Hơi thất vọng vì tín hiệu truyền hình HD của VCTV

Lambn

Member
Ðề: Hơi thất vọng vì tín hiệu truyền hình HD của VCTV

pác lại PR cho VTVcab Phú Thọ à ? chắc bên ý vẫn ít người dùng :)

ngocsonpt

Member

Giá thuê bao rất ưu đãi có 60 ngàn đồng 1 tháng nộp trước 3 tháng được KM 1thangs thuê bao .Tôi nộp 540 ngàn được dùng 1 năm luôn.Ở Phú thọ có 2 mạng truyền hình cáp 1 của VTVcab 1 của SCTV nên giá cả và dịch vụ khá cạnh tranh

phongcach

Tôi ở Phú Thọ lúc đầu lắp đầu thu HD tín hiệu rất yếu những kênh của truyền hình SCTV và HTVC hầu như không xem được.Tôi báo bộ phận đến khắc phục kể ra mấy chú căn chỉnh rất nhiệt tình mất máy ngày mà vẫn không đươc .Mãi đến tận hôm nay họ nói quyết định thay bộ khuyêc đại tín hiệu kết quả là mỹ mãn các kênh nét căng.Phải nói họ rất nhiệt tình những hôm nắng nóng họ vẫn leo trèo trên cột Hôm nay họ làm tới hơn 12 trưa mới xong.Hoan hô tinh thần làm việc của VTVcab Phú Thọ.

bạn lắp khuyeechs đại tín hiệu gì vậy để mình mua về lắp thử

mta1513

VTVcab phụ thuộc quá nhiều và đường cáp đến nhà bác. Nếu đường cáp trong nhà bác không tốt thì khổ lắm. Khắc phục cũng khá là khó khăn vì hầu hết các nhà toàn đi cáp ngầm. Mà một khi bọn nó bị lỗi, chẳng lẽ lại đào tường ra?

ngocsonpt

Member
Ðề: Re: Hơi thất vọng vì tín hiệu truyền hình HD của VCTV

VTVcab phụ thuộc quá nhiều và đường cáp đến nhà bác. Nếu đường cáp trong nhà bác không tốt thì khổ lắm. Khắc phục cũng khá là khó khăn vì hầu hết các nhà toàn đi cáp ngầm. Mà một khi bọn nó bị lỗi, chẳng lẽ lại đào tường ra?

Thấy bác nói tôi lại nhớ trước khi lắp HD tôi đã phải bỏ cáp ngầm trong tường mỗi khi trời mưa gió muỗi không xem được.Tôi đã phải bắt ống gen đi ngoài tường. Theo một số người muốn đi cáp ngầm phải luồn trong ống nhựa dẫn nước mới được
Theo tôi các bác muốn có tín hiệu tốt thì báo cho họ đến lắp đầu thu HD kinh nghiệm nhà tôi cho thấy nếu xem analog muỗi họ cũng không chỉnh cho đâu ,Từ khi tôi lắp đầu thu HD tôi báo họ chỉnh liên tuc vì một số kênh HD không xem được.Tôi nói nếu không chỉnh để xem được tất cả các kênh tôi trả lại đầu thu.Họ nói bác cứ yên tâm bằng mọi cách chúng tôi sẽ làm đươc .Cuối cùng là do một bộ khuyêch đại của họ bị kém sau khi thay xong cá kênh HD nét căng .Nhưng có một điều hay là tất cả bà con trong khu nói là các kênh analog của họ đều đã cải thiện rất nhiều so với trước đây.Tại tivi nhà mình tôi cũng cảm nhận được điều đó

hungmh80

Active Member
nhà em cũng đi cáp ngầm , chia ra 7 phòng , lắp cái VTVcab này vào tín hiệu nét căng .
nhưng vẫn cần bộ khuếch đại .

hminh2005

Member
Mình đã lắp cab này lâu và HD cũng được gần 1 năm. Bình thường xem OK. Nhưng từ khi thêm kênh mới, đổi logo thấy mấy hiện tượng sau:
1. Các kênh bị sắp xếp thay đổi nên lại phải điều chỉnh lại tên, vị trí. VCTV ko thấy thông báo chi tiết nên việc đặt group kênh yêu thích trên TV lại phải làm lại.
2. Chất lượng nhiều kênh qua đầu HD (nhất là các kênh không HD, kể cả VTV1,2 ....) luôn bị nhiễu ban đầu khi chuyển sang kênh đó. Sau đó 1 lúc mới ổn định. Có kênh nhiễu liên tục, ko hiểu tại sao. Trước đây ko bị thế. Lưu ý nhà mình đã dùng bộ kích tín hiệu và các TV khác ko có đầu HD vẫn xem tốt.
3. Kênh trên đầu HD và ko qua đầu HD cũng ko đồng nhất. Ví dụ thể thao: Trên HD hay có BĐTV, TTTV (cả HD và thường), Fox Sport HD, FoxSport, StarSport. Còn qua cab lại có thêm SCTV15 (qua cab lại ko có). Trước đây một dạo còn có cả SCTV Thể thao HD, nay ko còn.

Không hiểu mọi người thế nào. Nhà mình ở khu vực Tây Hồ, TV dùng là Sony dòng EX.
Hôm qua rà lại thấy chất lượng VCTV qua HD quá kém. Định đầu tuần gọi bọn KT xem thế nào.

gaconzzz

1. Mời bác vào đây để xem, các loại thông báo của VTVcab ạ.
2. Chắc đầu HD của bác loại Intech giống nhà em, cái hiện tượng này em nghĩ rằng do người ta dùng chuẩn mã hóa mới nên có những kênh bật phải mất 1 giây nó mới giải mã được. Có những kênh dùng chuẩn cũ thì vẫn ok, còn chuẩn mã hóa như nào thì em không biết ạ.
3. Phần này bác viết em không hiểu, ngoài các kênh HD thì trên đầu HD vẫn có các kênh giống như cáp analog. Kênh SCTV 15 và SCTV TT HD vẫn có như thường, chắc tại tín hiệu yếu nên nó không lên.
Bác chỗ nào TH thế ạ? em khu CVN ạ...

hminh2005

Member
Đây là hình ảnh mình quay lại tối hôm qua. Trước đây kênh SCTV15, SCTV TT HD đều có. Nay mất tiêu. Mình đã dò tự động lại toàn bộ.
[video=youtube_share;EnbwCgFfvpk]http://youtu.be/EnbwCgFfvpk[/video]

nguyenthangbt1

Active Member
Ðề: Re: Hơi thất vọng vì tín hiệu truyền hình HD của VCTV

Đây là hình ảnh mình quay lại tối hôm qua. Trước đây kênh SCTV15, SCTV TT HD đều có. Nay mất tiêu. Mình đã dò tự động lại toàn bộ.
[video=youtube_share;EnbwCgFfvpk]http://youtu.be/EnbwCgFfvpk[/video]

Mình dùng gói hd thấy đầy đủ như quảng cáo

levinh05

Member

Có cách nào nâng tín hiệu lên được không các bác nhỉ? khu nhà em chung cư được có 60-65 nên xem HD giật đùng đùng mãi không được, 10 ngày mở tivi thì 9 ngày tín hiệu giật rồi lên tiếng mà không lên hình, gọi điện cũng được gần 100 lần rồi, khu nhà mình chung cư 183 Hoàng Văn Thái.

TechPC

Vấn đề này mình nghĩ là do đường truyền của VCTV thôi, nhà mình cũng gặp và phải gọi 1 vài lần, cuối cùng là họ phải thay cả đường dây trục ở phía ngoài ( tức là nhiều nhà được nhờ chứ không phải riêng nhà mình ) Từ hôm thay đến giờ nửa tháng xem rất ok, tín hiệu hầu như full. Kết luận là không chỉnh được gì đâu mà phải thay dây do hạ tầng cáp kém quá thôi, các bạn cứ yêu cầu họ thay dây cho cả xóm là ok

Bên trên