[Hỏi]Từ Đầu K+ Lên Màn Chiếu

hieuhx

Chào mọi người,

Em đang muốn chiếu bóng từ đầu K+ lên màn chiếu 200 inch mọi người cho em hỏi.
1.Để lấy ảnh từ K+ chiếu lên màn chiếu thì làm như thế nào ạ ? Cần cần thêm phần mềm nào ko ạ ? Hiện tại e đã có PC, projecter, màn chiếu.
Hình ảnh chiếu từ K+ lên màn chiếu 200 inch có bị mờ đi ko ạ ?
2. Kỹ thuật tao ra khung hình (Như kiểu 3D) để chiếu xem (cho các cầu thủ nhìn giống 3D) có được ko ạ ? Phần mềm nào thì tốt ạ ? Cảm nhận khi xem có thấy thick hơn ko ạ ? Ngoài những thiết bị có sẵn của phòng chiếu 3D ( 2 projecter, màn lọc, kính, màn bạc ..) thì có cần thêm gì nữa không ạ ?

E cảm ơn.

Ðề: [Hỏi]Từ Đầu K+ Lên Màn Chiếu

Chào mọi người,

Em đang muốn chiếu bóng từ đầu K+ lên màn chiếu 200 inch mọi người cho em hỏi.
1.Để lấy ảnh từ K+ chiếu lên màn chiếu thì làm như thế nào ạ ? Cần cần thêm phần mềm nào ko ạ ? Hiện tại e đã có PC, projecter, màn chiếu.
Hình ảnh chiếu từ K+ lên màn chiếu 200 inch có bị mờ đi ko ạ ?
2. Kỹ thuật tao ra khung hình (Như kiểu 3D) để chiếu xem (cho các cầu thủ nhìn giống 3D) có được ko ạ ? Phần mềm nào thì tốt ạ ? Cảm nhận khi xem có thấy thick hơn ko ạ ? Ngoài những thiết bị có sẵn của phòng chiếu 3D ( 2 projecter, màn lọc, kính, màn bạc ..) thì có cần thêm gì nữa không ạ ?

E cảm ơn.

1. bạn cắm trực tiếp từ đầu k+ lên trực tiếp máy chiếu (thay đổi luân phiên máy chiếu để ko bị giảm tuổi thọ của 1 máy chiếu mà chia đều cho hai máy )
2. chưa có phân mền nào convert trực tiếp hình ảnh phát ra từ truyền hình lên máy chiếu (đối với hai máy chiếu ) xem giả lập 3D chỉ có chiều sâu thôi ko có chiều nổi

Chào bạn. Chia sẻ với bạn một số kinh nghiệm về lắp đặt màn hình lớn để xem bóng đá.
+ Nếu bạn muốn coi bóng đá với màn hình 200inch mà vẫn rõ nét thì các thiết bị cần thiết như sau: Một máy chiếu nên có độ phân giải Full HD, độ sáng tối thiểu 3500 Ansilumen đối với máy chiếu sử dụng công nghệ DLP, 3000 Ansilumen đối với máy chiếu sử dụng công nghệ LCD. VD: (Infocus IN3128FD, Infocus IN3128HD, Optoma EH2060,...) Đầu K+ bạn nên đăng ký gói HD và có đầu K+ phải có cổng HDMI đê việc truyền tải hình ảnh lên máy chiếu được rõ nét nhất. Dây HDMI thì chọn dây tương đối tốt một chút nhé bạn. Màn chiếu thì mình tư vấn cho bạn sơn lên tường luôn nhé cho rẻ. (xử lý bức tường thật phẳng và mịn theo kích thước rộng x cao = 4,428 x 2,491 m để được 1 màn hình 200inch chuẩn 16:9 nhé, sơn thì chọn màu trắng sữa nếu bạn không biết chọn màu sơn có thể cho mình thương hiệu sơn mình sẽ cho bạn mã màu sơn)
+ Đối với việc tạo ra một màn hình 3D để xem bóng đá thì mình cho bạn 1 lời khuyên chân tình là không nên. Vì hình ảnh 3D giả lập thì khi xem rất khó chịu, chỉ cho hình ảnh có chiều sâu thôi (nhưng không đáng kể). Nếu bạn thích mình có thể tư vấn và hướng dẫn cân chỉnh miễn phí nhé.

hieuhx

Cảm ơn sự giúp đỡ của 2 Bác.

nguoi tho so

Nếu chỉ có cáp bình thường thì chiếu lên thế nào các Bác?
Xin cảm ơn!

Bên trên