mềm Kodi và SPMC xuất hình ảnh chỉ là Full HD 60Hz. Vấn đề em không biết làm cách nào chỉnh cho hình ảnh xuất ra là 4K được?
Em chuyển qua phần mề VLC thì thấy hình ảnh rõ đẹp và mượt mà hơn hẳn.
Các bác nào gặp trường hợp như em, xin giải thích thắc mắc dùm
Xin trân thành cảm ơn.

pttpth

Active Member

Bạn vào Kodi hoặc SPMC chọn setting kiểm tra xem bên trái phía dưới chỗ Setting Level đang là gì,phải chọn là Expert hoặc Advance nhé.Basic sẽ không chỉnh được

Sau đó vô mục Video rồi Playback bên phải có Hàng chữ Adjust Display Refresh Rate bạn chọn nó Always nhé,khi chế độ này always thì mỗi lần play bất cứ video nào trong kodi hay spmc thì video đó sẽ play đúng rate của file đó,lúc trước mình cũng bị vậy sau khi làm cái này thì xem mượt hơn.Chúc bạn thành công :)

Bên trên