Hội Nvidia Shield Android TV

Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Bạn vào Kodi hoặc SPMC chọn setting kiểm tra xem bên trái phía dưới chỗ Setting Level đang là gì,phải chọn là Expert hoặc Advance nhé.Basic sẽ không chỉnh được

Sau đó vô mục Video rồi Playback bên phải có Hàng chữ Adjust Display Refresh Rate bạn chọn nó Always nhé,khi chế độ này always thì mỗi lần play bất cứ video nào trong kodi hay spmc thì video đó sẽ play đúng rate của file đó,lúc trước mình cũng bị vậy sau khi làm cái này thì xem mượt hơn.Chúc bạn thành công :)
Sau khi chỉnh xong mình thấy hình ảnh đẹp hơn hẳn. Nhân tiện các bác cho mình hỏi tại sao tivi của mình 4k mà trong thông tin hệ thống Kodi vẫn báo là Full HD 60hz vậy? Thanks

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Sau khi chỉnh xong mình thấy hình ảnh đẹp hơn hẳn. Nhân tiện các bác cho mình hỏi tại sao tivi của mình 4k mà trong thông tin hệ thống Kodi vẫn báo là Full HD 60hz vậy? Thanks

Bác chỉnh Nvidia Shield Android TV xuất hình 4k chưa?

drboombaypham

Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Bác chỉnh Nvidia Shield Android TV xuất hình 4k chưa?

Em cũng gặp tình trạng như bác này, ở ngoài tivi Sony 4k HDR của em nhận hình ảnh 4k 60HZ. Mà vào kodi chỉ có hiện thị Full HD 60Hz. Không biết có phải do phần mềm hay ko các bác?

thanhminhppc

Active Member

Kodi/SPMC báo Full HD nhưng khi play phim vẫn xuất hình 4k nhé các bác, chẳng ảnh hưởng gì cả, lỗi nhỏ của Kodi/SPMC thôi
Cuối tháng này sẽ có firmware 3.2 cải thiện hình ảnh đáng kể đó, đặc biệt Shield được Plex hỗ trợ cài Plex Media Server, như vậy là ko cần phải có NAS support Plex nữa mà chỉ cần NAS bình thường là có thể tận hưởng Plex rồi

pttpth

Active Member

Đúng rồi,cái này là do Kodi và SPMC bác nhé,box nào cũng thế thôi,nhưng khi play thì vẫn play 4K cho nên bác nhớ chỉnh như em nói ở trên là được rồi.Mà công nhận nể hardware của con này,em chỉnh vậy với box khác hình nó giật tung cả đít :)

cucmay

Member

Kodi/SPMC báo Full HD nhưng khi play phim vẫn xuất hình 4k nhé các bác, chẳng ảnh hưởng gì cả, lỗi nhỏ của Kodi/SPMC thôi
Cuối tháng này sẽ có firmware 3.2 cải thiện hình ảnh đáng kể đó, đặc biệt Shield được Plex hỗ trợ cài Plex Media Server, như vậy là ko cần phải có NAS support Plex nữa mà chỉ cần NAS bình thường là có thể tận hưởng Plex rồi

em nghe nói chỉ nhắc tới bản 500GB, nếu thế thì 16GB thiệt thòi quá

nghiadhd

Active Member

Con shield của em khó handshake với MiTV 3 HDMI 2.0 quá. Để HDMI 1.0 thì được liền, còn HDMI 2.0 thì vào cả chục lần mới được. Ko biết lỗi từ bên nào, TV hay Shield. Mà nghe nói Shield kén TV nên chắc đợi FW 3.2 luôn

buihung

Administrator

Con shield của em khó handshake với MiTV 3 HDMI 2.0 quá. Để HDMI 1.0 thì được liền, còn HDMI 2.0 thì vào cả chục lần mới được. Ko biết lỗi từ bên nào, TV hay Shield. Mà nghe nói Shield kén TV nên chắc đợi FW 3.2 luôn
Khả năng tại dây HDMI.

pttpth

Active Member

Bác có thể dùng ổ hdd ngoài hoặc micro sd để làm bộ nhớ trong cho shield mà,hiện tại bản 3.1 đã làm được rồi,em đang dùng thẻ 200gb làm bộ nhớ trong cho shield ngon lành

pinochio

Active Member

Chỉnh cái này ở đâu vậy bác?

thanhminhppc

Active Member

Plex media server support cho Shield 16Gb và 500 Gb, nói chung ko liên quan gì đến dung lượng cả vì đã có Usb và Nas rồi

hothanhdam

Active Member
ạ.hàng về rùi. sáng mai em nhận đc Nvidia shield rùi ạ.
Các bác cho em hỏi làm sao để lấy âm thanh từ shield qua ampli ( cổng RCA) đây ạ? TV em ko có cổng out audio.

sony17

Member
Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

ạ.hàng về rùi. sáng mai em nhận đc Nvidia shield rùi ạ.
Các bác cho em hỏi làm sao để lấy âm thanh từ shield qua ampli ( cổng RCA) đây ạ? TV em ko có cổng out audio.

Chúc mừng gia nhập hội với anh em.

thanhminhppc

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Bác chơi Shield mà âm thanh qua RCA thì tội nghiệp em nó quá với lại rắc rối lắm tốt nhất dẹp cái amply đó, mua cái mới

pttpth

Active Member

Đây là video chỉ cách lấy micro sd hoặc usb làm bộ nhớ trong cho shield,lưu ý khi làm chức năng này nó sẽ format micro sd hay usb của bạn và khi đó cắm vào thiết bị khác sẽ không nhận bữa,cho dù là laptop hay pc cũng thế nhé.Càng lúc càng yêu con shield các bác ạ

https://youtu.be/tHt0NJvr-zg

Bên trên