Hỏi Thăm Về Vấn Đề Lưu Đài Truyền Hình..

cuonghuy0001

Active Member
Xin chào cả nhà HDvienam.Cho em hỏi thăm về vấn đề lưu lại phim trên đài truyền hình bằng cách nào vậy cả nhà ơi?
Bằng tivi hay là bằng đầu thu vậy cả nhà ơi?Nhiều trận đá banh hay em coi không được,muốn thu lại để mai coi thì phải làm sao?ACE cho chút ý kiến & kinh nghiệm.thanksss

trung1984

Member
Xin chào cả nhà HDvienam.Cho em hỏi thăm về vấn đề lưu lại phim trên đài truyền hình bằng cách nào vậy cả nhà ơi?
Bằng tivi hay là bằng đầu thu vậy cả nhà ơi?Nhiều trận đá banh hay em coi không được,muốn thu lại để mai coi thì phải làm sao?ACE cho chút ý kiến & kinh nghiệm.thanksss

Đầu Tàu thì không rõ có chức năng ghi lại ko, còn tôi dùng đầu VTV chính hãng thì có chức năng này. Mình cắm ổ cứng di động, hoặc USB, thẻ nhớ vào cổng USB của đầu thu, rồi bấm nút record trên điều khiển, là nó bắt đầu ghi. Lúc nào muốn thôi ghi thì bấm nút stop. Không thấy có chức năng hẹn giờ nên phải làm thủ công vậy thôi. File được ghi ra dưới dạng TS, dung lượng 1G thì nó chuyển qua 1 file mới. Vì vậy nếu ghi nhiều giờ thì nó sẽ thành ra nhiều file, hơi bất tiện.

Hôm qua tôi không xem duyệt binh ở Nga được vì có việc chạy đi, nên tôi để đầu nó tự ghi. Tổng đc 6 file mỗi file 1G. Về mình lại phải check lại, xóa bỏ những file thừa về sau.

cuonghuy0001

Active Member
Ðề: Re: Hỏi Thăm Về Vấn Đề Lưu Đài Truyền Hình..

Đầu Tàu thì không rõ có chức năng ghi lại ko, còn tôi dùng đầu VTV chính hãng thì có chức năng này. Mình cắm ổ cứng di động, hoặc USB, thẻ nhớ vào cổng USB của đầu thu, rồi bấm nút record trên điều khiển, là nó bắt đầu ghi. Lúc nào muốn thôi ghi thì bấm nút stop. Không thấy có chức năng hẹn giờ nên phải làm thủ công vậy thôi. File được ghi ra dưới dạng TS, dung lượng 1G thì nó chuyển qua 1 file mới. Vì vậy nếu ghi nhiều giờ thì nó sẽ thành ra nhiều file, hơi bất tiện.

Hôm qua tôi không xem duyệt binh ở Nga được vì có việc chạy đi, nên tôi để đầu nó tự ghi. Tổng đc 6 file mỗi file 1G. Về mình lại phải check lại, xóa bỏ những file thừa về sau.

Bạn ơi,mình thấy nhiều bạn thu được hd là đầu thu nào vậy bạn?Đầu đó có phải là k+ không bạn?thankss nhiều.

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Hỏi Thăm Về Vấn Đề Lưu Đài Truyền Hình..

Bạn ơi,mình thấy nhiều bạn thu được hd là đầu thu nào vậy bạn?Đầu đó có phải là k+ không bạn?thankss nhiều.

Bạn nên tìm đọc thêm thông tin về truyền hình HD. Ở VN hiện có nhiều đài truyền hình đang phát các kênh HD như đài VTV, đài VTC, đài HTV, đài K+, đài An Viên, đài VTV cable...

Tất nhiên hiện tại số kênh HD chỉ chiếm 1 số kênh trong tổng số kênh phát của các đài này, chưa phải 100%.

Bạn muốn xem của đài nào thì mua đầu thu của đài đó và mua thẻ, tùy theo thẻ mà xem đc nhiều hay ít kênh.

Riêng VTV là đài quốc gia nên phát miễn phí, có đầu (chính hãng hoặc đầu Tàu) là xem được, hiện có 3 kênh HD là VTV1 HD, VTV3 HD, VTV6 HD.

Trong khu vực phía Nam thì đài HTV cũng phát miễn phí như VTV, hiện tại có 2 kênh HD thì phải.

Hãy nhớ: trong truyền hình, người ta tính đơn vị là kênh, bạn muốn xem kênh nào thì bạn có rất nhiều lựa chọn, có thể xem thẳng do đài chủ quản kênh đó phát, hoặc xem qua tiếp sóng của đài khác. VD: kênh VTV1 HD là kênh thời sự chính trị, ngoài VTV (đài mẹ) phát, còn có rất nhiều đài khác như VTC, An Viên, K+, VTV cable...tiếp sóng. Vì vậy không cần có đầu thu của VTV bạn cũng vẫn xem được kênh đó qua các đài khác.

Bên trên