[Hỏi] Thiết bị phát hình ảnh không dây từ PC đến TV

bladies

Active Member
Cho em hỏi có thiết bị nào kết nối không dây từ PC đến TV không các bác ? Và loại nào thì tốt và bền, em cảm ơn !

ongtrumkon89

Well-Known Member
Ðề: [Hỏi] Thiết bị phát hình ảnh không dây từ PC đến TV

Trước intel có ra loại hỗ trợ qua giao thức WiDi tuy nhiên nó rất kén thiết bị và chỉ dành cho laptop được thì phải ?

Ngoài ra còn có Airplay ... tuy nhiên nếu chạy từ PC thì e nghĩ nó vẫn còn kén thiết bị nên chưa ngon bổ rẻ được đâu bác .

longfragile

Active Member

Có đấy bạn, truyền tín hiệu HD không dây không chỉ từ PC mà từ tất cả các thiết bị có cổng HDMI đến TV, kể cả thiết bị chơi điện tử, smart phone..., chuyển được tín hiệu hình HD 1080p, âm thanh 7.1, đó là DVDO AIR3G1 Air3, 60GHz WirelessHD Adapter. Hàng hiện ko có ở VN, nếu bạn đặt hàng thì mình sẽ nhờ người xách từ Mỹ về, giá 3,5tr.

bladies

Active Member

ui cha, đắt thế hở bạn, giá web nó không phải là 100$ hở bác ?

longfragile

Active Member

Giá trên amazon thấp nhất là $125 bạn nhé, chưa tính các loại thuế, phí nộp tại Mỹ và khi về VN.

bv11p

mấy tv hạng trung của SS / LG cũng có hỗ trợ phát từ wifi đó b

Nếu cho tới 4 cái TV thì dùng luôn wifi ko phải là giải pháp tồi vì tính kinh tế của nó.
Vấn đề là khoảng cách truyền là bao xa, có chướng vật nhiều ko, nội dung phát là gì (vì phim HD nó khác xa với chỉ phát hình live hoặc lời kinh thánh hay thánh ca). Kéo dây network càng gần 4 TV càng tốt với 1 cái rounter phát tin cậy và đủ mạnh.

vuthecong78

Well-Known Member

Dùng để phát trong Nhà thờ nên khó cái vụ wifi lắm bạn !

Nếu mua TV mới thì 4 TV LG Internet + 1 Router wifi + 1 NAS = OK (có thể thay NAS bằng Router có cổng USB + ổ cứng ngoài)
Nếu tận dụng TV cũ thì mua 4 con Androidbox (2tr/ con) để trở thành SmartTV

Bên trên